Chuyển tiền qua ngân hàng theo hoá đơn.

• Thread starter dautayhd85
  • Ngày gửi
D

dautayhd85

Guest
21/10/09
18
0
0
ha noi
Hôm nay mình mang tiền ra ngân hàng để chuyển khoản thanh toán tiền hàng cho nhà cung cấp. Chị giao dịch viên nói là Cty em đã đăng ký chữ ký kế toán trưởng chưa?( Quy định này áp dụng từ ngày 01/09/2009) Bên mình Cty nhỏ thì ko có kế toán truởng thì phải đăng ký chữ ký của người phụ trách kế toán.... buồn hết biết luôn, lại phải ra về.
à, nhân tiện tớ hỏi cả nhà chút nhé. Nếu trên hoá đơn của tớ là 100tr nhưng tớ mới chuyển đc có 50 tr thôi còn 50 tr thì sang tháng sau tớ chuyển có đc ko? hay la phải chuyển hết 100 tr 1 lần luôn?????:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phankimnuong

Sơ cấp
14/1/09
49
0
0
37
Thanh Xuân -, Hà Nội
1,uh nếu ko có KTT bạn phải đăng ký kế toán thui mà chắc bạn đang hỏi là của Ngân hàng NN đúng ko?
2, Bạn TT 50tr cung đc ko nhất thiết phải thanh toán toàn bộ đâu

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
..Chị giao dịch viên nói là Cty em đã đăng ký chữ ký kế toán trưởng chưa?( Quy định này áp dụng từ ngày 01/09/2009) Bên mình Cty nhỏ thì ko có kế toán truởng thì phải đăng ký chữ ký của người phụ trách kế toán.... buồn hết biết luôn, lại phải ra về.
Ngân hàng thì ko ktra tính hợp fáp của KTT trong DN, nhưng nếu GĐ ký qđịnh đ/ký cho e KTT tại NH thì GĐ fải chịu trách nhiệm v/v này.
..
à, nhân tiện tớ hỏi cả nhà chút nhé. Nếu trên hoá đơn của tớ là 100tr nhưng tớ mới chuyển đc có 50 tr thôi còn 50 tr thì sang tháng sau tớ chuyển có đc ko? hay la phải chuyển hết 100 tr 1 lần luôn?????:wall:

*e muốn hỏi v/v được fép khấu trừ thuế gtgt hay là ng/tắc của việc thanh toán?
- nếu hđơn gtrị >20tr đ thì nếu e chuyển khoản sẽ đc k/trừ thuế gtgt, ko l/quan tới số lần chuyển tiền.
- số lần thanh toán e căn cứ vào điều khoản thanh toán trong hđồng kinh tế giữa 2 bên,

thân

P

phuoc6247

Guest
26/10/09
5
0
0
36
tp.hcm
cam on cac ban

T

trungthanh1985

Guest
14/10/09
21
0
0
38
ha nam
mình cũng cũng từng bị hỏi như vậy bên mình giao dịch với bên Techcombank. nếu đăng ký KTT thì phải có chữ ký của kế toán trưởng còn không đăng ký thì mình có thể bỏ trống mà. chỉ cần có đầy đủ chữ ký dấu của GD

T

tinhthuy

Guest
25/6/09
2
0
0
37
nam định
hạch toán làm sao ?

các bác ơi cho em hỏi cái này với
tại em mới kinh nghiệm còn ít lắm nhờ các bác chỉ giáo
Cty em làm bên kinh doanh thương mại mặt hàng điện tử
em mới vào cty làm đc 1 tuần
ở tài khoản 131 của cty em tù tháng 01 tới 07 số dư đều ở bên nợ nhưng riêng tháng 08 và tháng 9 số dư nợ lại âm
em hỏi ktoán ở đó thi đc biết tháng 09 có chuyển 1 số tiền 200tr khách hàng ko lấy hoá đơn mà lại chuyển vào TK NH nên 131 âm
giờ phải hạch toán làm sao xin các bác giúp em với
cho em hỏi thêm vấn đề này nữa
Vd: tháng 06 131 dư nợ :20tr
tháng 07 : nợ 131 : 30tr
Tháng 07 : Thu nợ khách hàng 112: 25tr
Dư tháng 07 131 :25tr.làm như thế đúng hay sai .em thắc mắc là:nợ tháng 06 20tr ma thu ngân hàng lại 30tr hạch toán như thế cos đc ko ?
các bác chỉ bảo em sớm với nhé em cần gấp lắm
Xin cảm ơn tất cả

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA