Ngày trên hoá đơn ko khớp nhau

• Thread starter BHN 12A 1
  • Ngày gửi
B

BHN 12A 1

Cao cấp
20/7/09
202
0
16
25Q ly chieu hoang Q6
cty e làm tùi giấy.giá thành gồm tiền giấy, tiền in, bế keo.ngày 27/8/2009 sp hoàn thành bán cho khách hàng, hoá đơn đầu ra xuất ngày 27/8 luôn.còn hoá đơn đầu vào của tiền giấy là ngày 31/8, tiền in 29/08.vì cuối tháng trả tiền bên kia người ta mơi xuất hđơn cho cty e.nếu hoạch toán ngày theo hđơn vào này thì ko hợp lý nên e cho nhập giấy, tiền in trước này đó bằng tạm tính.để có giấy mà xuất ra sx, rồi đem in.e làm vậy có được ko ? Bác thuế có làm khó e ko ?.xin ọi người help e với

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuongotdalat

Sơ cấp
31/7/09
44
0
0
Hà Nội
cty e làm tùi giấy.giá thành gồm tiền giấy, tiền in, bế keo.ngày 27/8/2009 sp hoàn thành bán cho khách hàng, hoá đơn đầu ra xuất ngày 27/8 luôn.còn hoá đơn đầu vào của tiền giấy là ngày 31/8, tiền in 29/08.vì cuối tháng trả tiền bên kia người ta mơi xuất hđơn cho cty e.nếu hoạch toán ngày theo hđơn vào này thì ko hợp lý nên e cho nhập giấy, tiền in trước này đó bằng tạm tính.để có giấy mà xuất ra sx, rồi đem in.e làm vậy có được ko ? Bác thuế có làm khó e ko ?.xin ọi người help e với

mình chưa hiểu câu hỏi của bạn lắm, nhưng mình hiểu nôm na là cty bạn xuất hđ đầu ra trước khi nhận hoá đơn đầu vào?. Trong trường hợp này để đảm bảo tính hợp lý với cơ quan thuế, bạn nên làm việc với bên khách hàng làm cho bạn 1 biên bản xác nhận đặt hàng và nợ hoá đơn trước ngày bạn viết hoá đơn đầu ra:026:. Còn việc giải quyết trên phần mềm thì mình nghĩ bạn cho vào tạm tính là được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA