ĐC Số Dư Đầu Kỳ Trên BCTC Năm 2008

• Thread starter kinhvomenh
  • Ngày gửi
K

kinhvomenh

Guest
14/9/07
37
0
0
38
Q4, TP.HCM
_ Chào cả nhà, mình ko biếtb xữ lý trường hợp này thế nào nên nhờ cả nhà chỉ bảo giúp
Việc là thế này, Cty mình mới thuê kiểm toán xuống kiểm toán chứng từ năm 2008, họ làm xong gửi cho mình BCTC mới và họ nói là phải sửa lại số dư đầu kỳ của tất cả các báo cáo trong BCTC. TH này mình không biết phải làm sao để xữ lý số đầu kỳ sao, vì nếu để số cuối 2007 chuyển qua đầu 2008 thì nó ko đúng với BCTC của kiểm toán mà nên điều chỉnh theo BC Kiểm Toán thì hổng lẽ sữa thủ công trên số dư đầu kỳ như vậy lại ko đúng với BCTC năm 2007 mình đã gửi.:wall::wall::wall:
_ Có ai đã từng xữ vụ này thì cho mình ý kiến với. Cảm ơn nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhtamdt

Sơ cấp
7/6/09
16
0
1
Nghệ An
Vì sao sửa báo cáo tài chính năm trước

Báo cáo tài chính năm 2008 bạn đã nộp cho cơ quan thuế rồi. Khi kiểm toán bảo bạn phải sửa số dư bạn nên hỏi lại xem: vì sao lại sửa, sửa như thế nào, số dư chi tiết làm sao? Bạn làm kế toán bạn phải biết điều đó để dễ làm việc và để dễ thuyết minh cho BCTC mới. Chúc Bạn làm việc tốt.

K

kinhvomenh

Guest
14/9/07
37
0
0
38
Q4, TP.HCM
Cảm ơn bạn góp ý.
Việc là thế này, anh KT cũ ko kê 3 tờ hóa đơn đầu ra T12/2007, mà để đến T03 / 08 mới kê, vì ảnh nói là sếp nói đóng thuế nhiều quá nên ko cho kê. Bi giờ kiểm toán xuống nói là phải điều chỉnh lại số đầu kỳ 2008, vì ảnh huởng đến doanh thu và giá vốn (Cty mình là cty xây dựng nên hóa đơn đầu ra hơi bi lớn). Họ chĩ đưa cái bctc 2008 mà họ làm lại thui ko có chỉ làm sao cả. Huhu, help me với

M

minhtamdt

Sơ cấp
7/6/09
16
0
1
Nghệ An
Chào Bạn. Khi kiểm toán đã làm, BCTC đó đương nhiên họ có lí của họ. Theo mình bạn phải sửa lại thôi, làm lại các BCTC của các năm để nộp cho cơ quan thuế trước khi họ ra QĐ. Tiêu chuẩn hàng đầu của kế toán là SIÊNG NĂNG VÀ CẦN MẪN . Bạn cố gắng lên- chúc Bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA