Giúp đỡ: Ghi sai hóa đơn GTGT

• Thread starter ltao87
  • Ngày gửi
L

ltao87

Guest
7/8/09
18
0
0
thanh hóa
Hôm nay ghi hoá đơn GTGT cho KH, em ghi sai số tiền thanh toán nên phải viết 1 hóa đơn khác. Em bị sếp chửi cho te tua.

Cty em lại mới chuyển trụ sở. Em đã đăng ký lại ĐKKD, vài bữa nữa lên cục thuế để thông báo, hình như phải nộp lại quyển hóa đơn cũ. Vậy những hóa đơn em ghi sai thì sẽ phải làm những thủ tục gì khi lên cục thuế (cụ thể là quyển hóa đơn có 3 hóa đơn sai rồi)?

Em sợ quá các bác à. Em mới vào nghề có 1 tháng thôi. Các bác gúp em với!!!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thegiao

Trung cấp
28/1/07
141
2
18
hung yen
Hoá đơn sai thì huỷ, bình thường thôi.
Quyển hoá đơn bạn lưu tại cty, mang nộp lại là thế nào nhỉ?:error:

Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
các bác ơi, chết iem roài, hôm nay ghi hoá đơn GTGT cho KH, em ghi sai số tiền thanh toán nên phải viết 1 hóa đơn khác. Em bị sếp chửi cho te tua.
Cty em lại mới chuyển trụ sở. Em đã đăng ký lại ĐKKD, vài bữa nữa lên cục thuế để thông báo, hình như phải nộp lại quyển hóa đơn cũ. Vậy những hóa đơn em ghi sai thì sẽ phải làm những thủ tục gì khi lên cục thuế (cụ thể là quyển hóa đơn có 3 hóa đơn sai rồi)? em sợ quá các bác à. Em mới vào nghề có 1 tháng thôi. Các bác gúp em với!!!

Khi nộp lại quyển hóa đơn cũ em có bản kê ghi rõ : số đã sử dụng, số hủy, số chưa sử dụng có sao đâu
Những hóa đơn viết sai (gọi là hóa đơn hủy) gạch chéo, để nguyên cả 3 liên không được xé rời. Nếu đã xé rời cho khách hàng thì phải lập biên bản hủy hóa đơn trong đó ghi rõ bên mua, bên bán, số hóa đơn, ngày tháng, giá trị, lý do huỷ ký đóng dấu hai bên lưu cùng

H

haungan

Guest
5/8/09
3
0
0
35
viet nam
bạn đừng lo wa vì mình cũng mới vào nghề giống bạn và cũng làm sai giống bạn và mình cũng làm giống như bạn perfume at mọi chuyện lại bình thường thôi. mình đỡ hơn bạn là ko bị sếp la te tua thôi.bọn mình cùng cố gắn nha

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
334
1
0
000
Một quyển hoá đơn huỷ tối đa không quá 05 Tờ, Trên tờ huỷ gạch chéo xoá bỏ và các liên không được xé rời. Nếu đã xé rời liên đỏ thì lập biên bản huỷ hoá đơn nhé. Khi nộp lại quyển hoá đơn cũ của bạn thì bạn chỉ việc gạch chéo xáo bỏ tờ chư ghi khi thay đổi lại địa chỉ và người quản lý thuế sẽ kiểm tra quyển đó.
Chúc bạn thành công!

V

voi coi 5

Guest
29/7/09
5
0
0
35
Hà Nội
ui 1 quyển Hoá Đơn ko được huỷ quá 3 tờ ư. Cty mình đã huy tới 8 tờ rùi vậy có sao không vậy bạn. Hôm nay mình cũng viết sai 1 cái Xếp mình còn chưa biết lo quá đi

T

thoayeu

ĂnRau má phá đường tàu đê
7/7/09
200
2
18
41
Hà Nội
bạn đừng quá lo. Hoá đơn sai bạn cứ huỷ bình thường, và báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn là được. Còn Quyển HĐ mang lên cơ quan thuế thì Thuế họ chỉ cắt lấy phần HĐ chưa sử dụng thôi. Còn phần đã sử dụng thì lưu lại Công ty bạn mà. Sau này quyết toán thuế bình thường.Chúc thành công.

T

thanhnga1

Guest
27/7/09
1
0
0
tphcm
các bạn giúp mình với công ty mình là công ty sản xuất đồ gỗ ,mình mới vào làm nên chưa biết cách tính thành phẩm cho từng sản phẩm và hạch toán sản phẩm dang dở mình rất muốn mọi người giúp dỡ mình với.nếu các bạn giúp mình hãy gửi mail chjo minh nhá.địa chỉ mail mình là:thànhnguyen77307@gmail.com.mình cảm ỏn rất nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA