Viết sai số thuế đầu ra trên hoá đơn.

• Thread starter origami
  • Ngày gửi
origami

origami

Trung cấp
Có một cái hoá đơn đầu ra của công ty mình chịu thuế là 5%. nếu viết đúng thì số thuế phải nộp là 19050đ. Nhưng kế toán công ty mình viết nhầm thành 19000. bây giờ mình kê khai vào phần mềm hệ thống kê khai không được. giờ mình phải làm thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
sao lại ko kê khai đc bạnvaof phần hàng hóa chịu thuế 5% bạn đánh giá bán chưa thuế nó sẽ tựu nhảy cho bạn mà,còn chêch lệch đó thì mình điều chỉnh thôi

origami

origami

Trung cấp
sao lại ko kê khai đc bạnvaof phần hàng hóa chịu thuế 5% bạn đánh giá bán chưa thuế nó sẽ tựu nhảy cho bạn mà,còn chêch lệch đó thì mình điều chỉnh thôi

Có lẽ bạn nhầm chăng? làm như thế chỉ sửa được khi nhập hoá đơn đầu vào thôi. còn hoá đơn đầu ra thì không làm được. Mới đầu mình cũng tưởng như thế nhưng mà mình làm lại không được. Bạn thử xem lại nhé!

T

tucoi

Guest
7/6/08
24
0
0
Ha noi
Mình thấy điều chỉnh được trên hệ thống kê khai đối với cả phần tiền thuế hóa đơn bán ra bạn ạ

origami

origami

Trung cấp
Mình thấy điều chỉnh được trên hệ thống kê khai đối với cả phần tiền thuế hóa đơn bán ra bạn ạ
Điều chỉnh thì vẫn điều chỉnh được, nhưng mà điều chỉnh xong cái ô đó nó có mầu vàng nhạt và có chấm đỏ trên cùng góc bên phải để chỏ chuột vào nó nó hiện ra dòng chữ: "giá trị thuế GTGT vượt quá ngưỡng cho phép"
nếu cứ ghi và in thì vẫn được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA