Ngân sách chi không thường xuyên

• Thread starter Thuong7475
  • Ngày gửi
T

Thuong7475

Guest
29/7/09
5
0
0
49
lamdong
Xin chào tất cả các anh chị và các bạn. Mới tham gia vào diễn đàn nên có gì nhờ mọi người chỉ giúp.
Mình có vấn đề chưa rõ lắm nhờ mọi người chỉ giúp với, cơ quan mình là đơn vị hành chính sự nghiệp có thu nhưng quá thấp và được ngân sách đảm bảo toàn bộ kinh phí, lần đầu tiên cơ quan mình được giao kinh phí không tự chủ. Kinh phí NNC tổng là 1,5 tỷ, trong đó có 1,2 tỷ là kinh phí thường xuyên và 300tr là không thường xuyên. Mình đã làm thủ tục xin mua sắm trang thiết bị phục vụ chuyên môn từ 300tr nhưng được cơ quan chủ quyền cấp trên trả lời không được mua sắm từ nguồn này.Như vậy có đúng không? và kinh phí này sử dụng cho mục đích nào là tốt nhất?

Khóa học Quản trị dòng tiền
TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
378
0
16
Bắc Ninh
Xin chào tất cả các anh chị và các bạn. Mới tham gia vào diễn đàn nên có gì nhờ mọi người chỉ giúp.
Mình có vấn đề chưa rõ lắm nhờ mọi người chỉ giúp với, cơ quan mình là đơn vị hành chính sự nghiệp có thu nhưng quá thấp và được ngân sách đảm bảo toàn bộ kinh phí, lần đầu tiên cơ quan mình được giao kinh phí không tự chủ. Kinh phí NNC tổng là 1,5 tỷ, trong đó có 1,2 tỷ là kinh phí thường xuyên và 300tr là không thường xuyên. Mình đã làm thủ tục xin mua sắm trang thiết bị phục vụ chuyên môn từ 300tr nhưng được cơ quan chủ quyền cấp trên trả lời không được mua sắm từ nguồn này.Như vậy có đúng không? và kinh phí này sử dụng cho mục đích nào là tốt nhất?

Bạn thực hiện chi theo dự toán được duyệt. Nếu trong dự toán mà bạn lập không có khoản chi này thì bạn cũng không thể chi mua sắm được. Nguồn kinh phí không thường xuyên bạn có thể sử dụng để chi tăng lương, và một số khoản khác.

T

Thuong7475

Guest
29/7/09
5
0
0
49
lamdong
Cảm ơn bạn ndt7879, mình có lập dự tóan để chi mua sắm TSCĐ ở nguồn kinh phí chi thường xuyên nhưng không được cấp ở nguồn này. Mình không lập kinh phí chi không tự chủ mà lại được cấp ở nguồn này.Kinh phí không tự chủ thì đâu có thể dùng tiết kiệm chi lương được bạn?

T

thuthao0812

Guest
17/3/06
6
0
1
Tan mai - HM - HN
Kinh phi thuong xuyen don vi duoc tu chu, can doi chi tieu nhung kinh phi khong thuong xuyen phai trinh cap co tham quyen phe duyet. Tuy nhien, khi ban trinh mua sam tai san tu kinh phi khong thuong xuyen phai xem lai quyet dinh giao co ghi chi tiet nhiem vu mua sam tai san ko, co danh muc ko?.Neu chua co thi phai trinh truoc nhiem vu, danh muc TS de nghi mua sam sau do moi trinh duyet du toan (neu chua duoc phan cap).

V

vcvbk44a1

Guest
29/1/11
3
0
0
38
thai nguyen
chi thuong xuyen

ai tra loi dum cac khoan chi nao thi dc cho va chi thuong xuyen hay khong thuong xuyen

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA