Trao đổi các tình huống khi sử dụng phần mềm HTKK Thuế 2.1.0

• Thread starter changkholayoi
  • Ngày gửi
C

changkholayoi

Sơ cấp
15/5/09
21
0
0
tphcm
Các bác nào biết giúp giùm nhe!
em tải phần mềm 2.1.0 trên wedketoan sao no hiển thì toàn là thư mục gì đâu em ko hiểu ? Bác nào biết hướng dẫn sử dụng giúp nhe ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Phần mềm này bị lỗi rồi bạn ơi, tôi tải về cũng ko dùng được. Bạn vào trang của Cục thuế tải về.

V

Vu Hai Anh

Sơ cấp
16/8/09
42
0
0
38
lam dong
Chào đại gia đình.
Có bác nào biết thì chỉ cho em với: Hóa đơn bán hàng thông thường có được kê khai thuế GTGT không ? huhu...

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
2.Hàng hoá, dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT:
Bạn khai vào chỗ này

hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Ko phải kê vào đâu bạn ạ.Cty mình vẫn làm thế, Cục thuế hướng dẫn mà. Chỉ để tính vào chi phí thôi.

W

weedhuong

Guest
6/8/09
4
0
1
Quảng Ninh
Chào đại gia đình.
Có bác nào biết thì chỉ cho em với: Hóa đơn bán hàng thông thường có được kê khai thuế GTGT không ? huhu...

Chào bạn! Mình đã gặp trường hợp như bạn rồi và đến Thuế họ hướng dẫn là:
- Thực ra bạn không cần kê khai hóa đơn thông thường (cơ quan Thuế chỉ quan tâm đến phần thuế GTGT thôi) mà tính luôn vào chi phí.
- Nếu bạn có trót kê vào tờ khai rồi thì phải kê vào phần 1 HHDV dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT đã phát sinh doanh thu, ghi vào dòng cuối cùng. Nghĩa là kê hết những hóa đơn 10%, 5% rồi mới kê những hóa đơn bán hàng thông thường đó.
Chúc bạn thành công. Thân mến!

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Mình thấy HD bán hàng thông thường kê hay không gì cũng vậy chẳng ảnh hưởng gì hết.Mà kê vào chi tiện theo dõi nếu không kê lỡ mất biết đâu tìm.hehe....

Babylon

Babylon

Guest
5/1/08
51
0
6
HCMC
www.sicd.com.vn
Lỗi font khi cài htkk 2.1.0 trên win vista!

Cho em hỏi, PM HTKK 2.1.0 nhà mình có ai cài được mà không bị lỗi font trên win vista không??? Chỉ em với. Mặc dù em đã down gần như đầy đủ bộ font kèm theo rùi. Em cám ơn nhiều.

T

thamhtc

Guest
11/9/09
3
0
0
hànội
Hi các anh chị, cho em hỏi chút nhé
Em mới tải phần mêm 2.1.0 về nhưng khi điền thông tin doanh nghiệp có phần ngày bắ đầu năm tài chính, vậy điền phần này như thế nào ah?
Cty em thành lập tháng 7/2009, chưa có kế toán nên e làm fần thuế TNCN mà
Giúp e nhé

L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
Sao em tải HTKK2.1 hay 2.0 mà lại bị lỗi phần khai bổ sung nhỉ. Nó báo là Run-time error '9'. Subscipt out of range. AI chỉ giúp em phải làm thế nào với ạ

L

le chuyen

Sơ cấp
8/9/09
30
0
6
ha noi
ngày bắt đầu năm tài chính là ngày mở sổ đó, bạn ghi là 1/07

Cảm ơn đời một sớm mai thức dạy cho ta thêm ngày nữa để yêu thương:1luvu:

T

tuantb

Guest
8/10/09
1
0
0
ThaiBinh
Tôi tải phần mềm hỗ trợ kê khai thuế 2.1.0 của Tổng cục Thuế về cài vào máy, khi mở ra khai báo mã số thuế nhưng không vào được hệ thống; tôi đã cài thử trên 3 máy khác nhau tình hình vẫn như vậy. Nhờ các bác giúp tôi với, xin đa tạ các bác.

N

nguyen thao loan

Guest
22/9/09
4
0
0
35
tay ninh
Htkk2.1

chào cả nhà, em cài HTKK2.1 ,khi sử dụng ;khai tờ khai thuế GTGT thì có mã vạch còn bảng kê mua vào bán ra thì ko thấy mã vạch khi in, lý do là thế nào các bác nhỉ? ai biết chỉ em với.thanks

T

Tungkt

Guest
24/10/06
9
0
0
Hà Nội
Sao em tải HTKK2.1 hay 2.0 mà lại bị lỗi phần khai bổ sung nhỉ. Nó báo là Run-time error '9'. Subscipt out of range. AI chỉ giúp em phải làm thế nào với ạ
Lỗi này phải xem lại phần ngày tháng của hệ thống, Bạn vào phần cài đặt ngày tháng của máy đổi lại thành ngày hiện tại là ok đó.

C

CHAMNHAN

Guest
29/3/07
4
0
0
PHANTHIET
Bạn nào giúp mình với ! Sao nhận dữ liệu từ file đã định dạng như hướng dẫn trong phầm mềm KK, nhưng khi vào bảng ko co cột thuế suất và cứ báo lỗi do định dạng

S

samacnohoa0505

Guest
10/10/09
1
0
1
39
bien hoa
Bạn ghi, năm bắt đầu tài chính 01/01 thế la xong chuc ban thanh công

Q

quansuvolam

Guest
13/10/09
1
0
0
HCM
tra lời lỗi vista

Cho em hỏi, PM HTKK 2.1.0 nhà mình có ai cài được mà không bị lỗi font trên win vista không??? Chỉ em với. Mặc dù em đã down gần như đầy đủ bộ font kèm theo rùi. Em cám ơn nhiều.

Chào bạn
Vista thì cần kiếm một bộ fonts full cài vào hoặc bạn lên mạng tìm bộ vietkey full có phần cài đặt hẳn hoi cài vào và khởi động lại máy là OK

H

hoanang1182

Sơ cấp
4/5/09
6
0
0
Hoàng Mai, Hà Nội
Chào cả nhà, bạn nào giúp mình với. Bảng kê khai hoá đơn GTGT mua vào, bán ra có bắt buộc phải khai trong PL01 và PL02 trên HTKK 2.1 ko?

T

thanhthuy1823

Guest
25/9/09
1
0
0
40
phan thiet
minh vua tai phan mem ho tro ke khai thue, minh dang rat can ai giup minh cach su dung duoc ko, tren do su dung font gi vay

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA