luật công chức

• Thread starter Pham Thi Nhi
  • Ngày gửi
Pham Thi Nhi

Pham Thi Nhi

Trung cấp
23/8/09
111
1
0
Phố núi
Cả nhà cho mình hỏi nhé
Mình đang làm kế toán trong một cơ quan nhà nước, nhưng hợp đồng 1 năm thôi. Vậy mình có thể ký hợp đồng làm kế toán cho công ty tư nhân được không? Mình không thấy luật công chức cấm điều này.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamtuyenvn

Sơ cấp
25/8/08
11
0
0
ha noi
bạn hoàn toàn có thể làm việc đó. Bạn chỉ được gọi là công chức khi Sở Nội vụ có quyết định công nhận bạn là công chức.

H

hoidapketoan

Guest
12/8/07
14
0
0
45
Ha Noi
Cả nhà cho mình hỏi nhé
Mình đang làm kế toán trong một cơ quan nhà nước, nhưng hợp đồng 1 năm thôi. Vậy mình có thể ký hợp đồng làm kế toán cho công ty tư nhân được không? Mình không thấy luật công chức cấm điều này.

- bạn đã thi công chức chưa? nếu thi rồi thì không được vì Pháp lệnh công chức không cho phép vừa làm công chức vừa làm quản lý tại công ty tư nhân (có hợp đồng lao động cụ thể tại công ty đó hoặc làm quản lý như giám đốc, kế toán trưởng...), để tránh trong việc "công" không được khách quan.

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
chỉ được công nhận là công chức khi có quyết định của sở nội vụ, khi đó bạn phải thi tuyển và đậu kỳ thi tuyển công chức
còn bây giờ nếu bạn chưa là công chức thì cứ vô tư mà chạy show đi nhé
Bạn dựa vào đâu mà lại nói vậy ?
nếu hoanghuytu biết văn bản nào quy định cấm kế toán nhà nước chạy show khi chưa là công chức thì post lên cho mọi người tham khảo đi nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA