Xin mẫu phiếu nhập kho, xuất kho bằng excel

• Thread starter BHN 12A 1
  • Ngày gửi
B

BHN 12A 1

Cao cấp
20/7/09
202
0
16
25Q ly chieu hoang Q6
E có tìm trong trang webketoan này rồi mà ko ra.Phiền các Anh, Chị gửi giúp e mẫu phiếu nhập-xuất kho bằng excel với, e cảm ơn rất nhiều.hoặc gửi qua mail: lethi_thuyan@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NGUYEN LIEU

Guest
23/3/07
2
0
0
QUẬN 2
Chào mọi người.

Có ai biết cách tính giá thành trong ngành may mặc không? giúp minh với.

P

phuongthuyduc

Sơ cấp
3/12/08
19
2
1
TPHCM
Cty mình làm trong ngành may và đã qtoan thuế thấy ko bị bác gì:
- Bạn phải xác định bên bạn hàng FOB hay CMPT?
- Lương theo SP hay thời gian?
- NPL chính trong may mặc: Vải, thun, nút, dây kéo, chỉ cũng được gọi là 1521 dù nó chỉ là phụ để may thôi, nhưng bạn tính vào 1521 hay 1522 vẫn được chấp nhận.
- Bạn tính giá thành vẫn bình thường thôi: bạn lên định mức cho mỗi mã chi tiết, sau đó gộp theo từng loại sản phẩm: quần, áo...Nhớ tính thêm phần hao hụt nữa (Lưu ý giữa tờ khai hải quan triệt tiêu định mức của cty bạn phải giống nhau, vì phần kê khai ĐM với hải quan có ghi mua VN hay NK - nếu là CMPT). Tiếp đến bạn cộng lương (Cộng toàn bộ giá của mỗi công đoạn cho 1 mã hàng), Tiền điện, nước thì phân bổ tùy theo cty bạn (cty mình thì thường mình phân bổ 85% cho SX, 15% cho QL-BH), Khấu hao... Nói chung là những chi phí liên quan, nhưng chủ yếu là phần tính định mức NPL thôi.
- Hoặc nếu cty bạn chi phí ít thì tính giá theo tỷ lệ doanh thu cũng được, nó gọn hơn

H

hoaip

Guest
phiếu nhập xuất tự động trong excel

Tôi lam nhập xuât hơn 1.000 mặt hàng vậy có thể cho tôi xin phiếu nhập xuất tự động cấn trừ cho nhau có được không.xin cám ơn

H

hoaip

Guest
phiếu nhập xuất tự động trong excel

Tôi lam nhập xuât hơn 1.000 mặt hàng vậy có thể cho tôi xin phiếu nhập xuất tự động cấn trừ cho nhau có được không.xin cám ơn

L

lieuhuong

Guest
5/10/09
34
0
0
Hà nội
Ca nha oi cho em hoi ty!!!
Bem em KD may van phong, T7 co nhap 1 may in, don gia 2.000.000
1 may Scan don gia 3.000.000, ben em xuat luon trong ngay
nhung khi ghi HD em lai ghi nham gia cua may Scan thang may in cho nen gia may Scan xuat thap hon gia thuc te.
gio lam the nao a?
mong anh chi chi gium em voi

C

colau

Guest
Bạn nào có file ecxel về tính giá thành sản phẩm trong cty sản xuất tủ nhôm, cửa nhôm cho mình xin với. Có cần lập định mức đăng ký với cơ quan thuế không? Chân thành cảm ơn.

Delanchung

Delanchung

Trung cấp
3/7/09
70
1
0
Nam Định
cách tốt nhất là bạn nên xoá hoá đơn đó đi và viết lại bằng hoá đơn mới và điều chỉnh trong báo cáo thuế tháng bạn viết. Vì nhập xuất trong ngày không thể bán 1 chiếc thì lãi quá 1 chiếc thì lỗ quá. Bất hợp lý đúng không bạn.

M

mylove8684

Sơ cấp
3/8/09
19
0
1
Hà Nội
nhung khi ghi HD em lai ghi nham gia cua may Scan thang may in cho nen gia may Scan xuat thap hon gia thuc te.
gio lam the nao a?
mong anh chi chi gium em voi.
Nếu hoá đơn viết sai đó bạn chưa xé khỏi cuống thì bạn huỷ đi viết tờ khác. Còn nếu xé rồi thì bạn làm biên bản huỷ cái khác cho ro ràng và nhanh nhất.

L

lekimhue

Guest
25/10/08
2
0
0
Hà Nội
tôi mới ra trường và xin làm kế toán kho tại một nhà hàng. Vì nhà hàng mới mở nên chưa có một from mẫu nào cả ai có kinh nghiệm làm kế toán kho nhà hàng xin cho tôi biểu mẫu, tôi xin chân thành cảm ơn. địa chỉ email: violet_tim862002@yahoo.com

H

Hienht84

Guest
13/11/09
2
0
1
Hà Nội
Anh chị ơi, có ai có mẫu của thẻ kho không?
Gửi cho iem với, iem đang rất cần.

B

bienbuon2006

Guest
10/11/06
3
0
0
47
Long Khánh
mẫu thẻ kho

Gửi cho bạn

Đính kèm

• thekho2.xls
    21 KB · Lượt xem: 1,092
TuyetLanRung

TuyetLanRung

Trung cấp
28/5/09
59
0
0
Tầng mây thư 10
gio lam the nao a?
mong anh chi chi gium em voi

Cách đơn giản và nhanh nhất kà bạn làm biên bản hủy hóa đơn đó và viết lại hóa đơn khác thôi.
Thân!

M

myloveyb

Guest
28/8/08
2
0
0
Yên Bái
Mình đang cần các mẫu này, cảm ơn mọi người nhiều nha !

N

ngatt79

Guest
5/5/09
2
0
0
Hà Nội
Các bạn ơi bạn nào có mẫu sổ chi tiết vật tư theo quyết định 48 cho mình xin với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA