trên cùng một dây chuyền sản xuất ra nhiều loại sản phẩm

• Thread starter pttduong
  • Ngày gửi
P

pttduong

Guest
18/4/09
8
0
0
35
vĩnh long
công ty e sản xuất cùng 1 loại nui nhưng một phần thì bán ra theo từng kg.một phần thì đóng vào thùng carton 10kg/thùng.vậy khi lập thẻ tính giá thành e phải lập ntn cho phù hợp ạ?
Vì từ nui lẻ sang nui thùng chỉ đóng thêm cái thùng carton nữa thôi.
Giúp e với.đây là lần đầu doanh nghiệp sản xuất mặt hàng này nên e lúng túng quá.:dance2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
công ty e sản xuất cùng 1 loại nui nhưng một phần thì bán ra theo từng kg.một phần thì đóng vào thùng carton 10kg/thùng.vậy khi lập thẻ tính giá thành e phải lập ntn cho phù hợp ạ?
Vì từ nui lẻ sang nui thùng chỉ đóng thêm cái thùng carton nữa thôi.
Giúp e với.đây là lần đầu doanh nghiệp sản xuất mặt hàng này nên e lúng túng quá.:dance2:

Bạn tập hợp chi phí và tính, chia giá thành theo kg, sau đó phần gói thành hộp sẽ cộng thêm bao bì để có giá thành của hộp, thùng.
Như vậy đối tượng tập hợp chi phí là một, nhưng giá thành có thể nhiều loại.

P

pttduong

Guest
18/4/09
8
0
0
35
vĩnh long
thẻ tính giá thành cho sản phẩm đã vô thùng như thế nào?

e biết là vậy nhưng khi lên thẻ tính giá thành, phần tính từng kg e đã làm xong rồi.còn phần đóng thùng í,e ko thên chi phí nhân công,chi phí phân bổ khác mà chỉ thêm vào thùng carton.
Vậy thẻ tính giá thành cho 1thùng sản phẩm như thế nào a?a giúp e kẻ cái phàn thẻ í!:036:

N

nghiatc

Guest
29/11/08
2
0
0
37
Tra Vinh
nếu vậy bạn có thể chia sản phẩm đó ra thành 2 loại là thành phẩm và bán thành phẩm, khi đó bán thành phẩm bạn xem như NVL đầu vào của 1 thùng sp cộng thêm các chi phí như nhân công, thùng carton thôi

N

ngoclan20687

Trung cấp
28/9/09
89
0
0
ha noi
bạn lập thẻ tính giá thành từng kg rùi đúng không. cúng có cách khác một thùng đó là bao nhiêu kg thì bạn có thể nhân lên là ra mà

T

tuan dau

Guest
3/5/09
1
0
0
43
thu duc TP HCM
Cty e sx khung hình bằng kim loại em muon tính giá thành theo từng công đoạn em phải làm từ đâu các Anh, các Chị ơi! hãy chỉ giúp em với em xin trân thành cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA