File làm kế toán trên excel miễn phí

• Thread starter ketoannhatnghe
  • Ngày gửi
K

ketoannhatnghe

Sơ cấp
9/1/09
1
0
1
TP.HCM
ketoannhatnghe.com
FILE LÀM KẾ TOÁN TRÊN EXCEL MIỄN PHÍ

Bạn đang tìm phần mềm kế toán miễn phí thì đây là phần mềm kế toán Excel hỗ trợ tốt cho bạn. Trung tâm Kế toán NN xin giới thiệu tới bạn phần mềm kế toán Excel miễn phí được áp dụng cho các doanh nghiệp nhỏ thuộc mọi lĩnh vực, mọi thành phần kinh tế trong cả nước là công ty trách nhiệm hữu hạn (TNHH), công ty cổ phần, công ty hợp danh, doanh nghiệp tư nhân và hợp tác xã.

Công tác kế toán là quá trình tổng hợp và phân tích số liệu tài chính của doanh nghiệp, quản lý doanh thu, chi phí và là thước đo xác định một doanh nghiệp đang làm ăn có lãi hay thua lỗ. Có thể nói đối với một doanh nghiệp dù lớn hay bé, công tác kế toán cũng hết sức quan trọng. Phần mềm kế toán là công cụ giúp người làm kế toán tiết kiệm thời gian và công sức, tiến hành công việc nhanh chóng và chính xác hơn. Việc nắm bắt thông tin tài chính một cách nhanh chóng và chính xác sẽ giúp giám đốc doanh nghiệp đưa ra các quyết định mang tính chiến lược cho đơn vị mình. Các phần mềm kế toán đã đóng vai trò tích cực hỗ trợ và giảm nhẹ nhiều trong công việc của người kế toán viên từ việc ghi chép sổ sách, đến việc cung cấp thông tin cho lãnh đạo và các cơ quan quản lý.

Microsoft Excel là một ngôn ngữ thân thiện, phổ biến mà bất kỳ ai cũng có thể sử dụng được, nó đã đi sâu vào trong tất cả các lĩnh vực của cuộc sống, vì vậy với mong muốn mang lại một sản phẩm chuyên nghiệp, tiện tích, khác biệt và dễ sử dụng để ứng dụng vào công tác quản lý kế toán, in hóa đơn tại doanh nghiệp.

Xét về tính thông dụng và phổ biến thì có thể nói rằng một vài năm về trước làm kế toán trên Excel được sử dụng rất nhiều nhưng hiện nay cùng với sự phát triển của công nghệ đã có rất nhiều phần mềm kế toán ra đời trở thành công cụ đắc lực cho công tác kế toán trong doanh nghiệp. Thế nhưng, nói thế không có nghĩa rằng phần mềm kế toán đang thay thế hầu hết kế toán Excel. Những doanh nghiệp nhỏ, Excel vẫn được kế toán tin dùng. Excel là một công cụ dễ sử dụng, không phải trả phí. Mặc khác hiện nay Excel cũng đã được những kế toán yêu nghề, giỏi tin học thiết kế thành những phần mềm kế toán Excel chuyên dụng và được chia sẻ rất phổ biến.

Excel là một công cụ không thể thiếu đối với các bạn làm kế toán, trong quá trình được tiếp xúc với các bạn học viên chúng tôi nhận thấy rằng mỗi bạn phải trang bị cho mình một công cụ làm việc để không bị phụ thuộc vào bất kỳ phần mềm kế toán nào mà vẫn lên được bộ sổ sách, phiếu thu, phiếu chi, phiếu nhập, phiếu xuất và báo cáo tài chính theo bộ tài chính quy định bằng chính sự thiết lập của mình. Vì vậy trung tâm chúng tôi đã thiết lập lên phần thực hành kế toán tổng hợp trên Excel: Doanh nghiệp của bạn phát sinh dưới 500 hóa đơn chứng từ hàng tháng có thể áp dụng phần mềm này mà không cần phải chi phí để mua phần mềm kế toán thương mại. Điều này thật dễ dàng, bạn chỉ cần dowload phần mềm kế toán excel dưới đây, bạn có thể sử dụng ngay mà không cần phải cài đặt hay cấu hình gì thêm.

