Trước khi nghỉ việc phải báo với Công ty bao nhiêu ngày?

• Thread starter vananh2009
  • Ngày gửi
V

vananh2009

Guest
21/1/09
30
0
6
45
Ha noi
Các chị ơi, cho em hỏi một chút ah, trước khi nghỉ việc ở công ty thì mình phải báo bao nhiêu ngày? và xem các nghị định quy định cái này ở đâu ah? Em cảm ơn các chị ah:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
trước khi nghỉ việc ở công ty thì mình phải báo bao nhiêu ngày?

Hình như trong hợp đồng lao động cũng có ghi điều kiện này ấy mừ!

Cty tớ thì...Đối với HĐ xác định thời hạn 1 năm thì phải thông báo trứoc 30 ngày.
Còn HĐ không xác định thời hạn thì...45 ngày

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Các chị ơi, cho em hỏi một chút ah, trước khi nghỉ việc ở công ty thì mình phải báo bao nhiêu ngày? và xem các nghị định quy định cái này ở đâu ah? Em cảm ơn các chị ah:015:

Bâo trước bao nhiêu ngày là còn tuỳ vào loại HDLD, có thời hạn hay không thời hạn.
HDLD co thời hạn thì báo trước 30 ngày, không có thời hạn báo trước 45 ngày. Bạn tham khảo ND44, Hướng dẫn thực hiện Luật Lao Động , năm nào quên rồi

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Bâo trước bao nhiêu ngày là còn tuỳ vào loại HDLD, có thời hạn hay không thời hạn.
HDLD co thời hạn thì báo trước 30 ngày, không có thời hạn báo trước 45 ngày. Bạn tham khảo ND44, Hướng dẫn thực hiện Luật Lao Động , năm nào quên rồi

Theo nguyên tắc (qui định pháp lý) thì như trên là ok rồi./.
Còn theo thực tế khi làm việc thì tuỳ thuộc vào chief trực tiếp của bạn, ví dụ: bạn rất cần chuyển đến c.việc mới ngay lập tức vì đó là cơ hội tốt nhất của bạn, thì bạn có thể làm việc với chief trực tiếp của mình, và nếu chief trực tiếp chấp thuận cho bạn nghĩ việc ngay (tất nhiên sự nghĩ việc của bạn ko ảnh hưởng nhiều đến hoạt động chung của bộ phận) thì ko cần phải đợi đến 30 or 45 ngày như qui định (thực tế đối với đa số vị trí nhân viên khi nghĩ việc ko cần thiết phải mất đến 30 or 45 ngày để thông báo và bàn giao)./.:wall:

V

vananh2009

Guest
21/1/09
30
0
6
45
Ha noi
Thanks các bạn nhiều, mình lại không ký hợp đồng với cả người sử dụng lao động. Hehee nhwung làm cũng được 05 năm rồi. Muốn đi sớm~~~

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA