hạn nộp báo cáo thuế?

• Thread starter linhbibi
  • Ngày gửi
L

linhbibi

Guest
15/8/09
6
0
0
35
ha noi
xin hỏi mọi người hạn nộp thbc thuế là bao nhiêu ngày và bát đầu từ ngày nào của tháng?thanks các bác nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
leehang

leehang

^.^Nhí Nha Nhí Nhảnh^.^
12/5/09
64
0
6
37
Ho Chi Minh - Bien Hoa
xin hỏi mọi người hạn nộp thbc thuế là bao nhiêu ngày và bát đầu từ ngày nào của tháng?thanks các bác nhiều

Ngày 20 của tháng sau là hạn cuối cùng nộp báo cáo thuế nhé bạn....

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Trích Thông tư 60

3. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế:
[FONT=&quot]3.1. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế tháng chậm nhất là ngày thứ hai mươi của tháng tiếp theo tháng phát sinh nghĩa vụ thuế.[/FONT]
[FONT=&quot]3.2. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quý chậm nhất là ngày thứ ba mươi của quý tiếp theo quý phát sinh nghĩa vụ thuế. [/FONT]
[FONT=&quot]3.3. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế cả năm chậm nhất là ngày thứ ba mươi của tháng đầu tiên của năm dương lịch hoặc năm tài chính.[/FONT]
[FONT=&quot]3.4. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế theo từng lần phát sinh nghĩa vụ thuế chậm nhất là ngày thứ mười, kể từ ngày phát sinh nghĩa vụ thuế.[/FONT]
[FONT=&quot]3.5. Thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế năm chậm nhất là ngày thứ chín mươi, kể từ ngày kết thúc năm dương lịch hoặc năm tài chính.[/FONT]
[FONT=&quot]3.6. Thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế đối với trường hợp chấm dứt hoạt động, chấm dứt hợp đồng, chuyển đổi hình thức sở hữu doanh nghiệp hoặc tổ chức lại doanh nghiệp chậm nhất là ngày thứ bốn mươi lăm, kể từ ngày phát sinh các trường hợp đó.[/FONT]
[FONT=&quot]3.7. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế, thu khác liên quan đến sử dụng đất theo cơ chế một cửa liên thông thì thực hiện theo thời hạn quy định tại văn bản hướng dẫn liên ngành về cơ chế một cửa liên thông đó.[/FONT]
[FONT=&quot][/FONT]

L

lengoclamgiang

Guest
13/8/08
2
0
0
Hà tĩnh
Hướng dẫn kê khai và tính thuế

Bạn có thể tham khảo file đính kèm sau đây.

Đính kèm

• KE KHAI THUE.ppt
    43 KB · Lượt xem: 228
vietanhdam

vietanhdam

www.thoitrangcuabe.vn
Cả nhà ơi giúp mình với, tờ kk thuế GTGT tháng 8 mình nộp ngày 03/9/2009, ngày 24/9 một chị ở CCT gọi điện cho mình báo là có phần bị kê khai không chính xác, yêu cầu sửa lại. Ngày 25/9/2009 mình làm lại bản khác để lên đổi lại. Vậy mà hôm nay mình nhận được công văn đề nghị lên làm thủ tục phạt hành chính do nộp báo cáo thuế GTGT tháng 8 muộn 5 ngày so với quy định. Vậy không biết cơ quan thuế làm đúng hay sai? Mình cảm thấy không tâm phục khẩu phục lắm, bác nào cho em xin cái công văn nào chỉ rõ chi tiết rằng lỗi đó em đáng bị phạt hành chính không? Cả nhà ơi cứu em với!!! Ngày mai bác nào online sớm thì báo em với nhé. Thanks các bác.

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Cả nhà ơi giúp mình với, tờ kk thuế GTGT tháng 8 mình nộp ngày 03/9/2009, ngày 24/9 một chị ở CCT gọi điện cho mình báo là có phần bị kê khai không chính xác, yêu cầu sửa lại. Ngày 25/9/2009 mình làm lại bản khác để lên đổi lại. Vậy mà hôm nay mình nhận được công văn đề nghị lên làm thủ tục phạt hành chính do nộp báo cáo thuế GTGT tháng 8 muộn 5 ngày so với quy định. Vậy không biết cơ quan thuế làm đúng hay sai? Mình cảm thấy không tâm phục khẩu phục lắm, bác nào cho em xin cái công văn nào chỉ rõ chi tiết rằng lỗi đó em đáng bị phạt hành chính không? Cả nhà ơi cứu em với!!! Ngày mai bác nào online sớm thì báo em với nhé. Thanks các bác.
Tờ khai thuế GTGT nộp từ ngày 01 đến ngày 20 của tháng sau. Hạn cuối cùng để bạn nộp tờ khai tháng 08 là ngày 20/09. Trong trường hợp tờ khai đã nộp rồi nếu phát hiện có sai sót, bạn làm điều chỉnh rồi nộp lại thì cũng phải đúng thời hạn quy định. Nếu bạn nộp sau thời hạn này cơ quan thuế sẽ đóng mộc trễ hạn lên tờ khai và mời doanh nghiệp lên phạt. Như vậy, đến ngày 25/9/2009 bạn nộp lại tờ khai thì tất nhiên là bị phạt rồi.

T

thamnthr

Guest
13/10/09
1
0
0
Ha Noi
Cần tuyển gấp Kế toán Thuế - Giỏi Tiếng Anh

Job Description Tax Accountant

- heavy industrial manufacturing company specializing in the design, manufacture and supply of pre-engineered steel buildings, owning 2 factories and 17 sales offices in the South East Asia with major presence in the global market. Our business growth initiatives have always been parallel with the career growths of our people. So if you are looking for a place to build your career, our Company is the right place for you. We are currently in need of a highly qualified and career-driven individual to fill some positions for our factory.

- Our business growth initiatives have always been parallel with the career growths of our people. We commit to create a professional & friendly working environment together with continuous career path improvement.
Successful candidates will be provided with attractive salary package & benefits, training opportunities and daily transportation. If you are looking for a place to build your career, our Company is the right place for you.

Duties and responsibilities

- Checking invoices for VAT declaration
- Repare VAT, CIT, WHT, PIT reports
- Checking & controlling import/export custom declaration
- Control and paying all kind of taxes in time as per regulation.
- Dealing with Custom, tax or other Authorities on requirement of Chief Accountant
- Other relative works.

Request

- Bachelor degree in Accounting or Financing of National Economics University, Viet Nam Commercial University, Academy of Finance
- Having 2 or 3 years of working experience at the same position at foreign company
- Good knowledge in existing tax laws of Vietnam
- Good at English
- Computer proficiency (including financial applications)

Interested candidates are invited to send full application in English including:

- English application letter;
- Detailed English CV with a passport photo sizing 4x6
- CV before sending the mail: thamnthr@gmail.com

Salary: 9.000.000 Vnd/ month

Ms: Tham Nguyen
Mobile: 0973 584 049

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Bạn gửi bài viết nhầm chủ đề rồi.

P

panda123

Guest
14/10/09
1
0
0
Hà Nội
Chào mọi người!
Mình mới tham gia dd nhưng thấy rất thú vị. Mình mới làm KT thuế nhưng đang gặp phải 1 vấn đề nan giải. Hic! Công ty mình nộp tờ khai thuế GTGT tháng 7 muộn, bị xử phạt 1.650k. Hôm 23/8 mình đi nộp và chi cục thuế lập biên bản xử phạt, đến ngày 30 mình nhận được quyết định và ngày 5/9 mình đi nộp phạt vào kho bạc. Hôm mình nhận biên bản xử phạt thì mình có hỏi chị lập bb là "sau khi nộp phạt xong thì quay lại nộp Tờ khai thuế phải không?" thì ấy bảo là đúng. Nhưng sau khi nộp tiền vào kho bạc, ngày 7/9 mình đem tờ khai thuế đi nộp thì nhân viên chi cục thuế không thu, bảo là nộp muộn quá!
Mình lần đầu làm việc về thuế nên cũng chưa rõ các quy định. Mình hỏi nhân viên thuế phụ trách việc xử lý vi phạm thì chị ấy bảo " chị ấy chịu không biết làm thế nào!".
Thế là thế nào nhỉ! Không có cách nào "cứu vớt" được thì nói rõ luôn hình thức xử lý chứ! có lẽ lại không có quy định nào về việc này? Bạn nào có kinh nghiệm về việc này giúp mình với!!!

vietanhdam

vietanhdam

www.thoitrangcuabe.vn
Thân gửi bạn bendoihuuquanh
Rất cảm ơn sự phản hồi của bạn. Qua đây mình cũng muốn trao đổi kỹ hơn với bạn một chút. Mình hoàn toàn đồng ý nếu là do mình phát hiện sai sót rồi đi đổi tờ khai mà muộn quá ngày thứ 20 thì là lỗi của mình. Nhưng mà mình nộp tờ khai rất sớm, từ mùng 3, đến tận 24 CCT mới gọi cho mình bảo là sai, vậy mình muốn hỏi bạn, mình làm cách nào để có thể nộp trước ngày 20 được? Nếu trong trường hợp trước ngày 20 CCT gọi điện yêu cầu mình đổi tờ khai mà mình không đổi, thì mình mới là người có lỗi nộp muộn. Đằng này đến tận ngày 24 CCT gọi, ngày 25 mình đi nộp, vậy bạn nói treo dấu nộp trễ rồi phạt doanh nghiệp, khác gì "muốn nói ngoa làm cha mà nói, muốn nói không làm chồng mà nói?". Bạn có thể giúp cho mình hiểu rõ hơn bằng văn bản chi tiết được không? chứ kiểu thế này mình thấy oan uổng quá.

L

Luc van

Guest
Chào mọi người!
Hôm 23/8 mình đi nộp và chi cục thuế lập biên bản xử phạt, đến ngày 30 mình nhận được quyết định và ngày 5/9 mình đi nộp phạt vào kho bạc. Hôm mình nhận biên bản xử phạt thì mình có hỏi chị lập bb là "sau khi nộp phạt xong thì quay lại nộp Tờ khai thuế phải không?" thì ấy bảo là đúng. Nhưng sau khi nộp tiền vào kho bạc, ngày 7/9 mình đem tờ khai thuế đi nộp thì nhân viên chi cục thuế không thu, bảo là nộp muộn quá!

7/9 bạn đi nộp tờ khai tháng mấy???

Nếu tháng 08 thi không vấn đề gì.

Còn nếu tháng 07 thi có sai sót gì đâu mà bạn nộp!!!

D

dothuhuong282

Trung cấp
2/11/06
166
2
0
Ngôi nhà hạnh phúc
Sao thuế bạn làm ngược vậy. Bạn phải đi nộp tờ khai, ghi ngày tháng nộp, làm biên bản nộp phạt, lấy quyết định phạt sau đó mới ra kho bạc nộp chứ, bạn đi lòng vòng như vậy về đến T9 mới nộp tờ khai tháng 7 họ ko nhận là phải rồi. Sau kinh nghiệm nhé.

vietanhdam

vietanhdam

www.thoitrangcuabe.vn
Tờ khai thuế GTGT nộp từ ngày 01 đến ngày 20 của tháng sau. Hạn cuối cùng để bạn nộp tờ khai tháng 08 là ngày 20/09. Trong trường hợp tờ khai đã nộp rồi nếu phát hiện có sai sót, bạn làm điều chỉnh rồi nộp lại thì cũng phải đúng thời hạn quy định. Nếu bạn nộp sau thời hạn này cơ quan thuế sẽ đóng mộc trễ hạn lên tờ khai và mời doanh nghiệp lên phạt. Như vậy, đến ngày 25/9/2009 bạn nộp lại tờ khai thì tất nhiên là bị phạt rồi.

Thân gửi bạn bendoihiuquanh và các bạn.
Mình muốn phản hồi với các bạn về tình hình mình đưa ra bữa trước, đó là khi mình lên gặp chi cục thuế giải trình rõ ràng tường tận về việc bắt lỗi doanh nghiệp là chậm nộp tờ khai thuế là không đúng, doanh nghiệp không chấp nhận. Các bạn biết thế nào không? Người phụ trách nửa đùa nửa thật cười cười nói nói với mình rằng: chỉ là doạ doanh nghiệp tí thôi, chứ không bị phạt gì đâu, chỉ là nhắc nhở lần sau thôi. Vì thái độ đó nên mình thôi, mình không nói gì nữa và ra về. Mình hỏi rõ lại người phụ trách rằng: thế em có phải làm công văn giải trình gì không, vì dẫu sao cũng đã nhận được tráp của thuế, không giải trình có sao không, người phụ trách bảo không cần, thôi cứ về đi, không sao đâu.
Thế đấy, theo các bạn thì mình có phải làm gì không? đấy có phải là cái cớ để về sau khi mình cần quyết toán thuế hay làm gì đó thì CCT mang ra bắt lỗi mình nữa không, hay cứ để mọi chuyện qua đi như thế? Qua đó mới thấy là đôi lúc cơ quan thuế rất thích nắn gân doanh nghiệp. Vậy mình đưa ra cho các bạn biết để nếu có gặp như mình thì biết cái lý mà nói.

L

le nguyen tuong vi

Guest
13/10/09
3
0
0
45
TP. HCM
chào cả nhà kế toán!
mình hôm nay chưa nộp báo cáo thuế. ngày mai minh nôp có bị phạt kg? vi mình thấy các bạn trẽ bị phạt mình sợ quá.
Cảm ơn anh chị trả lời dùm mình nha!

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Về nguyên tắc, sẽ bị phạt. Nếu có quan hệ tốt, tình hình sẽ khác :015:

N

ngannganngan

Guest
21/3/09
4
0
0
ha noi
Tất nhiên là bị phạt rồi. Còn mối "quan hệ" thì tuỳ thuộc vào "sự thành thật" của Bạn đó.

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM

Theo như bài viết của bạn có phần bị kê khai không chính xác
- Nếu không ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì làm công văn giải trình + nộp lại tờ khai. Phạt hay không việc này còn phải xem quan hệ của bạn với bên thuế
- Nếu ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì phải khai bổ sung theo mẫu 01KHBS, tự xác định số tiền thuế còn thiếu + tiền phạt. Trường hợp bạn đã nộp tờ khai rồi mà phát hiện ra sai sót nhưng vẫn còn trong thời gian cho phép (ngày 01 đến ngày 20 của tháng tiếp theo tháng kê khai) thì nộp lại tờ khai không phải điều chỉnh trên 01KHBS.
Đối với việc khai thuế, các doanh nghiệp tuân thủ theo nguyên tắc tự khai tự nộp tự chịu trách nhiệm. Do đó nếu để các bác thuế phát hiện rằng doanh nghiệp làm sai, các bác ấy có quyền phạt DN.
Bạn có thể tham khảo thông tư 61 /2007/TT-BTC Hướng dẫn thực hiện xử lý vi phạm pháp luật về thuế để có thêm nhiều thông tin hữu ích. Mình gửi kèm CV 3069 để bạn rõ thêm.:015:

Đính kèm

• CV 3069 nop phat thue.pdf
    32.3 KB · Lượt xem: 134
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
chào cả nhà kế toán!
mình hôm nay chưa nộp báo cáo thuế. ngày mai minh nôp có bị phạt kg? vi mình thấy các bạn trẽ bị phạt mình sợ quá.

Bạn chú ý đến quy định về việc phạt hành chính do nộp chậm tờ khai vì theo quy định này nếu nộp chậm từ 5 ngày đến 10 ngày mức phạt là 1,5 triệu đồng. Như vậy muộn từ 1 đến 4 ngày có thể bị lập biên bản nhưng không quy định mức phạt.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
chào cả nhà kế toán!
theo hoa lanchi_chi thì ko bị phạt,mà chỉ bị cảnh cáo thôi.họ sẽ đóng dấu lên tờ khai"nộp trễ hạn"!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA