Thủ tục mua xe ô tô

• Thread starter nambao777
  • Ngày gửi
N

nambao777

Guest
18/9/09
16
0
1
40
thot not
Chào các anh chị!
Đơn vị em vừa được cơ quan chủ quản cho chủ trương mua xe ôtô phục vụ công tác của đơn vị. Đơn vị em là đơn vị sự nghiệp có thu, em là lính quá mới, chưa rành về thủ tục và hồ sơ cần thiết để quyết toán hợp lý, hợp lệ. Anh chị nào có kinh nghiệm về việc mua sắm tài sản chỉ giúp em với. Thanks các anh chị rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Đây là mua tài sản phục vụ công tác bằng vốn nhà nước nên thực hiện mua sắm theo quy định của pháp luật về đấu thầu mua sắm tài sản
tham khảo thông tư 63/2007/TT-BTC và thông tư 131/2007/TT-BTC về đấu thầu mua sắm tài sản
tài sản này là xe ô tô phục vụ công tác, nên theo dõi quản lý sử dụng được hướng dẫn ở thông tư 103/2007/TT-BTC về tiêu chuẩn,đinh mức, quản lý sử dụng phương tiện đi lại . . .

N

nambao777

Guest
18/9/09
16
0
1
40
thot not
Hoi them ti xiu nua

nhu vay trong truong hop cua em la chao hang canh tranh duoc ko? hay phai to chuc dau thau. Em con moi qua, chua hieu biet nhieu. Ve tieu chuan, dinh muc su dung xe thi ok roi

T

tridung73vn

Guest
2/7/07
35
0
0
50
TP. Ho Chi Minh
Không biết công văn số 5732 TC-QLCS ngày 15/11/1999 của BTC "về việc mua xe otô lắp ráp trong nước không qua đấu thầu" còn hiệu lực không, bạn tham khảo thử .
bạn phải có công văn xin ý kiến Sở chủ quản, Sở chủ quản sẽ hỏi Sở TC và trả lời chấp nhận hay ko chấp nhận , trong công văn xin ý kiến bạn nêu chủng lọai xe, hảng sản xuất, giá tiền ...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA