Mẫu lập kế hoạch tài chính

• Thread starter Marlboro
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Có cái mẫu lập kế hoạch tài chính và hướng dẫn lập kế hoạch tài chính sưu tầm được tặng người có nhu cầu :dance2: ... Các bạn chịu khó nghiên cứu rồi chỉnh sửa lại theo ý mình, file này rất hữu ích cho các bạn học kế toán quản trị...
http://webketoan.net/uploadfiles/tjwb49n3abaiia8.rar

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: Suphat
Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Hi Mal

File này cũng đã được đề cập nhiều lần trên webketoan. Theo mình đó là file rất hay để "một cái làm được tất cả".

Nếu Mal và các bạn đã từng dùng file này thi có thể chia sẻ những khó khăn cũng như thuận lợi khi sử dụng file này cho công việc thực tế hàng năm.

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
mình mới vào làm cty sếp giao nhiệm vụ làm kế hoạch tài chính.mấy ngày liền mình lên mạng tìm.khi tìm thấy bài này mình rất mừng nhưng khi bạn cho toàn là tiếng anh.trong khi minh đang cần gấp mà phải dịch nữa thì thôi rồi...bạn có bài nào tiếng việt ko cho mình xin với.cám ơn bạn rất nhiều
Có cái mẫu đơn giản này, bạn tham khảo xem có ích gì không :047:

Đính kèm

• Budgetplan.xls
    31.5 KB · Lượt xem: 6,771
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Một số vấn đề bàn thêm vê vấn đề lập kế hoạch tài chính hàng năm cùa Doanh nghiệp:
Thực chất của Kế hoạch tài chính là dự báo các chỉ tiêu trên báo cáo tài chính của năm lập kế hoạch. Vậy biểu mẫu cũng như bộ báo cáo tài chính, chỉ có khác là làm ngược lại quy trình lập BCTC. Chẳng hạn: Theo kế hoạch kinh doanh của Bộ phận kế hoạch và Ban Giám đốc yêu cầu thì doanh thu năm sau ước đạt 100 tỷ, chỉ tiêu lợi nhuận là 10% doanh thu trước thuế tương đương 10 tỷ đồng, thì lập kế hoạch tài chính giá vốn và chi phí quản lý, cp khác, chi phí thuế... theo phương pháp trừ lùi đi tiừ đó ra bảng KQHĐKD dự kiến, theo đó mổ xẻ các chỉ tiêu nhỏ như: CPQL bao gồm gì? dự kiến từng khoản mục... sau đó lập bảng lưu chuyển tiền tệ, cân đối các chỉ tiêu dòng thu, dòng chi... từ đó lập bảng cân đối kế toán dự kiến.
Có vài lời khuyên cho các bạn khi áp dụng cho các doanh nghiệp hạng vừa và nhỏ, đối với các doanh nghiệp nước ngoài, doanh nghiệp lớn thì áp dụng theo phương pháp trong bảng của Malbro có tính chuyên nghịêp hơn.
Nên dễ hiểu và kịp thời cho các ông chủ hơn là rườm rà khó hiểu
Chúc các bạn làm tốt công việc này

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Bác Marl dịch ra được tiếng Việt thì tốt quá, tiếng Anh thì em chịu...đọc cái phần Introduction mà mất cả tối qua mới hơi hiểu chút xíu nhưng vẫn lơ mơ
Bài này đã có bản dịch tiếng Việt. Nếu em biết sử dụng google tìm trên webketoan thì sẽ có bản tiếng Việt.

T

tronghung111

Guest
24/12/09
1
0
0
mỹ tú-sóc trăng
Chào tất cả các bạn !
Mình là thành viên mới của wed kế toán, xin các bậc tiền bối chỉ dạy
Mình hiện làm kế toán quản trị cho một công ty. mình bị rối ở chổ tính biến phí, định phí cho 01 đơn vị sản phẩm ! mấy tháng rùi mình thu thập số liệu từ phòng kế toán tài chính .nhưng số liệu định khoản lun tung mình không thể xác định cho từng khoản mục nổi : chi phí vận chuyển, hoa hồng, chi phí sx chung .kế toán định khoản chung hết giờ làm sao xin các tiền bối chỉ, em chân thành cảm ơn !

D

duonghoanglam

Guest
9/3/10
1
0
0
hồ chí minh
xin hổ trợ với?

số là cty mình chuẫn bị lập kế hoạch tài chính cho một sản phẩm mới ra thị trường trong vòng 3 năm? các bạn nào có mẩu tham khảo giúp mình với? vì mới vô nghề chưa có kinh nghiệm ? kinh doanh mặt hàng thực phẩm ? thank:wall:

M

moonmin

Guest
8/4/10
1
1
0
Ha Noi
Mình muốn xem cái mẫu lập kế hoạch tài chính ma ko the tải dược. bác nào biết chỉ dùm với. Thsk!

:angel:
Có cái mẫu lập kế hoạch tài chính và hướng dẫn lập kế hoạch tài chính sưu tầm được tặng người có nhu cầu :dance2: ... Các bạn chịu khó nghiên cứu rồi chỉnh sửa lại theo ý mình, file này rất hữu ích cho các bạn học kế toán quản trị...
http://webketoan.net/uploadfiles/tjwb49n3abaiia8.rar

• Like
Reactions: Hahiu
B

bruceleekungfu

Guest
19/12/09
1
0
0
42
HCM
Thanks A lot, very helpful documentation

O

ongvang

Sơ cấp
28/12/07
6
0
1
Doi Can Ha Noi
Ðề: Mẫu lập kế hoạch tài chính

Cảm ơn bạn rất là nhiều.
Mình còn cần học thêm tiếng anh nữa, để có thể lập được kế hoạch tài chính càng chính xác hơn nữa.

M

minhhuong91

Guest
6/11/11
1
0
0
32
hà nội

các anh chị ơi! công ty của em khi lập kế hoạch tài chính thì trong bảng cân đối kế toán dự kiến chưa điều chỉnh ấy ạ, phần tài sản nhỏ hơn phần nguồn vốn. Vậy em phải làm thế nào hả anh chị? Chỉ giúp em với, em cảm ơn nhìu lắm!

L

longkthn

Guest
17/7/13
10
0
1
34
Hà Nội

Thank các bác nhiều.

A

amwayforex

Guest
22/8/13
1
0
0
Ha Noi

Thanks bạn nhiều nhé!

D

duongbichhanh

Guest
9/12/13
1
0
0
32
Thái Nguyên

Em xem cái đó nhưng không hiểu lắm anh chị à. năm 1 năm 2 năm 3 ... là năm mình dự toán ạ,

Em xem nhưng chưa hiểu rõ ạ. cho em hỏi năm 1 năm 2 năm 3 ... là những năm tiếp theo mình dự báo ạ "Manlboro"

N

novadesign

Guest
24/9/13
1
0
0
37
Chương Mỹ

Cảm ơn tất cả các bạn nhé

Trạng thái