Có cần đăng ký với cơ quan thuế hình thức kế toán sử dụng?

• Thread starter beplovely
  • Ngày gửi
B

beplovely

Sơ cấp
18/8/09
21
0
0
hà nội
Good morning !
Cả nhà cho mình hỏi chút.Công ty mình mới thành lập có cần đăng ký sử dụng quyết định nào, hình thức kế toán nào với cơ quan thuế không? Nếu có thì thủ tục như thế nào? Giúp mình với, mình mới ra trường chưa có nhìu kinh nghiệm, mong pà con chỉ giáo.:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Good morning !
Cả nhà cho mình hỏi chút.Công ty mình mới thành lập có cần đăng ký sử dụng quyết định nào, hình thức kế toán nào với cơ quan thuế không? Nếu có thì thủ tục như thế nào? Giúp mình với, mình mới ra trường chưa có nhìu kinh nghiệm, mong pà con chỉ giáo.:1luvu:

C.ty mới thành lập khi lên thuế làm thủ tục ban đầu là phải có đầy đủ các giấy tờ như : Tờ đăng ký thực hiện hình thức kế toán và sử dụng hóa đơn, Bảng đăng ký tực hiện mở sổ sách kế toán, Bảng đăng ký phương pháp trích khấu hao, quyết định BN giám đốc (& KTT), ... đây là các giấy tờ thường phải nộp khi đăng ký ban đầu kèm theo một số giấy tờ đề nghị mua hóa đơn nữa.

P

Phung Thi Nga

Guest
3/8/09
3
0
0
Nam Sách, Hai Duong
Nhất định là phải đến cơ quan thuế đăng ký rồi. Đây là vấn đề rất quan trọng mà, bạn phải đến cơ quan thuế đăng ký đầy đủ, đến đó họ sẽ hướng dấn cụ thể cho. Khi đi mang theo giấy phép kinh doanh và một số giấy tờ liên quan khác. Hình thức kế toán là phải đăng ký và phải được sử dụng trong nhiều năm (Theo nguyên tắc nhất quán của kế toán mà) nếu muốn thay đổi phải đến cơ quan thuế đăng ký và khai báo lại.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA