Tạo file EXCEL giúp quản lý hàng tồn kho!

• Thread starter demonrosso
  • Ngày gửi
D

demonrosso

Guest
26/3/08
5
0
0
Dong thap
- Mình muốn tạo 1 file Excel để quản lý hàng trong kho, hiện mình đang dùng các Hyberlink để truy xuất nhanh vào tên mặt hàng cần tìm thôi, mình cần tạo sổ chi tiết về nhập xuất của 1 mặt hàng đẻ tiện theo dõi chi tiết và mình muốn số lượng tồn thể hiện trên bảng tổng hợp ( khi thay đổi nhập xuất trên sổ chi tiết thì số tồn cuối cùng của mặt hàng đó phải được thể hiện trên bảng tổng hợp).
- Mình đã tham khảo một số bảng excel đã post trên diẽn đàn nhưng các bảng đó phải nhập mã số sản phẩm, thuyết minh.... mình cảm thấy không tiện cho việc mình đang cần, đơn giản và trực quan
- Nếu như ý mình thì mình cần dùng những hàm nào???
Xin mấy bạn nào biết chỉ giúp. Thanhk
Email: demonrosso@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bighomevn

Guest
13/5/09
1
0
0
Hà Nội
mình đang muốn tạo 1 file trên excel để quản lý hàng tồn kho VD:mình muốn tạo 1 sheet theo dõi hàng tồn,và 1 sheet là danh sách khách hàng mua hàng ngày.khi mình đánh mã số ở sheet danh sách khách mua thì nó tự trừ số lượng trong hàng tồn thì phải cài như thế nào.Mình vẫn chưa được ưng dụng thực tế nhiều nên còn non tay lắm mong mọi người chỉ giáo!giúp mình với nhe bà con

T

Tralaiemyeu

Sơ cấp
1/11/09
21
0
1
Nhatrang
mình đang muốn tạo 1 file trên excel để quản lý hàng tồn kho VD:mình muốn tạo 1 sheet theo dõi hàng tồn,và 1 sheet là danh sách khách hàng mua hàng ngày.khi mình đánh mã số ở sheet danh sách khách mua thì nó tự trừ số lượng trong hàng tồn thì phải cài như thế nào.Mình vẫn chưa được ưng dụng thực tế nhiều nên còn non tay lắm mong mọi người chỉ giáo!giúp mình với nhe bà con
Bạn mail cho mình, mình gửi file dùng thử . chuong3062@yahoo.com

T

tuyetanh9941

Sơ cấp
27/8/09
7
2
3
tphcm
mình có file quản lý hàng tồn kho tương đối đơn giản, dễ sử dụng, bạn cho mình địa chỉ mail mình chuyển file cho bạn dùng thử nhé

T

tuyetbinh08

Guest
9/1/10
1
0
0
39
ha noi
Bạn mail cho mình, mình gửi file dùng thử . chuong3062@yahoo.com

Mình tạo bảng, sheet 1 la hàng tồn đầu kỳ ,sheet 2 là hàng nhập trong kỳ, sheet 3 là hàng xuất trong kỳ, sheet 4 la hàng bị hỏng, sheet 5 la tổng hợp hàng tồn cuối kỳ, nhưng làm thế nào để số lượng nhập, xuất trong kỳ từ sheet 2, sheet 3 tự động nhảy sang bảng tổng hợp hàng tồn cuối kỳ thì lại không làm được, mình sử dụng sumif cũng không được. Mọi người giúp mình với nhé! Mình đang cần để sử dụng luôn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA