Cách lập bảng kê hàng hoá dịch vụ mua vào

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 1/3 123 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 29
8,175 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của beplovely
    Địa chỉ
    hà nội
    Post Thanks / Like
    beplovely vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cách lập bảng kê hàng hoá dịch vụ mua vào

Cho mình hỏi chút nhé!
    Công ty mình mới thành lập nên chưa có đầu ra. Khi lập bảng kế hàng hoá, dịch vụ mua vào, mình kê khai vào mục 3 - thuế GTGT của hàng hoá dịch vụ chịu thuế và không chịu thuế có đúng hay không. Mình hỏi bạn mình thì bạn ấy cũng kê khai như thế. Cả nhà giúp mình với nhé.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của tiuboiboi
    Địa chỉ
    Tân Thạnh
    Post Thanks / Like
    tiuboiboi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi beplovely Xem bài
    Cho mình hỏi chút nhé!
    Công ty mình mới thành lập nên chưa có đầu ra. Khi lập bảng kế hàng hoá, dịch vụ mua vào, mình kê khai vào mục 3 - thuế GTGT của hàng hoá dịch vụ chịu thuế và không chịu thuế có đúng hay không. Mình hỏi bạn mình thì bạn ấy cũng kê khai như thế. Cả nhà giúp mình với nhé.
    Cty bạn có sản xuất hay kinh doanh hàng hoá nào k chịu thuế k? Nếu k thì đưa vào phần 1. Hàng hoá, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT của bảng kê 01-2/GTGT đó bạn.
    Còn cái phần 3- Hàng hoá, dịch vụ dùng chung cho SXKD chịu thuế GTGT và k chịu thuế GTGT là ví dụ cty bạn cùng sản xuất 2 loại hàng hoá, một loại chịu thuế GTGT, 1 loại k chịu thuế GTGT mà cty bạn lại k hạch toán riêng dc phần nào chịu thuế, phần nào k chịu thuế mới đưa vào cái phần này.

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của vandang
    Địa chỉ
    DN
    Post Thanks / Like
    vandang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cho mình hỏi chút nhé!
    Bạn phải nắm được công ty bạn kinh doanh về lĩnh vực gì, KD những loại hàng hóa nào thì mới xác định kê khai cho đúng. Bạn nên đọc phần hướng dẫn trong phầm mềm HTKK rồi làm.

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của beplovely
    Địa chỉ
    hà nội
    Post Thanks / Like
    beplovely vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cty mình mới thành lập nên hoá đơn GTGT chủ yếu là của hàng hoá mua về dùng cho hoạt động của công ty như máy in, máy fax, máy vi tính...Vậy những HĐ này sẽ kê khai vào mục nào, tháng này mình kê khai vào mục 3 mất rùi, liệu có sai không? Cty mình la công ty thương mại nữa.

6. Nhìu bồ iu nhất WKT Hình đại diện của Phi Thi Dinh
    Địa chỉ
    Nhà 0 số, phố ko tên, đường mất hút
    Post Thanks / Like
    Phi Thi Dinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Tháng sau bạn nên kê vào hàng hoá, dvụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT bạn nhé, nói chung là bên thuế người ta hay củ hành lắm bạn nên kê tất vào mục này thôi

Những bài viết ko dấu sẽ bị xóa.

7. Thành viên Hình đại diện của phamhuynh
    Địa chỉ
    Ninh Thuận
    Post Thanks / Like
    phamhuynh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cty mình mới thành lập nên hoá đơn GTGT chủ yếu là của hàng hoá mua về dùng cho hoạt động của công ty như máy in, máy fax, máy vi tính...Vậy những HĐ này sẽ kê khai vào mục nào, tháng này mình kê khai vào mục 3 mất rùi, liệu có sai không? Cty mình la công ty thương mại nữa.
    Mình nghĩ cứ đưa hết vào mục 3, từ khi mình làm kế toán đến nay 2 năm rồi và đã quyết toán thuế 3 lần chẳng có người thuế nào dám nói mình về chuyện này cả. Vì mục là mục dùng chung cho HH & dịch vụ chịu thuế và không chịu thuế luôn. Thân

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của angel1506
    Địa chỉ
    HCM
    Post Thanks / Like
    angel1506 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mục 1 và 3 không rạch ròi cho lắm nên cũng khó . Bên mình thì hàng hóa nhập vào mình đưa vào mục 1 , còn các khoản khác thì mình đưa vào mục 3 .. Cũng chưa thấy ai hỏi gì ...

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của levanton
    Địa chỉ
    Thành phố mang tên Bác Hồ kính yêu
    Post Thanks / Like
    levanton vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Nhiều người nhầm chổ mục 3 này, mục 3 chỉ dành cho các doanh nghiệp vửa sản xuất kinh doanh mặt hàng chịu thuế và không chịu thuế.
    Nhiều người thấy hoá đơn mua vào không có thuế, thuế =0. hoá đơn bán hàng thông thường, vậy là ghi vào mục 3, như vậy không đúng.

10. Thành viên Hình đại diện của dinhoanh81
    Địa chỉ
    Tp.HCM
    Post Thanks / Like
    dinhoanh81 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    các bác ơi!tiện thể cho em hỏi cái này được ko. trong phần mềm kê khai thuế có cách nào để làm bảng kê hd mua vào, bán ra nhanh ko ạ. công ty em nhập từng hd một, rất mất tgian, trong khi mình đã nhập các hđơn này ở phần mềm ktoán rồi. em thấy có phần " nhận dữ liệu từ file", làm sao để tao ra các file đó ạ?( ko nhận file excell thi fải)
    các bác giúp em nhé!

11. Nhìu bồ iu nhất WKT Hình đại diện của Phi Thi Dinh
    Địa chỉ
    Nhà 0 số, phố ko tên, đường mất hút
    Post Thanks / Like
    Phi Thi Dinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi dinhoanh81 Xem bài
    các bác ơi!tiện thể cho em hỏi cái này được ko. trong phần mềm kê khai thuế có cách nào để làm bảng kê hd mua vào, bán ra nhanh ko ạ. công ty em nhập từng hd một, rất mất tgian, trong khi mình đã nhập các hđơn này ở phần mềm ktoán rồi. em thấy có phần " nhận dữ liệu từ file", làm sao để tao ra các file đó ạ?( ko nhận file excell thi fải)
    các bác giúp em nhé!
    Bạn vào phần báo cáo thuế trong phần mềm chọn hàng hóa mua vào hoặc bán ra, chọn F7, chọn Excel và save, chờ 1 lúc sau khi ghi xong trong phần excel bạn thêm 1 cột dọc và 7 hàng ngang save lại và đặt tên hàng hóa mua vào hoặc bán ra tháng .... Cuối cùng bạn vào phần HTKK và chọn " nhận dữ liệu từ file" chọn hàng hóa mua vào hoặc bán ra tháng... là OK. Ko phải kỳ cạch ngồi nhập dữ liệu từng hóa đơn 1. Chú ý nếu nhập dữ liệu từ phần mềm mà bị lỗi chữ bạn phải đảo mã trong Excel

Những bài viết ko dấu sẽ bị xóa.