Link tải phần mềm kế toán excel

Tại đây

(Phụng Phan)

hai2hai nói:
Chú ý: Tôi đã sửa lại tiêu đề, bởi 1 file excel thì ko thể là 1 phần mềm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Dam Hoang

Dam Hoang

Trung cấp
19/5/13
76
0
6
phúc yên- vĩnh phúc
Ðề: File làm kế toán trên excel miễn phí

Cho mình hỏi là file này cứ thế nhập chứng từ thôi ạh.có pải chỉnh sửa gì k ạh? File có tự chạy k ạh?mình chỉ cần vào NKC thì tự động chạy sang các tài khoản chi tiết chứ ạh?
Em chưa dùng File kế toán này nên chưa rõ lắm ạh. Mong m.ng giúp đỡ nhju ạh/

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
T

tnganshanh

Trung cấp
13/6/13
97
4
18
32
hung yên

Cái file này thì nhập trên sheef phát sinh chứ hay sheef NKC vậy ạ
ai biết chỉ m kia nha

V

vietha1209

Sơ cấp
23/7/13
7
0
0
HN

Bác nào download cái này rùi, cho em hỏi chút với, phần sheet nguyên vật liệu sao của em nhảy số liệu ko đúng nhỉ? các sheet khác đều nhảy đúng mà sheet này cư bị cộng sai luôn. Em xem công thức mà không hiểu cái vùng MAN_152 là vùng nào nữa. Bác nào làm rùi chỉ cho em với

Dam Hoang

Dam Hoang

Trung cấp
19/5/13
76
0
6
phúc yên- vĩnh phúc

Mình down về làm nhung tư sổ NKC k thấy nhảy sang tk nao hết.ai làm rồi thì xin chỉ giáo dùm

T

thuypt5

Sơ cấp
7/10/13
35
0
0
34
Bình dương

Mình cũng tải file này về nhưng chưa biết sd thế nào. Anh chị nào có link hướng dẫn của file này không ạ.

D

Diamond0801

Guest
3/12/11
4
1
0
tân bình

Các bạn chỉ nhập số liệu phát sinh vào sheet phát sinh thôi, và nhập thêm quỹ tiền mặt hay tiền gởi ngân hàng còn lại vào sheet BCĐPS là tự động nó nhảy ra thôi, còn bên sheet nhập xuất thì bạn vào đó rồi nhập chi tiết vào.Ví dụ phiếu thu chỉ ghi là T01, hoặc chi thì ghi C01, nhập thì ghi N01, xuất thì ghi xuất X01...............

• Like
Reactions: trần lê
C

caolaogia

Guest
6/1/11
1
0
0
41
tphcm

Dang can cai nay lam. cam on chu thot nhieu

T

thuypt5

Sơ cấp
7/10/13
35
0
0
34
Bình dương

Mấy anh chị cho e hỏi file này dành cho QĐ hay QĐ 15 vậy.
Em xem trong mục BCĐPS ở dòng 88 " bất động sản đầu tư" ở mục số dư nợ cuối kỳ thấy sd công thức Excel khác với những dòng còn lại. EM k hiểu tại sao như vậy, hay là có sự nhầm lẫn nào đó. Anh chị nào biết trả lời giùm e với.

H

hktim

Trung cấp
25/9/13
65
1
8
Dak Lak

Tốt
:dance2::dance2::dance2::dance2::dance2:
Dành cho mấy anh chị làm thêm ok wa' :004:

P

phamvanhoan71

Guest
26/4/08
0
0
0
52
Nam Dinh

Cho mình xin cái hướng dẫn sử dụng được không? Cám ơn nhiều

H

hktim

Trung cấp
25/9/13
65
1
8
Dak Lak

Bạn kê khai số dư các tk: 111,112,... như kt máy, sau đó nhập số liệu vào sheet phát sinh.
các mục khác đã nhập săn công thức sẽ tự nhảy. nhập xuất thì bạn vào đó rồi nhập chi tiết vào.Ví dụ phiếu thu chỉ ghi là T01, hoặc chi thì ghi C01, nhập thì ghi N01, xuất thì ghi xuất X01....

T

thuyngoc7

Trung cấp
21/10/13
55
3
8
Long An

Anh chị có file hướng dẫn sự dụng không ạ? share cho em với. làm thế nào để in được phiếu thu chi ạ?
Em cảm ơn!

Trịnh Hồng Khánh

Trịnh Hồng Khánh

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
Thành viên BQT

Mình rất ủng hộ các bạn dùng file này để hạch toán kế toán, tuy nhiên mình mới kiểm tra thông tin trình bày trên CĐKT thì chỉ tiêu lên các khoản phải thu khách hàng, phải trả người bán...chưa đúng với Hướng dẫn lập Báo cáo tài chính theo QĐ 15 và Chuẩn mực kế toán số 21.
Ví dụ có 2 nghiệp vụ phát sinh
1 là Khách hàng A ứng tiền trước 5.000.000
2 là Phải thu khách hàng B là 10.000.000 tiền bán hàng
Nhu vậy, Trên bảng cân đối kế toán phải trình bày 2 chỉ tiêu
Phải thu khách hàng : 10.000.000
Người mua ứng tiền trước : 5.000.000
-> tuy nhiên file kế toán này thì chỉ thể hiện kết quả ở 1 chỉ tiêu : Phải thu khác hàng 5.000.000 (do đã cấn trừ dư nợ dư có)
Trình bày như trên sẽ ảnh hưởng đến tổng tài sản và tổng nguồn vốn của bảng CĐKT của DN, đôi khi ảnh hưởng nghiêm trọng 1 sổ chỉ tiêu tài chính của DN
Lỗi này gặp phải hầu hết các chỉ tiêu được lấy từ chi tiết đối tượng phát sinh (như 131, 331, 138, 338)
Bạn Ketoannhatnghe co the chinh sua lai mot ti thi se rat ok

Sửa lần cuối:
DuongLanVi

DuongLanVi

Cao cấp
16/6/13
274
67
28
30
Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam

Mình rất ủng hộ các bạn dùng file này để hạch toán kế toán, tuy nhiên mình mới kiểm tra thông tin trình bày trên CĐKT thì chỉ tiêu lên các khoản phải thu khách hàng, phải trả người bán...chưa đúng với Hướng dẫn lập Báo cáo tài chính theo QĐ 15 và Chuẩn mực kế toán số 21.
Ví dụ có 2 nghiệp vụ phát sinh
1 là Khách hàng A ứng tiền trước 5.000.000
2 là Phải thu khách hàng B là 10.000.000 tiền bán hàng
Nhu vậy, Trên bảng cân đối kế toán phải trình bày 2 chỉ tiêu
Phải thu khách hàng : 10.000.000
Người mua ứng tiền trước : 5.000.000
-> tuy nhiên file kế toán này thì chỉ thể hiện kết quả ở 1 chỉ tiêu : Phải thu khác hàng 5.000.000 (do đã cấn trừ dư nợ dư có)
Trình bày như trên sẽ ảnh hưởng đến tổng tài sản và tổng nguồn vốn của bảng CĐKT của DN, đôi khi ảnh hưởng nghiêm trọng 1 sổ chỉ tiêu tài chính của DN
Lỗi này gặp phải hầu hết các chỉ tiêu được lấy từ chi tiết đối tượng phát sinh (như 131, 331, 138, 338)
Bạn Ketoannhatnghe co the chinh sua lai mot ti thi se rat ok

Nếu được, bạn có thể chỉnh sữa lại rồi chia sẽ cho mọi người cùng tham khảo không? :)

H

hoangngocvan

Guest
1/12/10
1
0
1
43
Hoa An - Cao Bang

File này dùng cho QĐ 15 hay 48 Vậy có ai dùng chưa? nếu dùng rồi xin chỉ giáo giùm cho. Cảm ơn nhiều

T

thuyngoc7

Trung cấp
21/10/13
55
3
8
Long An

Mọi người ai sử dụng file này, có thể chia sẻ vài điều cần lưu ý trước khi sử dụng cho cả nhà mình với
thanks

Trịnh Hồng Khánh

Trịnh Hồng Khánh

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
Thành viên BQT

Gửi bạn DuongLanVi
File này do bạn ketoannhatnghe cung cấp, mình phải tôn trọng người cung cấp, chỉ đóng góp ý kiến thôi, hehe, nếu sửa thì phải có ý kiến của chủ room này, test lại xem ý kiến mình đúng hay sai rồi mới sửa được, chứ nếu như mỗi người ai cũng góp ý, mỗi lần góp ý lại sửa thì có thể file này nó tan nát mất thôi. hehe

H

huynhtoan2011

Guest
10/2/11
2
1
0
49
Phú Yên
Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: nguyenhoai haiphong