thủ tục mua hóa đơn đỏ

• Thread starter haingoc347
  • Ngày gửi
H

haingoc347

Trung cấp
9/8/09
63
0
0
hà Nội
các pác cho em hỏi về thủ tục mua hóa đơn đỏ với ạ?????????thanks!!!!!!!!nhiều!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Van Hong Thi

Van Hong Thi

Đệ nhất phiêu lưu
9/7/09
124
0
0
39
Phu Nhuan,tphcm
các pác cho em hỏi về thủ tục mua hóa đơn đỏ với ạ?????????thanks!!!!!!!!nhiều!!!!!!!

Mo attack file xem nhé,nhớ cầm theo sổ hoá đơn cũ và biên bản này nhé

Đính kèm

• Donmuahoadon.doc
    25 KB · Lượt xem: 270
T

thanhmai240982

Sơ cấp
thu tuc mua hoá dơn lần đầu thi bạn phải co đủ bộ hồ sơ: Đơn xin mua hoá đơn lần đầu, bản sao giấy phép đăng ký kinh doanh, Giấy MST, Giấy giới thiệu của GĐ cho người đi mua HĐ, CMND của người được giới thiệu đi mua HĐ,nếu cty thuê trụ sở thì phải có thêm hợp đồng thuê hoặc mượn nhà, Giấy nộp tiền thuế môn bài,
Sau đó cơ quan thuế sẽ hướng dẫn bạn các bước tiếp theo. Chúc ban lam tốt!

H

haingoc347

Trung cấp
9/8/09
63
0
0
hà Nội
anh thumper có triết lý sống hay nghê!!!!pải k các pác!!!!!!!!!

D

dvgdvg

Sơ cấp
10/11/08
33
0
6
38
Hà Nội
Thế còn lần thứ 2 có cần thủ tục như lần 1 không bạn?

H

hanhcoi

Guest
9/9/09
7
0
0
Cầu Giấy, HN
Thế còn lần thứ 2 có cần thủ tục như lần 1 không bạn?

Thủ tục mua HĐ lần 2, bạn chỉ cần mang theo Giấy giới thiệu của Cty (có chữ ký, đóng dấu của sếp nhé), sổ mua Hoá đơn do cơ quan Thuế cấp, CMT của người đi mua.. thế là đủ, nhớ là phải mang theo cả dẫu mã số thuế Cty nhé để đóng vào liên đỏ (tớ hay quên lắm)..ổn rồi!!!

M

Maiphuongvcu

Sơ cấp
9/9/09
35
0
6
36
Ha Noi
Thủ tục mua HĐ lần 2, bạn chỉ cần mang theo Giấy giới thiệu của Cty (có chữ ký, đóng dấu của sếp nhé), sổ mua Hoá đơn do cơ quan Thuế cấp, CMT của người đi mua.. thế là đủ, nhớ là phải mang theo cả dẫu mã số thuế Cty nhé để đóng vào liên đỏ (tớ hay quên lắm)..ổn rồi!!!

Ngoài ra bạn cần mang thêm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn của tháng gần nhất.

D

duong h

Guest
9/7/09
1
0
0
38
Ha Noi
Công ty em cũng mới thành lập, nộp đơn xin mua hoá đơn 2 lần đầu đều bị gửi trả, đến lần thứ 3 thì gặp được cán bộ trực tiếp quản lý thuế công ty em nhưng mà cứ hoạnh hoẹ mãi là địa chỉ công ty sao ko ghi rõ phường ở đâu. Khổ nỗi bên em ở huyện Từ Liêm chỉ có xã chứ làm gì có phường. Giải thích mãi cuối cùng chị ấy cũng ko thắc mắc nữa nhưng viết một biên bản yêu cầu xã xác nhận địa chỉ công ty. Biên bản này lại ghi rõ người đến xin xác nhận là cán bộ thuế chứ không phải nhân viên công ty, xã cũng không đóng dấu vì kêu giấy tờ không hợp lệ, phải là đơn xin xác nhận chứ không được ghi là biên bản. Mọi người đi mua hoá đơn có phải đi xin dấu xác nhận địa điểm giống như bên em không ah?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA