Trả kết quả MST cá nhân

• Thread starter uni
  • Ngày gửi
U

uni

Trung cấp
27/4/09
82
0
0
Hà Nội
Chiều qua em mới nộp Bản đăng ký MST, sáng nay vào tncnonline thấy đã tải được kết quả về là Danh sách kết quả xử lý có MST cho từng cá nhân rồi, nhưng cái này không có dấu và chữ ký của Thủ trưởng cơ quan thuế, vậy có thể sử dụng những mã này được chưa và cái thẻ MST thì làm sao lấy được ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lyly86

Guest
29/8/08
41
1
8
38
tp.hcm
Sao bên bạn có kết wả nhanh dữ vậy? Bên mình nộp từ đầu tháng 01/2009 mà tới jiờ vẫn chưa có MST cho nhân viên nữa. Cứ mỗi lần lên cơ quan thuế lại hẹn hoài. Có ai biết thông tin jì mới về TTNCN cho mình biết với nhé!

P

paris09

Sơ cấp
13/5/09
9
0
0
Hà Nội
Được sử dụng bạn ah. Cơ quan thuế sẽ gửi lại bản có dấu và chữ ký sau cho bên bạn. Thẻ MST hình như cuối năm mới được lấy.

H

hathanh8105

Sơ cấp
19/5/09
39
0
0
42
Hà Nội
Đăng ký cấp mã số TNCN bổ sung như thế nào?

Có bạn nào biết cho mình hỏi tý, công ty mình mới được cơ quan thuế cấp kết quả xử lý việc cấp mã số thu nhập cá nhân cho 06 người
mình nộp cho cơ quan thuế đăng ký là 07 người, nhưng 01 người bị lỗi trùng CMT..hay gì..đó
Mình đã kiểm tra lại rồi, chứng minh thư là chính xác. Bây giờ mình muốn đăng ký MST cá nhân thêm cho mấy người công ty mình nữa, cách đăng ký như thế nào? người bị lỗi trùng kia mình phải xử lý ra sao đây?
Có ai biết giúp mình với
mọi thông tin Post lên diễn đàn hoặc gửi về địa chỉ?
Email: hathanh8105@yahoo.com
nick: hathanh8105

B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh
Có bạn nào biết cho mình hỏi tý, công ty mình mới được cơ quan thuế cấp kết quả xử lý việc cấp mã số thu nhập cá nhân cho 06 người
mình nộp cho cơ quan thuế đăng ký là 07 người, nhưng 01 người bị lỗi trùng CMT..hay gì..đó
Mình đã kiểm tra lại rồi, chứng minh thư là chính xác. Bây giờ mình muốn đăng ký MST cá nhân thêm cho mấy người công ty mình nữa, cách đăng ký như thế nào? người bị lỗi trùng kia mình phải xử lý ra sao đây?
Có ai biết giúp mình với
Bạn xem lại : nêu trùng cả số CMND & tên họ người ĐKT thì hỏi lại người đó có đăng ký ở đâu chưa. Nếu chỉ trùng số CMND (mà bạn đã kiểm tra tính chính xác của CMND NĐKMST) thì do lỗi của người đã được cấp MST đãng ký sai CMND. Bạn phải lập văn bản và danh sách điều chỉnh kèm theo giấy tờ chứng minh (bản sao CMND có công chứng) lên cơ quan thuế quản lý để xin cấp MST lại.
Mà bạn ơi CQ mình hồi tháng 2/09 đăng ký đợt 1 trên 300 người, mới có MST mà kiểm tra lại 5 người ko dc cấp, 4 ng bị nhập sai tên, còn riêng lao đông khai sai CMND đến hơn 10 người .... mình đang tổng hợp hồ sơ chứng minh để đềiu chỉnh muốn điên đầu lên đây.

H

hongtuoi19

Guest
28/8/09
7
0
0
Tp HCM
các anh chi oi, chi giup em kiểm tra kết quả đăng ký MST cá nhân qua mạng thì vào đâu. khoảng bao lâu thì có kết quả. E xin cám ơn!

C

company

Trung cấp
19/7/08
114
0
0
Miền cát trắng
các anh chi oi, chi giup em kiểm tra kết quả đăng ký MST cá nhân qua mạng thì vào đâu. khoảng bao lâu thì có kết quả. E xin cám ơn!

Bạn vào trang web tncnonline.com.vn -> nhấp chuột vào chỗ "gửi dữ liệu tại đây" vào đó bạn đăng nhập mã số thuế Cty, ngày cấp MST,...-> tra cứu file.

N

nguyenthu307

Trung cấp
Có ai biết giúp mình với
Cty mh cũng có MST cá nhân rồi đấy. Vì mình gửi 2lần nên thuế gửi 2 file kết quả. Nhưng người gửi ở lần 1 đã đc cấp mst thì lần 2 họ sẽ báo lỗi là trùng số CMND như vậy là mình đăng ký mấy người thì có đủ số MSTCN cho mọi người nhưng ở kết quả lần 1 hoặc lần 2 thôi. Bạn ktra lại đi nhé vì có thể họ gửi cho bạn 2file kết quả mst đã xử lý đấy.

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Mình cũng đăng nhập bằng mã số thuế của cơ quan nhưng không nhớ ngày cấp MST. Xin hỏi muốn biết ngày cấp MST thì lấy ở đâu? Có phải lên CCT để lấy không?

C

company

Trung cấp
19/7/08
114
0
0
Miền cát trắng
Mình cũng đăng nhập bằng mã số thuế của cơ quan nhưng không nhớ ngày cấp MST. Xin hỏi muốn biết ngày cấp MST thì lấy ở đâu? Có phải lên CCT để lấy không?

