theo dõi thành phẩm trên sổ nào

• Thread starter hoa hin
  • Ngày gửi
H

hoa hin

Guest
7/7/09
8
0
0
Hải Dương
Các bác ơi giúp em câu hỏi này với!
Công ty em sản xuất ra nhiều loại mặt hàng khác nhau đến khi nhập-xuất kho thành phẩm thì em không biết theo dõi những sản phẩm đó trên sổ nào để biết được tình hình nhập-xuất-tồn từng loại mặt hàng đó. Em ra hiệu sách hỏi xem có sổ thành phẩm không thì họ nói là không có sổ thành phẩm. Vậy các bác cho em hỏi em phải theo dõi từng loại thành phẩm đó trên sổ em.
Các bác nhớ giúp em, em rất cần câu trả lời.
Cám ơn mọi người!

Khóa học Quản trị dòng tiền
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
chẳng cần theo dõi trên sổ thành phẩm gì đó
thành phẩm được thực hiện theo dõi theo từng mặt hàng ở từng kho và được mã hóa thành các ký hiệu để tiện theo dõi, thực hiện theo phương pháp thẻ song song là ok
chứng từ chỉ cần phiếu nhập, xuất kho, thẻ kho cho từng mặt hàng, cuối tháng lập báo cáo nhập xuất tồn từng mặt hàng, thực hiện trình tự luân chuyển chứng từ,kiểm kê theo đúng quy định là ok thôi

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Quản lý thành phẩm chi tiết giống như qlý NVL, Bạn hãy tìm tài liệu HD về Htoán NVL sẽ có đây đủ nhé.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Các bác ơi giúp em câu hỏi này với!
Công ty em sản xuất ra nhiều loại mặt hàng khác nhau đến khi nhập-xuất kho thành phẩm thì em không biết theo dõi những sản phẩm đó trên sổ nào để biết được tình hình nhập-xuất-tồn từng loại mặt hàng đó. Em ra hiệu sách hỏi xem có sổ thành phẩm không thì họ nói là không có sổ thành phẩm. Vậy các bác cho em hỏi em phải theo dõi từng loại thành phẩm đó trên sổ em.
Các bác nhớ giúp em, em rất cần câu trả lời.
Cám ơn mọi người!

Sổ kho thành phẩm 155 được mở chi tiết cho từng loại thành phẩm.
Bạ có bao nhiêu mặt hàng thành phẩm thì mở = đó sổ.
Cuối cùng thì có 1 sổ tổng hợp theo dõi chung cho tất cả các loại thành phẩm.Có gì khó đâu bạn nhỉ ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA