Căn lề trong Word?

• Thread starter hai1401
  • Ngày gửi
H

hai1401

Guest
31/8/09
2
0
0
38
Ha Noi
Em muốn hỏi phần căn lề chuẩn của 1 trang A4 thường là bao nhiêu? (cái phần Margins trong Page Setup ấy ạ, và các thông số chuẩn của phần Paragraph thường để bao nhiêu (ví dụ như là Line spacing thường để là 1,5 line hay 1,2 line)?:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
378
0
16
Bắc Ninh
Em muốn hỏi phần căn lề chuẩn của 1 trang A4 thường là bao nhiêu? (cái phần Margins trong Page Setup ấy ạ, và các thông số chuẩn của phần Paragraph thường để bao nhiêu (ví dụ như là Line spacing thường để là 1,5 line hay 1,2 line)?:015:

Thông thường thì - Top: 2.5 cm; Bottom: 2 cm
- Left: 3 cm; Right: 2 cm
Phần Line Spacing thì bạn để ở chế đọ Normal. Còn nếu muốn chỉnh cho đẹp thì tùy theo, bạn có thể chọn Line Spacing là 1.15. Trong Paragraph bạn chọn 2 ô đó là 2.

H

hai1401

Guest
31/8/09
2
0
0
38
Ha Noi
Sao lại là cm, em thấy nó để đơn vị là '' (inc đấy chứ nhỉ). Mà sao em chỉnh theo thì nó ko được chuẩn lắm, bé tí ấy :D

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
378
0
16
Bắc Ninh
Sao lại là cm, em thấy nó để đơn vị là '' (inc đấy chứ nhỉ). Mà sao em chỉnh theo thì nó ko được chuẩn lắm, bé tí ấy :D

Bạn vào Tool chọn Options. Sau đó bạn chọn thẻ Genaral. Trong ô Measurement, bạn đổi Inches thành Centimetres.
Chúc thành công!

T

tranthisen89

Guest
3/9/09
2
0
0
đồng tháp
Theo hiểu biết của tôi

canh lề:3cm
khoảng cách :single,hoặc 1,5 (tùy yêu cầu bài viết or thẩm mỹ của bạn)
:beernow:

V

vandang

Cao cấp
20/12/07
211
0
16
DN
D

daochaubau2003

Guest
13/10/09
2
0
0
ho chi minh
giúp mình với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

:wall:sao mình cũng vô tool - option để chuyển đơn vị nhưng chỉ chỉnh được lề trái và phải còn lề trên và dưới vẫn là đơn vị pt? giúp mình với

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
:wall:sao mình cũng vô tool - option để chuyển đơn vị nhưng chỉ chỉnh được lề trái và phải còn lề trên và dưới vẫn là đơn vị pt? giúp mình với

Làm sao mà như thế được.Word nó chính thành cm thì phải là toàn bộ chứ bạn.
Hay bạn chụp cái hình,gởi lên mình xem sao nhé.Biết đâu lại giúp được đó.

Link die rồi,cậu Fix lại đi,còn cho anh em xem nữa chứ.

H

halinh11

Guest
20/5/11
2
0
0
cầu giấy hà nội
căn lề trong word

các bạn ơi! mình làm như hướng dẫn của các bạn nhưng nó chỉ thay đổi được khi mình đang sử dụng word mà mình vừa căn chỉnh lề lại thôi. Nhưng sau đấy khi bật một trang mới thì lại phải căn lề lại từ đầu. Sao lại thế nhỉ??? sao nó không áp dụng được khi mình bật một trang mới nhỉ? :wall::wall: Các bạn chỉ giúp mình với. Thank nha

L

lonelove

Sơ cấp
29/4/09
8
0
0
Nha Trang
các bạn ơi! mình làm như hướng dẫn của các bạn nhưng nó chỉ thay đổi được khi mình đang sử dụng word mà mình vừa căn chỉnh lề lại thôi. Nhưng sau đấy khi bật một trang mới thì lại phải căn lề lại từ đầu. Sao lại thế nhỉ??? sao nó không áp dụng được khi mình bật một trang mới nhỉ? :wall::wall: Các bạn chỉ giúp mình với. Thank nha

Sau khi chọn lề chuẩn trong Page setup của MS Word => bạn nhấn nút Default => yes => Ok

làm như vậy mỗi lần mở trang word mới sẽ có canh lề chuẩn đã chọn

Alone

D

darknight356

Sơ cấp
27/11/10
6
0
0
34
hcm
Hihi, mấy cái này nhiều khi cũng phải tự mò thì mới nhớ được, với lại phải sử dụng nhiều nữa

D

deathLA

Sơ cấp
7/11/10
12
0
0
33
Thanh Hoá
hiz. lề trên của em căn rồi mà nó cứ ở sát mép trên ấy các bác ạ :((

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Bạn vào Tool chọn Options. Sau đó bạn chọn thẻ Genaral. Trong ô Measurement, bạn đổi Inches thành Centimetres.
Chúc thành công!

Cách làm của TINH7899 được áp dụng đối với Office 2003. Hiện nay phần lớn các máy tính đều bắt đầu được cài Office 2007, về cơ bản cũng giống như Office 2003 nhưng giao diện có một vài thay đổi. Để đổi đơn vị từ Inches sang Centimeter làm như sau:
Vào biểu tượng Office Button ở góc trên cùng bên trái -> chọn Word Option -> chọn Advanced -> kéo xuống dưới ở phần Display, dòng Show measurements in units of, chọn Centimeter -> ok.

sao mình cũng vô tool - option để chuyển đơn vị nhưng chỉ chỉnh được lề trái và phải còn lề trên và dưới vẫn là đơn vị pt? giúp mình với

Khi đã chọn đơn vị là Centimeter rồi thì khi vào Page setup để căn lề chỉ hiện ra là Centimeter thôi. Chỉ khi bạn vào Paragraph để tạo khoảng cách giữa các đoạn văn bản thì đơn vị mới là pt. Cái đơn vị này thì mặc định là vậy rồi, ko sửa được.

Windows 7

Windows 7

Guest
13/8/11
32
0
0
USA
Mình góp ý thêm tí nhé: Đối với Office 2010 muốn chỉnh đơn vị sang cm thì làm như sau:
File - Options - Advanced - Display - Show measurements in units of Chọn đơn vị mà bạn muốn đổi nhé (cm).

H

halinh11

Guest
20/5/11
2
0
0
cầu giấy hà nội
chỉnh chữ trong word

bạn ơi mình không biết điều chỉnh chữ ntn để nó quay dọc theo chiều khung mà mình đã vẽ ra? bạn có thể trả lời cho mình được không?
cám ơn bạn nhiều lắm
:051:

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
bạn ơi mình không biết điều chỉnh chữ ntn để nó quay dọc theo chiều khung mà mình đã vẽ ra? bạn có thể trả lời cho mình được không?
cám ơn bạn nhiều lắm
:051:
Bạn làm như sau:
Bôi đen ô muốn xoay chữ -> kích chuột phải -> Chọn Text Direction -> hiện ra một bảng, bạn chọn kiểu xoay chữ tùy ý nhé.

N

ngoaiketoan

Guest
29/11/10
32
0
0
hanoi
Ðề: Căn lề trong Word?

cảm ơn các bạn nhìu
mình cũng có thắc mắc jống vầy
h làm dc rùi !