Bạn xem trên giấy chứng nhận đăng ký thuế của cty bạn đó.

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Chiều qua em mới nộp Bản đăng ký MST, sáng nay vào tncnonline thấy đã tải được kết quả về là Danh sách kết quả xử lý có MST cho từng cá nhân rồi, nhưng cái này không có dấu và chữ ký của Thủ trưởng cơ quan thuế, vậy có thể sử dụng những mã này được chưa và cái thẻ MST thì làm sao lấy được ạ?
Mã số này sử dụng để đăng ký giảm trừ, sau này sẽ được trả thẻ mã số nữa cơ mà

U

uni

Trung cấp
27/4/09
82
0
0
Hà Nội
dạ tới hôm nay thì bên uni đã nhận được Danh sách kết quả xử lý của cục thuế HN qua bưu điện rồi, nó giống như cái file mình tải trên mạng nhưng có 1cái dấu đỏ của Cục thuế TP HN ở góc trên bên trái. Nhưng ở phần dưới chỗ Ngày..tháng..năm/thủ trưởng cơ quan thuế/ký ghi rõ họ tên đóng dấu: thì lại chẳng thấy gì. em có phải mang cái này đi đâu lấy chữ ký hay làm gì ko ạ?

L

littlegirl2711

Guest
14/7/06
22
0
1
40
Bình Dương
Làm công văn điều chỉnh thông tin về cá nhân có MST

Bạn xem lại : nêu trùng cả số CMND & tên họ người ĐKT thì hỏi lại người đó có đăng ký ở đâu chưa. Nếu chỉ trùng số CMND (mà bạn đã kiểm tra tính chính xác của CMND NĐKMST) thì do lỗi của người đã được cấp MST đãng ký sai CMND. Bạn phải lập văn bản và danh sách điều chỉnh kèm theo giấy tờ chứng minh (bản sao CMND có công chứng) lên cơ quan thuế quản lý để xin cấp MST lại.
Mà bạn ơi CQ mình hồi tháng 2/09 đăng ký đợt 1 trên 300 người, mới có MST mà kiểm tra lại 5 người ko dc cấp, 4 ng bị nhập sai tên, còn riêng lao đông khai sai CMND đến hơn 10 người .... mình đang tổng hợp hồ sơ chứng minh để đềiu chỉnh muốn điên đầu lên đây.
Hix hix, cty của mình đăng kí rồi, nhưng cũng bị sai mấy người : cái thì sai tên, cái thì sai ngày sinh, Thuế bảo là phải làm công văn xin điều chỉnh, thế nhưng, từ đó giờ, thật tình chưa làm cái công văn nào hết, nên không biết viết như thế nào, hix hix anh chị nào có sẵn công văn nào same same, post lên cho mình tham khảo với, thanks a lot. :wall::wall::wall:

A

aotrangdentruong

Guest
14/10/09
3
0
1
Hanoi
Cac ban cu vao trang web cua TC Thue (gdt.com.vn)--> Tra cuu thong tin nguoi nop thue.

A

aotrangdentruong

Guest
14/10/09
3
0
1
Hanoi
Moi nguoi oi giup minh voi,
Cty minh da nhan dc file tra MST roi nhung co 2 truong hop khong dc cap MST va duc cuc thue commen la "Trung CMT/HC voi DNTN hoac ho ca the". Minh khong biet lam the nao de dk dc cho 2 ng nay mong cac ban giup,
Thanks,

B

believe_meme

Guest
24/8/06
22
0
0
Ha Noi
Công ty mình ở Quận Đống Đa, HN, đã được cấp MST cá nhân, nhưng có một số người không được cấp vì báo lỗi do trùng CMT. Tệ nhất là Giám đốc lại bị trùng CMT. Bạn nào biết thủ tục làm thế nào để xin cấp lại nói cho mình biết chi tiết với. Nếu có biểu mẫu gì xin gửi cho mình xin: hanoi_adc@yahoo.com.vn
Thanks

T

truckt

Guest
28/12/05
7
0
0
42
HCM
công ty mình cung nhận được MST cá nhân sau 5 ngày
nhưng giờ lại có thêm 5 nhân viên mới, mình đang ký thêm thì nó không cho gửi dữ liệu vì 'File upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được.'
có ai biết phải làm sao để đăng ký tiếp được ko, giúp mình với:wall:

L

littlegirl2711

Guest
14/7/06
22
0
1
40
Bình Dương
nhưng giờ lại có thêm 5 nhân viên mới, mình đang ký thêm thì nó không cho gửi dữ liệu vì 'File upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được.'

Mình nghĩ do bạn đã đặt tên file trùng, vd lúc làm file trước, bạn đặt là 001, bây giờ bạn vẫn đặt là 001 thì web sẽ báo như vậy, bạn thử đặt tên khác xem nha, ngay chỗ "số tệp" đó. Mong là mình chỉ đúng :036:

P

phamvuthanhhang

Trung cấp
29/7/09
58
1
0
TP. HCM
Mình cũng nghĩ như câu trả lời của bạn litte..vì mình cũng mắc phải trường hợp đó, và đánh số tệp, 1 là 001, 1 là 002 và vẫn được cấp MST bình thường.

behipdethuong

behipdethuong

Trung cấp
5/1/09
149
0
0
Hà Nội
>> Chắc chắn bạn đặt trùng tên tệp. Bạn làm theo littlegirl hướng dẫn là oke :)

Mình nghĩ do bạn đã đặt tên file trùng, vd lúc làm file trước, bạn đặt là 001, bây giờ bạn vẫn đặt là 001 thì web sẽ báo như vậy, bạn thử đặt tên khác xem nha, ngay chỗ "số tệp" đó. Mong là mình chỉ đúng :036:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA