Thủ tục thay đổi trụ sở công ty khi qua cục thuế?

• Thread starter ltao87
  • Ngày gửi
L

ltao87

Guest
7/8/09
18
0
0
thanh hóa
Công ty em mới chuyển đến trụ sở mới, em đã thay đổi lại giấy ĐKKD rồi. Hôm sau sang cục thuế, thông báo thay đổi trụ sở và đổi quyển hóa đơn GTGT cũ lấy quyển hóa đơn GTGT mới có đúng không các bác. Quyển hóa đơn cũ sai 3 hóa đơn (còn nguyên chưa xé) thì sang bên cục thuế họ có làm khó gì không các bác? và em phải làm những thủ tục gì khi sang cục thuế trình báo thay đổi trụ sở công ty?
Mong các bác giúp đỡ, em xin chân thành cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tran Thi Cuc

Guest
Công ty em mới chuyển đến trụ sở mới, em đã thay đổi lại giấy ĐKKD rồi. Hôm sau sang cục thuế, thông báo thay đổi trụ sở và đổi quyển hóa đơn GTGT cũ lấy quyển hóa đơn GTGT mới có đúng không các bác. Quyển hóa đơn cũ sai 3 hóa đơn (còn nguyên chưa xé) thì sang bên cục thuế họ có làm khó gì không các bác? và em phải làm những thủ tục gì khi sang cục thuế trình báo thay đổi trụ sở công ty?

Bạn làm công văn v/v thây đổi ĐKKD lên cục thuế và mang kèm theo giấy ĐKKD mới(bản photô có công chứng)

C

Conchutgidenho

Guest
7/8/09
3
0
0
Quảng Bình
Bạn có 3 hóa đơn viết sai nhưng vẫn còn nguyên chưa bị xé rời thì không sao, còn vấn đề chuyển trụ sở thì....:047: bạn tìm hiểu thêm nhe! bb

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
ĐKKD có thay đổi thì bạn làm mẫu 08/MST để thông báo cho CQThuế biết.

Nếu địa thỉ ĐKKD của bạn thay đổi nhưng không thay đổi cơ quan Thuế quản lý thì chỉ cần đến làm thủ tục trả lại hóa đơn cũ & lấy hóa đơn mới. Còn thay đổi cơ quan Thuế quản lý thì bên Thuế sẽ làm thêm thủ tục quyết toán tình hình thực hiện nghĩa vụ Thuế với NN cho Cty bạn.

Quyển hóa đơn của bạn đã dùng viết sai 3 số nhưng vẫn còn lưu thì không có vấn đề gì (đương nhiên trong tháng bạn đã phải khai báo vấn đề này trong tình hình sử dụng hóa đơn rùi). Thuế chỉ thu hồi những hóa đơn chưa dùng thôi.

L

ltao87

Guest
7/8/09
18
0
0
thanh hóa
em chân thành cảm ơn bác Thamht

T

thunpt

Sơ cấp
7/8/09
41
1
0
Ha noi
Công ty em mở thêm văn phòng kinh doanh từ tháng 05/2009,nhưng đến tháng 08/2009 em mới làm công văn xin mở thêm văn phòng,các bác bên thuế nói sẽ phạt em vì chậm báo cáo.Các bác cho em hỏi bên công ty em sẽ bị phạt bao nhiêu ạ?
Cảm ơn các bác nhiêù !

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=47484
em vào link trên xem bài #4- page1 của chị đã HD rất cụ thể.

T

tiuboiboi

Trung cấp
20/8/08
139
1
0
38
Tân Thạnh

Nếu địa thỉ ĐKKD của bạn thay đổi nhưng không thay đổi cơ quan Thuế quản lý thì chỉ cần đến làm thủ tục trả lại hóa đơn cũ & lấy hóa đơn mới. Còn thay đổi cơ quan Thuế quản lý thì bên Thuế sẽ làm thêm thủ tục quyết toán tình hình thực hiện nghĩa vụ Thuế với NN cho Cty bạn.

Quyển hóa đơn của bạn đã dùng viết sai 3 số nhưng vẫn còn lưu thì không có vấn đề gì (đương nhiên trong tháng bạn đã phải khai báo vấn đề này trong tình hình sử dụng hóa đơn rùi). Thuế chỉ thu hồi những hóa đơn chưa dùng thôi.[/QUOTE]
Bạn thamht ơi cho mình hỏi nếu trả những số HĐ chưa sử dụng cho CQT thì mình phải xé tất cả liên 1 của những HĐ đã sử dụng ra à? Vì liên 1 lưu tại cuốn mà.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô

Quyển hóa đơn của bạn đã dùng viết sai 3 số nhưng vẫn còn lưu thì không có vấn đề gì (đương nhiên trong tháng bạn đã phải khai báo vấn đề này trong tình hình sử dụng hóa đơn rùi). Thuế chỉ thu hồi những hóa đơn chưa dùng thôi.[/QUOTE]
Bạn thamht ơi cho mình hỏi nếu trả những số HĐ chưa sử dụng cho CQT thì mình phải xé tất cả liên 1 của những HĐ đã sử dụng ra à? Vì liên 1 lưu tại cuốn mà.
Bạn gỡ gim ra, tách cuốn hóa đơn ra làm 2 phần, phần đã dùng thì giữ lại và phần invoice chưa sd thì trả lại...đại loại là thế.
Chị táo xanh ơi chị có cái mẫu công văn gởi lên chi cục thuế về việc cty chuyển địa chỉ kinh doanh k chị? Nếu có chỉ gởi cho e một bản chị nhé: doremon209@yahoo.com
Bạn vào link trên, load công văn #10- page1-bài của taoxanh nhé.

Sửa lần cuối:
T

tiuboiboi

Trung cấp
20/8/08
139
1
0
38
Tân Thạnh
Bạn gỡ gim ra, tách cuốn hóa đơn ra làm 2 phần, phần đã dùng thì giữ lại và phần invoice chưa sd thì trả lại...đại loại là thế.

Bạn vào link trên, load công văn #10- page1-bài của taoxanh nhé.

Cảm ơn chị nhiều, chị cho em hỏi thêm một vấn đề nữa là khi thủ tục thay đổi đại điểm kinh doanh hoàn tất em có phải đăng bố cáo thay đổi địa điểm kinh doanh với tờ báo địa phương k chị?

T

thanhhoale

Sơ cấp
20/4/09
7
0
0
Đức giang
thay đổi địa chỉ trụ sở chính

Các bác cho mình hỏi với: Việc thay đổi địa chỉ trụ sở theo chủ trương của Nhà nước (từ Thị trấn thành Phường, từ Huyện thành Quận) thì doanh nghiệp có cần làm công văn xin thay đổi trụ sở không?

T

tiuboiboi

Trung cấp
20/8/08
139
1
0
38
Tân Thạnh
Các bác cho mình hỏi với: Việc thay đổi địa chỉ trụ sở theo chủ trương của Nhà nước (từ Thị trấn thành Phường, từ Huyện thành Quận) thì doanh nghiệp có cần làm công văn xin thay đổi trụ sở không?

Là sao bạn, có nghĩa giống như từ thị xã lên Thành Phố theo chủ trương của Nhà nước à? Nếu vậy thì bạn sẽ làm lại giấy phép ĐKKD mới, con dấu vuông và tròn mới chứ đâu có làm cv xin thay đổi trụ sở đâu.

N

nguyenhuynhloan

Guest
13/12/09
1
0
0
gia lai
chào các bạn!
mình xin hỏi thủ tục khi mà công ty mình thay đổi điạ chỉ kinh doanh và thay đổi luôn cơ quan thuế, trước đây công ty mình ở quận 12 thì nộp thuế ở quận 12, còn giờ đã chuyển về quận bình tân nên mình sẽ nộp thuế ở quận bình tân.
Vậy giờ mình phải làm những thủ tục gì?
Xin chân thành cảm ơn các bạn!!!!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
chào các bạn!
mình xin hỏi thủ tục khi mà công ty mình thay đổi điạ chỉ kinh doanh và thay đổi luôn cơ quan thuế, trước đây công ty mình ở quận 12 thì nộp thuế ở quận 12, còn giờ đã chuyển về quận bình tân nên mình sẽ nộp thuế ở quận bình tân.
Vậy giờ mình phải làm những thủ tục gì?
Xin chân thành cảm ơn các bạn!!!!
Bạn vào link trên tham khảo hướng dẫn chi tiết bài số 4 của taoxanh nhé!

L

le hoang y thi

Guest
12/4/11
1
0
0
thu duc
cac anh chi em , giup em voi
em vua moi thanh lap cong ty xong o Thu Duc, vua co giay phep KD, con dau, chuan bi lam ho so thue, nguoi ban em hua chac chan la cho dat VP tai nha ho nhung gio thi lai doi y, the co chet em khong chu, bgio nhat dinh khong chiu noi la ba me chong khong dong ty, cung do minh tin tuong ban be, nen khong lam HD thue nha truoc.
cho em hoi la gio em thay doi dia chi cong ty khac quan, em tinh chuyen den quan BInh Tan, thi thuc tuc the nao? va mat bao nhieu lau? co phuc tap lam khong? neu lam Dv thi ton khoang bao nhieu tien?
cam on rat nhieu

B

bobeodangyeu

Trung cấp
12/3/10
157
13
18
Hà Nội
www.hale.com.vn
cac anh chi em , giup em voi
em vua moi thanh lap cong ty xong o Thu Duc, vua co giay phep KD, con dau, chuan bi lam ho so thue, nguoi ban em hua chac chan la cho dat VP tai nha ho nhung gio thi lai doi y, the co chet em khong chu, bgio nhat dinh khong chiu noi la ba me chong khong dong ty, cung do minh tin tuong ban be, nen khong lam HD thue nha truoc.
cho em hoi la gio em thay doi dia chi cong ty khac quan, em tinh chuyen den quan BInh Tan, thi thuc tuc the nao? va mat bao nhieu lau? co phuc tap lam khong? neu lam Dv thi ton khoang bao nhieu tien?
cam on rat nhieu
Thủ tục thay đổi trụ sở khi công ty chưa phát sinh doanh thu rất đơn giản, bạn có thể tham khảo hướng dẫn tại đây HALE | Thay doi DKKD | Thay doi dia chi | Thu tuc chuyen tru so ngoai quan. Chi phí dịch vụ cũng vừa phải, ở Hà Nội là 3.500.000đ cả thủ tục với cơ quan thuế hoặc 1.300.000đ sau khi đã có xác nhận không nợ thuế.

N

nguyenanh2805

Sơ cấp
8/1/10
10
0
0
36
Hà Nội.
M

minhhuedh

Trung cấp
19/11/10
51
1
6
34
tp hồ chí minh
Ðề: Thủ tục thay đổi trụ sở công ty khi qua cục thuế?

Xin các anh .chị trong diễn đàn giúp đỡ em.
bên em cũng thay đổi trụ sở, thay đổi Chi Cục Thuế quản lý.
Công ty em ngày 27/3/2014 là có giấy phép kinh doanh theo địa chỉ mới. Em chưa làm thủ tục thay đổi trụ sở với Thuế, vì em có lên hỏi họ nói phải quyết toán xong Thuế 2013 mới được nộp hồ sơ thay đổi. Nếu không khi nộp hồ sơ thì MST đã bị đóng, k làm gì được.
-Em đang rất thắc mắc , vì nếu ngày 31/3 em nộp xong hồ sơ quyết toán Thuế. Thì ngày 01/04/2014 em sẽ nộp hồ sơ thay đổi Trụ Sở Chính. Như vậy từ ngày 01/04/2014- 05/04/2014 ( khi nhận được giấy chuyển từ Chi Cục Thuế Cũ) và nộp hồ sơ qua Chi Cục Thuế mới. Thfi khoảng thời gian > 10 ngày này, e không được xuất Hóa đơn, k được nhận hóa đơn pk ạ?
- Vì bên e mua hàng thì phải yêu cầu họ k được xuất Hóa đơn ghi từ ngày 01/04- 10/04 pk ạ?
- Và em có cần đem theo quyển hóa đơn Cũ lên khi nộp hồ sơ thay đổi không ạ?:wall:
Em kính mong các anh Chị giúp đỡ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA