Lỗi Run-time Error

• Thread starter doanthidung
  • Ngày gửi
D

doanthidung

Sơ cấp
13/7/09
7
0
1
TP HCM
Run time error '91'

Lâu nay mình vân~ xài bình thương`, k biêt' sao giơ` no' hiển thị font lỗi tùm lum. Khi mình nhân' nút Ghi thi`báo lôi~: Run time error '91' : Object variable or with block variable not set!!!!!!!!!!
Nhơ` các bạn chỉ giúp mình!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phucgian

Sơ cấp
28/6/05
49
0
6
TP.HCM
Chào các bạn, tôi đang sử dụng phiên bản 2.1.0. Hôm nay thấy thông báo lỗi, nguyên văn như sau:

Run-time error '-2147024770 (8007007e)':
Automation error
The specified module could not be found.

Bấm OK thì thoát ra ngoài, không vào được chương trình
Tôi đã setup lại chương trình nhưng vẫn bị vậy (tôi chỉ setup đè lên file cũ chứ không remove vì sợ mất dữ liệu các tháng trước).
Các bạn biết cách khắc phục xin vui lòng hướng dẫn. Cám ơn nhiều.

P

phucgian

Sơ cấp
28/6/05
49
0
6
TP.HCM
Bạn copy file data nằm ở ổ C/ program/ HTKK sang chỗ khác. Rồi gỡ cái cũ, down bản mới về cài lại xem thế nào nhé!

Vẫn không được, làm như hướng dẫn thì bây giờ click vào chương trình nó báo

Run-time error '429':
ActiveX component can't create object

Chương trình này chuối thật. Gọi điện thoại vào phòng tin học cục thuế nhờ hỗ trợ thì nói là do đụng với phần mềm kế toán (đang dùng FAST 2006), bắt phải setup lại Windows. Thua luôn.

K

khongnoidau

Guest
8/5/07
2
0
0
TpHCM
Máy mình cài và sử dụng cũng báo lỗi như bạn phucgian. Mình đã cài chương trình đó khoảng 3-4 lần rồi mà vẫn như vậy. Không biết có phải chương trình này không tương thích với Windows XP Pack 3 không nữa. Các máy khác cài Windows Pack 2 vẫn cài được và sử dụng được bình thường.
Các bạn biết cách khắc phục xin vui lòng hướng dẫn. Cám ơn nhiều

Sửa lần cuối:
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Vẫn không được, làm như hướng dẫn thì bây giờ click vào chương trình nó báo

Run-time error '429':
ActiveX component can't create object

Chương trình này chuối thật. Gọi điện thoại vào phòng tin học cục thuế nhờ hỗ trợ thì nói là do đụng với phần mềm kế toán (đang dùng FAST 2006), bắt phải setup lại Windows. Thua luôn.

Đầy các công ty dùng Fast có sao đâu, sao lại bảo là đụng phần mềm kế toán???
Bạn down cái này về cài vào máy rồi cài lại nhé:
http://download.microsoft.com/download/2/8/a/28a5a346-1be1-4049-b554-3bc5f3174353/WindowsXP

A

anhlinhnth

Guest
25/8/09
2
0
1
53
quảng nam
profiles.yahoo.com
HTKK 2.1 báo lỗi "Run-time error '9': Subscript out of range"

Chào cả nhà, mình là dân mới nhập cư mong cả nhà giúp đỡ:
Mình mới cài HTKK 2.1 thay cho 1.3; Không hiểu sao cứ vào các chức năng khác của HTKK thì không sao, còn vào Khai bổ sung thì nó lại báo lỗi: Run-time error '9': Subscript out of range Click OK là nó thoát ra khỏi HTKK mất.
Mình đang sử dụng trên Laptop và cài win XP.
Cảm ơn cả nhà nhiều.

A

anhlinhnth

Guest
25/8/09
2
0
1
53
quảng nam
profiles.yahoo.com
Mình cũng bị cái lỗi Run-time error '9' này nó hành không biết làm răng hết. Hỏi các bác Tin học ở cục thuế thì các bác bảo là do chưa cấp đủ quyền cho User mà mình đang sử dụng để chạy HTKK. Nhưng máy mình đang sử dụng là Laptop và quyền Adminstrator.

B

bui hieu thuong

Guest
28/9/09
2
0
0
42
đà nẵng
kt xay dung

cho mình hỏi nhé,làm kt xây dựng .mình nhập hàng N tk 152;C 111;112;331
khi xuất dùng sx mình dùng N tk 154 C 152 và minh dùng 154 K/C sang 632.lương cô ng nhân mình cũng kết sang 154.Con lương vp và cp qly mình kc sang 642.mình chỉ sử dụng chừng nấy tk không sử dụng tk 621,622,627 được chứ.Mình chưa làm kt xd có gì giúp mình với.mình thành thật cảm kích và biết ơn>thank

H

HUYNHTUNG

Guest
22/4/09
1
0
0
60
saigon
Xin chào
mình củng gặp lổi như trên khi tạo form dùng câu lệnh VBA trong excel, nếu dùng một mình thì không sao, nhưng khi 2 hay nhiều người mở form để dùng thì báo lổi như trên, mình không muốn share file vì mổi khi mở sẻ mất nhiều thời gian. nhờ các cao thủ chỉ giáo hộ, rất cám ơn các bạn

P

phucgian

Sơ cấp
28/6/05
49
0
6
TP.HCM
Đầy các công ty dùng Fast có sao đâu, sao lại bảo là đụng phần mềm kế toán???
Bạn down cái này về cài vào máy rồi cài lại nhé:
http://download.microsoft.com/download/2/8/a/28a5a346-1be1-4049-b554-3bc5f3174353/WindowsXP

Có ai biết vui lòng giúp đỡ với, cái link trên click vào nó báo file not found là sao vậy ? Tôi đã remove rồi setup lại chương trình HTKK 2.1.0 này nhiều lần rồi mà vẫn bị lỗi Run-time error như trên, sắp đến hạn làm báo cáo thuế rồi, không biết phải làm như thế nào nữa.

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Mình đang dùng HTKK 2.1.0 với Win Sp 3 mà không thấy bị lỗi trên.
Bạn thử cài lại từ HTKK 1.3.0 rồi cài lên 2.0 sau đó lên tiếp 2.1.0 xem thế nào.
Chú ý khi cài bản mới chọn nâng cấp, không gỡ bản cũ trước khi cài.

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
chữ ( Run time error "9" Subscript out of range ) hiện lên khi lưu nghiã là gi

chào anh chị cho em hỏi chút về PM 2.1 này ,
em đang điều chỉnh lại BCTC 2008 để nộp lại nhưng khi vào PM 2.1 và 2.0 cũ khi em lưu lại no hiên lên dòng chữ ( run time error "9" subscript out of range ) nhấp vào ok là chương chỉnh đóng lại luôn ko lưu được hồ sơ , cho em hỏi PM bi lôi gi , mình kế khai thuế hàng tháng thi vẫn lưu lại được bình thương , nhưng khi làm BCTC thi lưu ko được
cảm ơn anh chị giúp đỡ

Sửa lần cuối:
L

le chuyen

Sơ cấp
8/9/09
30
0
6
ha noi
bạn sử dụng như vậy là được rồi, vì chắc bạn đang áp dụng QĐ 48 a`:015:
Cảm ơn đời một sớm mai thức dậy cho ta thêm ngày nữa để yêu thương

T

tvco

Guest
6/10/09
1
0
0
43
q4
Chào bạn, bạn thử vào Start\Setting\Control panel\Regional and language options sau đó bạn vào bảng Date, thay date separator bằng dấu / thử xem lúc đó định dạng ngày sẽ là M/d/yyyy

L

luuthiquynhqt

Guest
lỗi máy tính

chào các bạn, hôm nay mình kê khai thuế khi mở phần mềm ra thì thấy báo : run time error "429"
có bác nào biết chỉ cho em với

L

luuthiquynhqt

Guest
lỗi máy tính

phần mềm kê khai thuế của mình bị : Run time error '429' activex component can't create object.
có bạn nào biết giúp mình với
thanks

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
phần mềm kê khai thuế của mình bị : Run time error '429' activex component can't create object.
Có bạn nào biết giúp mình với
thanks
bạn down cai mới về cai đặt lại là sư dung bình thường
thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA