Thanh toán tiền công tác phí trong đơn vị sự nghiệp có thu

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 17
5,417 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Ngothianhthu
    Địa chỉ
    Ha dong
    Post Thanks / Like
    Ngothianhthu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    28-09-2009, 14:35 #1
    Chào các anh chị trong Webketoan,
    Em la một nhân viên mới vào làm tại đơn vị sự nghiệp có thu. Mới đây em có làm thủ tục thanh toán tiền công tác phí cho mọi người trong cơ quan đi công tác. Trong hồ sơ thanh toán thì không có hoá đơn phòng nghỉ. Như vậy có được thanh toán theo mức khoán quy định tại thông tư 23/2007/TT-BTC ngày 21/3/2007 không. Trong quy chế chi tiêu nội bộ của đơn vị em nêu rõ: Nếu đi công tác ngoại thành thì thực hiện theo thông tư 23.
    Có ai biết lĩnh vực này chỉ giùm em với. Thanks các anh chị nhiều

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hangdt
    Địa chỉ
    hanoi
    Post Thanks / Like
    hangdt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn vẫn thanh toán tiền phòng nghỉ theo mức khoán được theo đúng mức quy định tại Thông tư số 23 và bạn phải có sở cứ như quyết định cử đi công tác và giấy đi đường có xác nhận của nơi đến công tác.

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của vandang
    Địa chỉ
    DN
    Post Thanks / Like
    vandang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Ngothianhthu Xem bài
    Chào các anh chị trong Webketoan,
    Em la một nhân viên mới vào làm tại đơn vị sự nghiệp có thu. Mới đây em có làm thủ tục thanh toán tiền công tác phí cho mọi người trong cơ quan đi công tác. Trong hồ sơ thanh toán thì không có hoá đơn phòng nghỉ. Như vậy có được thanh toán theo mức khoán quy định tại thông tư 23/2007/TT-BTC ngày 21/3/2007 không. Trong quy chế chi tiêu nội bộ của đơn vị em nêu rõ: Nếu đi công tác ngoại thành thì thực hiện theo thông tư 23.
    Có ai biết lĩnh vực này chỉ giùm em với. Thanks các anh chị nhiều
    Qui chế chi tiêu nội bộ của đơn vị đã qui định rõ thì căn cứ thông tư 23 mà làm, Áp dụng tại mức khoán theo thông tư 23. Chúc thành công.

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Ngothianhthu
    Địa chỉ
    Ha dong
    Post Thanks / Like
    Ngothianhthu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cảm ơn anh Vandang, hôm nay em mới có thời gian vào diễn đàn kể từ hôm đăng bài nhờ các anh chị thành viên trong Webketoan giúp đỡ. Em đã giải thích như anh nói cho anh KTT ở bên em nhưng anh ấy lại nói rằng tất cả những khoản trên 100 ngàn đồng phải có hoá đơn mới được thanh toán. Em đành bó tay và chấp nhận không được thanh toán phần khoán phòng nghỉ

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của haigames
    Địa chỉ
    longhai
    Post Thanks / Like
    haigames vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cảm ơn anh Vandang, hôm nay em mới có thời gian vào diễn đàn kể từ hôm đăng bài nhờ các anh chị thành viên trong Webketoan giúp đỡ. Em đã giải thích như anh nói cho anh KTT ở bên em nhưng anh ấy lại nói rằng tất cả những khoản trên 100 ngàn đồng phải có hoá đơn mới được thanh toán. Em đành bó tay và chấp nhận không được thanh toán phần khoán phòng nghỉ
    Người được cơ quan cử đi công tác được thanh toán tiền thuê chỗ nghỉ theo phương thức thanh toán khoán không cần phải có hóa đơn. Trong trường hợp mức khoán trên không đủ thuê chổ ngủ thì được thanh toán theo thực tế (phải có hóa đơn) và phải thanh toán trong định mức đối tượng đi công tác.

7. Thành viên cấp cao Hình đại diện của vandang
    Địa chỉ
    DN
    Post Thanks / Like
    vandang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Theo mình nghĩ, bạn nên nhẹ nhàng thuyết phục KTT một lần nữa. Điều này sẽ mang lại sự hoàn thiện cho bản thân anh ấy. Thử hỏi: ban hành qui chế mà lại không áp dụng qui chế thì ban hành làm gì?. chúc bạn thành công.

8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của phuongqn
    Địa chỉ
    Một nơi xa...
    Post Thanks / Like
    phuongqn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn có thể trao đổi lại với KKT bởi trong Thông tư đã ghi rõ rồi mà.

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của kemdua
    Địa chỉ
    đà nẵng
    Post Thanks / Like
    kemdua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mọi người ơi cho em hỏi tí. Em có 2 vấn đề cần sự trợ giúp:
    Thứ nhất:
    Bên em là chi nhánh, không hạch toán (chỉ hạch toán ở trụ sở chính) có người đi học theo quyết định của Bộ. trong quyết định ghi như sau:
    "Kinh phí đào tạo do Bộ đài thọ trích từ nguồn ODA của gói đào tạo chuyên môn. Đơn vị cử cán bộ đài thọ các chi phí còn lại khác cho cán bộ tham gia khóa đào tạo"
    Vì dòng chữ đỏ Kế toán ở Hà Nội nói kho bạc không chấp nhận vì không rõ những khoản gì. Mọi người ai biết giúp em với trong trường hợp này làm thế nào để được thanh toán. Không lẽ tự bỏ tiền túi.
    Thứ 2:
    Một cán bộ chỗ em được trưởng chi nhánh cử đi công tác nhưng chỉ nói miệng k có quyết định. (Giám đốc TT ra qd thôi). Giờ em lấy giấy đi đường thanh toán khoán công tác phí theo TT97 có được không ạ? Những ngày đi công tác này vẫn được tính lương tại đơn vị đúng không ạ?
    Em cảm ơn nhiều.
    Nếu bạn cảm thấy thật buồn và muốn khóc… Hãy gọi cho tôi!
    Tôi không hứa sẽ làm cho bạn cười, nhưng biết đâu tôi sẽ khóc cùng bạn!

10. Thành viên cấp cao Hình đại diện của bLang
    Địa chỉ
    HD
    Post Thanks / Like
    bLang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Thứ 1: Bạn xem lại có văn bản của bộ quy định gói đào tạo chuyên môn bao gồm những khoản gì k? Nếu có thì nhờ chỗ đào tạo xác nhận dùm để bạn thanh toán khoản mà Bộ không hỗ trợ.
    Thứ 2: Bạn chỉ cần giấy đi đường có thủ trưởng duyệt là được, kèm theo kế hoạch công tác có duyệt của Giám đốc. Người được cử đi công tác vẫn hưởng lương bình thường
    " Em hãy là một người phụ nữ đẹp - nếu em muốn, người thông minh - nếu em có thể. Nhưng nhất thiết - em phải là một người biết điều"::[/COLOR][/SIZE]

11. Thành viên Hình đại diện của buonvuvo2001
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like
    buonvuvo2001 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Các anh chị cho em hỏi đi Khánh Hòa thì phụ cấp lưu trú là được bao tiền ạ?