công việc kế toán tại ngân hàng.

• Thread starter yendel
  • Ngày gửi
yendel

yendel

Cao cấp
13/10/08
217
0
0
37
hanoi
Em là sinh viên Ngân hàng mới ra trường, đang đi tìm việc. . Thi nhiều lần vào vị trí kế toán tại nhiều ngân hàng khác nhau mà chưa được.
Em muốn hỏi các bậc tiền bối đi trước về công việc cụ thể của Nhân viên kế toán tại ngân hàng là gì?
em chỉ hiểu là trong ngân hàng có kế toán giao dịch và kế toán nội bộ. kế toán giao dịch thì có thể hình dung ra công việc của họ. nhưng kế toán nội bộ thì em khá lờ mờ. chính vì vậy mà em không tìm hiểu hết những văn bản cần thiết: các bộ luật liên quan...
Anh chị đi trước cho em câu trả lời nhé. Hiều được công việc cụ thể thì mới có thể ôn thi tốt được, phải không ạ?
Thanks cả nhà nhiều!!!:drummer::drummer::drummer:

Khóa học Quản trị dòng tiền
yendel

yendel

Cao cấp
13/10/08
217
0
0
37
hanoi
Tình hình là em vừa thắc mắc thì lại tìm được một câu trả lờì. đây là cái discribe của Tech. cả nhà mình cùng góp thêm các ngân hàng khác nhé.

Đính kèm

• công việc của các vị trí tại ngân hàng.doc
    98 KB · Lượt xem: 370
Sửa lần cuối:
T

tientrruong

Guest
25/7/17
1
0
1
27
Cho em hỏi, công việc của kế toán thanh toán tiền gửi tại ngân hàng làm những việc gì ạ

Z

zungcoca

Cao cấp
20/1/11
488
169
43
47
05 Quang Trung, Đà Nẵng
Cho em hỏi, công việc của kế toán thanh toán tiền gửi tại ngân hàng làm những việc gì ạ

Qui mô công ty/doanh nghiệp của bạn thế nào mà cần một kế toán phụ trách tiền gửi ngân hàng vậy bạn ?? Thông thường thì kiêm nhiệm nhiều phần hành kế toán.

Đơn giản là theo dõi tiền vào, tiền ra (thu-chi) vận hành trên tài khoản ngân hàng (cty có thể có 1 hoặc 2 hoặc 3 tài khoản ngân hàng khác nhau). Hàng tháng đối chiếu sổ phụ ngân hàng (bank slip) và bản sao kê tài khoản ngân hàng (bank statement) với Sổ ngân hàng / Sổ theo dõi tài khoản ngân hàng (Bank book) để xem có sai lệch, chênh lệch khoản nào không. Nếu khớp Sổ thì ok rung đùi thui...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA