Công thức tính lương theo hệ số K

• Thread starter luongcatv
  • Ngày gửi
L

luongcatv

Sơ cấp
7/4/09
5
0
1
38
Sơn La
Các Anh (Chị) giúp em lập công thức tính lương hộ em với.
Hiện tại công ty em đang tính lương theo kiểu công thức ROUND((hệ số lương cơ bản+hệ số trách nhiệm)*740000/26*số ngày công trong tháng*hệ số K,0)
( đi làm ngày công chủ nhật được tính thành 2 công)
Nhưng bắt đầu từ tháng 7 này thì lại có 1 tý thay đổi là đi làm thêm ngày chủ nhật vẫn đ][cj tính thành 2 công nhưng mà không được nhân với hệ số K.
bây giờ em muốn có một công thức tính lương trong một tháng theo kiểu: Nếu số ngày công nhỏ hơn 26 thì = số ngày công*(hệ số lương CB + hệ số trách nhiệm)*740.000/26*hệ số K.
cón nếu số ngày công lớn hơn 26 thì = (hệ số lương CB + hệ số trách nhiệm)*740.000*hệ số K + (số ngày công trong tháng - 26)*740.000/26.
Em cần thay đổi công thức tại cột màu vàng
Anh (chi) nào biết hướng dẫn giúp em với
Em cảm ơn nhiều.
Địa chỉ mail của em là: luongcatv@gmail.com

Đính kèm

• bang luong.rar
    29 KB · Lượt xem: 1,687
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tungnhi

Guest
23/7/09
3
0
1
39
Hạ Long
Em là thành viên mới! xin chào mọi người ạ. em là sinh viên mới ra trường nên còn rất nhiều cái chưa biết. Em muốn làm kế toán trên excel nhưng thấy vì sự hiểu biết về excel không được nhiều nên vào trang wed học các bậc tiền bối đi trước. Mong được mọi người chiếu cố ạ!

N

nvbinh

Guest
15/5/08
1
0
0
ha long-quang ninh
Xin thanh that xin loi ban Quan tri dien dan và tat ca cac thanh vien tren webketoan, thuc ra toi có rat it thoi gian ghe tham dien dan va chua dong gop noi dung gi. Toi dang co y tuong lam 1 bang Excel lien ket vua cham cong vua tinh luong cho doanh nghiep vua va nho. Hien dang tham khao tai lieu, co the tan dung 1 so y tuong cua 1 so thanh vien khac trong dien dan. Xin chan thanh cam on BQT va cac TV dien dan. Hen gap lai...

T

Thanhbom

Guest
14/1/10
1
0
0
40
vinh
Em là thành viên mới! xin chào mọi người ạ. em là sinh viên mới ra trường nên còn rất nhiều cái chưa biết. Em muốn làm kế toán trên excel nhưng thấy vì sự hiểu biết về excel không được nhiều nên vào trang wed học các bậc tiền bối đi trước. Mong được mọi người chiếu cố ạ!

QDuc

QDuc

Cao cấp
3/6/06
254
18
18
Biển khơi
bây giờ em muốn có một công thức tính lương trong một tháng theo kiểu: Nếu số ngày công nhỏ hơn hay bằng 26 thì = số ngày công*(hệ số lương CB + hệ số trách nhiệm)*740.000/26*hệ số K.
cón nếu số ngày công lớn hơn 26 thì = (hệ số lương CB + hệ số trách nhiệm)*740.000*hệ số K + (số ngày công trong tháng - 26)*740.000/26.
Em cần thay đổi công thức tại cột màu vàng
Anh (chi) nào biết hướng dẫn giúp em với
Em cảm ơn nhiều.
Địa chỉ mail của em là: luongcatv@gmail.com

Công thức tại [H14] sẽ là:
=IF(C14<=26,C14*(E14+F14)*HSL*G14,(E14+F14)*74*10^4*G14+(C14-26)*HSL)

Ở đây HSL là biến đã được gán tên có refers to =74*10^4/26

Bạn hãy dùng macro sau, để xoá bớt các name rác:

Mã:
Option Explicit
[B]Sub DeleteErrName()[/B]
 [COLOR="Blue"]'Nhớ đến Mr OKEBAP'[/COLOR]
    On Error Resume Next
    Dim NSh As Name, i As Integer
    Dim OldStatus As Boolean, ThongBao As String
    OldStatus = Application.DisplayStatusBar
    Sheets.Add.Name = "ShName"
    For Each NSh In ActiveWorkbook.Names
        If InStr(1, NSh.RefersToR1C1, "#") > 0 Or _
           InStr(1, NSh.RefersToR1C1, "\") > 0 Then
            i = i + 1
            Application.StatusBar = "Deleted : " & Format(i, "#,##0") & _
                "     Deleting...: " & NSh.Name
            Sheets("ShName").Range("A" & i).Value = NSh.Name
            Sheets("ShName").Range("B" & i).Value = " " & NSh.RefersToR1C1
            NSh.Delete
        End If
    Next
    If i > 0 Then _
        ThongBao = ThongBao & Chr(13) & Chr(13) & "   -" & Format(i, "#,##0") & " Names da xoa"

MsgBox ThongBao, vbInformation, "GPE"

Application.StatusBar = ""
    Application.DisplayStatusBar = OldStatus
[B]End Sub[/B]

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA