Đăng kí mã số thuế TNCN cho nhân viên

• Thread starter leut
  • Ngày gửi
L

leut

Guest
27/5/09
2
0
0
41
thành phố HCM
Kính gởi : Các anh, chị, và các bạn: Anh, chị vui lòng hướng dẫn giúp em cách để đăng kí mã số thuế cá nhân cho nhân viên trong công ty.
Em ko rõ là sau khi em tải phần mềm hỗ trợ ĐK MST TNCN 2.2 về, sau đó em nhập dữ liệu vào phần mềm, rồi bước tiếp theo là em làm gì nữa ạ, làm thế nào để em gởi trực tiếp ( gởi qua mail) tiệp hồ sơ đăng kí này đến cơ quan thuế được ạ?
Em đang trông chờ sự trợ giúp của các anh các chị và các bạn,em chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Sao mà khó thế nhỉ ? Trong file tải về có 4-5 cái hướng dẫn về cách cài đặt, cách chuyển file cho cơ quan Thuế ..... Bạn đọc 01 chút là làm được thôi, bạn chỉ nên hỏi những trục trặc khi làm theo hướng dẫn.

Kính gởi : Các anh, chị, và các bạn: Anh, chị vui lòng hướng dẫn giúp em cách để đăng kí mã số thuế cá nhân cho nhân viên trong công ty.
Em ko rõ là sau khi em tải phần mềm hỗ trợ ĐK MST TNCN 2.2 về, sau đó em nhập dữ liệu vào phần mềm, rồi bước tiếp theo là em làm gì nữa ạ, làm thế nào để em gởi trực tiếp ( gởi qua mail) tiệp hồ sơ đăng kí này đến cơ quan thuế được ạ?
Em đang trông chờ sự trợ giúp của các anh các chị và các bạn,em chân thành cảm ơn.

D

dothanhluan

Guest
30/7/09
54
0
0
QN
Bạn vào phần Ứng dụng kê khai và nộp thuế -> Phần mềm đăng ký MST cá nhân ý, mọi người hướng dẫn nhiều lắm à. Sorry vì mình hok bit cop link :036:

Q

qh2009

Sơ cấp
19/6/09
28
0
1
Hà Nội
Khi em nhập dữ liệu xong thi xuất file gửi cơ quan thuế. Em vào trang TNCNonline.com.vn

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Mình xuất file dữ liệu upload lên trang web tncnonline.com.vn nhưng khi gõ MST cơ quan chi trả thu nhập thì bị báo lỗi ngày cấp MST bị sai nhưng thực tế đúng theo Giấy chứng nhận đăng ký thuế. Bác nào giải đáp giúp nhé.
Tq

D

Duy trinh

Guest
thuế TNCN

Các anh chi giúp e với: e la Cty muốn đăng ký thuế TNCN cho nhân viên thi làm như thế nào
Theo như e biết là làm mẫu 01/ĐK-TNCN
nhưng e nghĩ mẫu này cho cá nhân tự kê khai phải không anh chị

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Các anh chi giúp e với: e la Cty muốn đăng ký thuế TNCN cho nhân viên thi làm như thế nào
Theo như e biết là làm mẫu 01/ĐK-TNCN
nhưng e nghĩ mẫu này cho cá nhân tự kê khai phải không anh chị
- ĐÚng rồi, nếu bạn không có thông tin của từng cá nhân thì phải phát cho họ kê khai trước thì mới có dữ liệu để nhập vào phần mềm TNCN. Còn nếu bạn có đầy đủ thông tin của từng cá nhân (theo yêu cầu của mẫu 01/ĐK-TNCN) thì bạn cứ nhập vào phần mền, sau đó in mẫu này từ phần mềm ngựợc ra cũng được để từng cá nhân họ kiểm tra xem chính xác chưa và họ ký vào. Chính xác rồi bàn thực hiện các bước tiếp theo để gửi đi
- Mẫu ở phần mềm TNCN cũng thế cả bạn ạ.

H

heocon4485

Guest
20/5/09
10
0
0
Ninh Bình
Bạn vào trang web "tncnonline.com" hay trang web của Tổng cục thuế để tải phần mềm đăng ký MST cá nhân.
Sau khi tải xong rồi bạn sẽ mở phần đã tải ra thấy mục "Tệp hồ sơ đăng ký MST cá nhân". Bạn tiến hành khai các thông tin trong đó yêu cầu. Chú ý rằng những mục có ký hiệu (*) là các thông tin bắt buộc phải khai nhé. Sau khi khai xong bạn ấn vào phần kết xuất tập hồ sơ: Kết xuất dưới dạng (A3) dùng để gửi qua mạng cho cơ quan thuế và kết xuất dưới dạng (A4) bạn in ra chuyển cho giám đốc ký và nhớ khi mang nộp tờ A4 này phải photo thêm một bản để người thu hồ sơ đóng dấu xác nhận. Sau đó môt thời gian kiểm tra kết quả trên trang web trên. Thế là đăng ký xong MST cá nhân và chỉ ngồi đợi cơ quan thuế phát thẻ MST cá nhân nữa thôi.

M

mctydieu

Sơ cấp
4/12/09
12
0
0
44
hoc mon, tphcm
mctydieu cám on bài hướng dẫn của heocon4485

Sửa lần cuối:
N

nhonguoixua7000

Guest
10/12/08
1
0
0
37
bình định
mctydieu cám on bài hướng dẫn của heocon4485
bạn ơi mình tải phần mềm về rồi nhưng dùng ko dược vì nó ko cho mình thêm hoặc xóa dòng thi mình phải làm sao ay, cả nhà ơi giúp minh với ,,,