hồ sơ thanh toán khối lượng xây lắp hoàn thành

• Thread starter huongudc
  • Ngày gửi
H

huongudc

Trung cấp
24/6/08
54
0
6
Hà Nội
Mình mới làm kế toán ĐTXDCB nên chưa hiểu rõ về thủ tục thanh toán đối với gói thầu đấu thầu và chỉ định thầu. Các bạn cho mình hỏi về những hồ sơ tài liệu cần thiết khi mình làm thanh toán giai đoạn, quyết toán gói thầu với. Cảm ơn các bạn nhìu nhìu

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Dinh Thi Hoang

Guest
19/7/08
12
0
0
tay hoa-phu yen
Hiện nay hồ sơ thanh toán xây dựng cơ bản được thực hiện theo Thông tư 06/2007/TT-BXD ngày 25/7/2007 của Bộ Xây dựng. Đối với gói thầu đấu thầu thì bạn đã có sẵn đơn giá trung thầu, còn đối với gói thầu chỉ định thầu thì bạn phải chạy đơn giá chi tiết cho từng công việc.
Để làm được hồ sơ thanh toán đó thì bạn cần phải có khối lượng trúng thầu (hoặc chỉ định thầu), biên bản nghiệm thu khối lượng công việc theo giai đoạn hoặc hoàn thành công trình.
Chúc bạn thành công

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Bạn Dinh Thi Hoang nói đúng rồi đó, bạn phải lập báo cáo khối lượng hoàn thành theo mẫu quy định tại thông tư 06/2007/TT-BXD ngày 25/7/2007, để làm được BCKLHT bạn cần có sự phối hợp của bộ phận Kỹ thuật vì họ mới biết đã làm đến phần nào rồi để mình làm báo cáo.

C

ChrisRose

Guest
26/9/09
1
0
0
Hà nội
Như bên mình làm một cái hợp đồng cần theo cả quy chế tài chính của công ty (có thêm cái hoá đơn giá trị gia tăng) nữa

J

jean123

Guest
16/12/09
2
0
0
14
Đồng Nai
Để thanh toán khối lượng hoàn thành quan trong nhất là bảng xác nhận khối lương hoàn thành (phụ lục 02, thông tư 06), nếu bạn dự thầu theo đơn giá nào thì lúc lên khối lượng phải lên theo đơn giá đó.

B

bibit

Guest
6/1/10
3
0
0
Hải dương
Để thanh toán khối lượng hoàn thành quan trong nhất là bảng xác nhận khối lương hoàn thành (phụ lục 02, thông tư 06), nếu bạn dự thầu theo đơn giá nào thì lúc lên khối lượng phải lên theo đơn giá đó.

Theo mình thanh toán giai đoạn bạn phải đối chiếu khối lượng từ biên bản xác nhận khối lượng với phụ lục hợp đồng và không được vượt dự toán gói thầu đó, cả đơn giá cũng vậy nhé. Cái chặn trên ở đây là Dự toán gói thầu. Khi quyết toán thì các bạn cẩn thận nhé vì nhầm lẫn 1chút phải đòi tiền nhà thầu là hơi mệt đó. Khối lượng chính xác nhất là phải bóc tách từ Thiết kế nhé. Đơn giá phải căn cứ từ giá trúng thầu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA