Căn lề trên Excel

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

kết quả từ 1 tới 6 trên 6
18,705 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của lien_aps
    Post Thanks / Like
    lien_aps vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Căn lề trên Excel

Mình đang gặp khó khăn trong việc căn chỉnh lề trên excel, có ai gặp trường hợp tương tự thì mách mình cách xử lý như thế nào nhé:

Cụ thể như thế này: khi mình muốn print trên một trang giấy khổ A4, sau khi view lên mình đã kéo giãn hết lề giấy (tức là chế độ lể giấy lúc đó = 0). Nhưng sau khi in ra, thì nó vẫn cách mép giấy 3cm.

Làm thế nào để khi in ra phần văn bản của mình được sát với mép giấy?

Các bạn có cách nào thì chỉ giùm. Cám ơn nhiều.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của WhoamI
    Địa chỉ
    Cố lên, cứ đi rồi sẽ tới!
    Post Thanks / Like
    WhoamI vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Có thể do chị đã cài đặt cỡ giấy trong phần printing preferences/page setup của máy in không phải là cỡ A4?
    Để khi view trên print preview của Excel như nào sẽ in ra sẽ như thế ấy thì cỡ giấy đặt trong Excel phải trùng cỡ giấy đặt ở Máy in

- Đặt cỡ giấy in trong Excel vào File/print/properties/page setup đặt page size và output size đều là cỡ A4.

- Đặt cỡ giấy in ở Máy in chị vào control panel ---- Printers and Faxes--- chọn máy in đang hoạt động nếu có nhiều máy in ----click chuột phải chọn properties/page setup đặt page size và output size đều là cỡ A4.
    Trước máy em cũng bị thế sửa lại cỡ giấy như cách trên thấy không bị lỗi nữa!Chị thử xem sao ạh!

4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của ForestC
    Địa chỉ
    E'rywhere
    Post Thanks / Like
    ForestC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Em WhoamI giỏi lắm! Bạn xem lại theo hướng dẫn của WhoamI xem sao, thường thì khi chưa được thiếp lập các tùy chọn người dùng, máy hay để khổ giấy mặc định là kiểu Letter ( Đại ca Gates cứ làm như ai cũng thích viết thư như Gates không bằng.) do vậy, ta phải chuyển lại thành khổ giấy thông thường mà người Việt Nam ta hay dùng là khổ loại A4.

Thêm nữa, bạn lưu ý là khi bạn vào phần căn chỉnh lề lối, khi nào xong thì bạn đừng bấm OK nhé (bấm OK sẽ nó sẽ hỏi Irglore hoặc Fix ) vì khi đó nó sẽ hoặc là chẳng chỉnh cái gì cho bạn, hoặc là chỉnh theo ý thích của ông anh Williams Gates mà đại ca Gates thì ở Tây biết gì sở thích của Việt Nam. Thay vào đó bạn bấm vào nút Defauls thì những gì bạn chỉnh sẽ được in ra đúng như thế.

Chúc bạn thành công dù chỉ là trong cái việc nhỏ xinh này !

5. Thành viên Hình đại diện của lien_aps
    Post Thanks / Like
    lien_aps vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    ok! mình đã làm được rồi. Cám ơn mọi người nhiều. Thank a lot.

6. Cố lên! Cố lên... Hình đại diện của NgânGiang
    Địa chỉ
    Trong Mây mù
    Post Thanks / Like
    NgânGiang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi MaiKa
    Em WhoamI giỏi lắm! Bạn xem lại theo hướng dẫn của WhoamI xem sao, thường thì khi chưa được thiếp lập các tùy chọn người dùng, máy hay để khổ giấy mặc định là kiểu Letter ( Đại ca Gates cứ làm như ai cũng thích viết thư như Gates không bằng.) do vậy, ta phải chuyển lại thành khổ giấy thông thường mà người Việt Nam ta hay dùng là khổ loại A4.

Thêm nữa, bạn lưu ý là khi bạn vào phần căn chỉnh lề lối, khi nào xong thì bạn đừng bấm OK nhé (bấm OK sẽ nó sẽ hỏi Irglore hoặc Fix ) vì khi đó nó sẽ hoặc là chẳng chỉnh cái gì cho bạn, hoặc là chỉnh theo ý thích của ông anh Williams Gates mà đại ca Gates thì ở Tây biết gì sở thích của Việt Nam. Thay vào đó bạn bấm vào nút Defauls thì những gì bạn chỉnh sẽ được in ra đúng như thế.

Chúc bạn thành công dù chỉ là trong cái việc nhỏ xinh này !
    Bạn MaiKa lộn tiệm rồi. Người ta hỏi trong Excel cơ mà. Cách mà bạn nói là làm trong MS Word, cách ấy không đụng gì đến Print default đâu, mà nó thay đổi định dạng trong file normal.dot của MS Word. Tương tự như thay đổi trang in của bạn, có thể đổi font, cỡ chữ ngầm định. Các ngầm định này trở về nguyên thủy khi file normal.dot bị xóa.

Mây trời mờ mịt
    Sông nước mênh mông

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của ForestC
    Địa chỉ
    E'rywhere
    Post Thanks / Like
    ForestC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    hehe, hoá ra mình bị lộn tiệm, hì, thế thì sorry vậy, để về xem lại cái, NgânGiang bắt lỗi đẹp ghê, U R a CPA, aren't U?