Hợp đồng thuê nhân công ngoài

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 20
9,594 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Vu Hai Anh
    Địa chỉ
    lam dong
    Post Thanks / Like
    Vu Hai Anh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Hợp đồng thuê nhân công ngoài

Chào các anh chị trên diễn đàn.
    Cty em là cty quảng cáo vì vậy có nhiều công trình phải khoán cho đội thi công bên ngoài,mà đội thi công này chưa có MST cá nhân, cty em cũng không ký hợp đồng khoán với họ (Đại loại là hễ có công trình thì giao cho họ,khi họ làm xong thì trả tiền) nhưng giờ em muốn đưa chi phí tiền công khoán đó vào chi phí hợp lí đề tính thuế thì em phải làm thế nào?Rất mong được chỉ giáo ah.
    Thanks rất nhìu.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên Hình đại diện của aki2009
    Địa chỉ
    Thái Bình
    Post Thanks / Like
    aki2009 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    ban ah doi voi truong hop thue nhan cong ngoai ma khong ky hop dong nhu cong ty ban thi ban phai khai thue TNCN cho nhung nguoi do. Doi voi mot lan chi tra tren 500000 thi ban trich lai 10% va nop thue TNCN cho nhung nguoi do va tinh chi phi tien luong hang thang binh thuong thoi

4. Thành viên Hình đại diện của dothanhluan
    Địa chỉ
    QN
    Post Thanks / Like
    dothanhluan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Vu Hai Anh Xem bài
    Cty em là cty quảng cáo vì vậy có nhiều công trình phải khoán cho đội thi công bên ngoài,mà đội thi công này chưa có MST cá nhân, cty em cũng không ký hợp đồng khoán với họ (Đại loại là hễ có công trình thì giao cho họ,khi họ làm xong thì trả tiền) nhưng giờ em muốn đưa chi phí tiền công khoán đó vào chi phí hợp lí đề tính thuế thì em phải làm thế nào?Rất mong được chỉ giáo ah.
    Thanks rất nhìu.
    Tốt nhất là mỗi lần giao việc cứ làm cái hợp đồng giao việc, đại loại là xét trên nhu cầu của công ty A và khả năng cung cấp dịch vụ của đội thi công B, công ty A giao cho đội B thực hiện công việc sau, thời hạn hoàn thành là bao nhiêu, tiền bao nhiêu.
    Còn nếu không thì làm kiểu như hợp đồng nguyên tắc vậy.
    Mỗi lần thanh toán từ 500.000 trở lên thì trích lại 10% để nộp thuế và cấp cho họ cái chứng từ khấu trừ thuế
    Phần B. chỉ là cá nhân ko ký hợp đồng lao động thôi chứ đâu phải là ko có hợp đồng gì?
    thay đổi nội dung bởi: dothanhluan, ngày 30-10-2009 lúc 10:25

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Vu Hai Anh
    Địa chỉ
    lam dong
    Post Thanks / Like
    Vu Hai Anh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi dothanhluan Xem bài
    Tốt nhất là mỗi lần giao việc cứ làm cái hợp đồng giao việc, đại loại là xét trên nhu cầu của công ty A và khả năng cung cấp dịch vụ của đội thi công B, công ty A giao cho đội B thực hiện công việc sau, thời hạn hoàn thành là bao nhiêu, tiền bao nhiêu.
    Còn nếu không thì làm kiểu như hợp đồng nguyên tắc vậy.
    Mỗi lần thanh toán từ 500.000 trở lên thì trích lại 10% để nộp thuế và cấp cho họ cái chứng từ khấu trừ thuế
    Phần B. chỉ là cá nhân ko ký hợp đồng lao động thôi chứ đâu phải là ko có hợp đồng gì?
    Cty em có kí hợp đồng với bên thi cồng đó, chỉ kí tên giám đốc và tên người thi công không đóng dấu tròn cty, như vậy hợp đồng đó có hợp lí k?

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của lamhic
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Post Thanks / Like
    lamhic vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Vu Hai Anh Xem bài
    Thanks rất nhìu.
    Có 2 trường hợp.
    - TH1. Công ty ký hợp đồng giao khoán với đại diện tổ, lập danh sách nhân viên có uỷ quyền rồi làm thủ nộp thuế và xin cấp hoá đơn lẻ nhân công.
    - TH2. Công ty ký hợp đồng lao động thời vụ với công nhân ( Nhưng phải làm cấp MST cho công nhân, cam kết mẫu 23 theo TT 62, làm hợp đồng thời vụ) thì tạm thời chưa phải khấu trừ thuế TNCN 10%.

7. Thành viên Hình đại diện của kieuhoang
    Địa chỉ
    hn
    Post Thanks / Like
    kieuhoang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mình cũng có 1 câu hỏi như Hải Anh. Bên mình làm thiết bị VP,có xuất hoá đơn bảo trì máy tính, máy in và làm mạng cho khách. Bây giờ mình muốn làm hợp đồng thuê khoán nhân công ( không thuê thực cả nhà nhé). Mình dự định làm 400.000/người để khỏi fải trích lại 10%. Từ đầu năm mình đã xuất khá nhiều hoá đơn như Bảo trì và làm mạng rồi. Bây giờ mình làm hợp đồng thuê khoán thì mình sẽ để ngày tháng thanh toán cho nhân công thế nào để ổn nhất. để thuế chấp nhận là CF hợp lý hả cả nhà? Tư vấn giúp mình nhé.

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của minhnt9
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    minhnt9 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lamhic Xem bài
    Có 2 trường hợp.
    - TH1. Công ty ký hợp đồng giao khoán với đại diện tổ, lập danh sách nhân viên có uỷ quyền rồi làm thủ nộp thuế và xin cấp hoá đơn lẻ nhân công.
    - TH2. Công ty ký hợp đồng lao động thời vụ với công nhân ( Nhưng phải làm cấp MST cho công nhân, cam kết mẫu 23 theo TT 62, làm hợp đồng thời vụ) thì tạm thời chưa phải khấu trừ thuế TNCN 10%.
    Bên em là cty xây dựng, công nhân thời vụ nhiều mà thay đổi ra, vào liên tục, cũng vẫn phải khai cấp MST à? Làm sao xuể đây? Thế thì có người chưa kịp nhận MST lại đã nghỉ việc rồi,

9. Thành viên Hình đại diện của saigonquangngai
    Địa chỉ
    quảng ngãi
    Post Thanks / Like
    saigonquangngai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Công ty mình cũng gặp trường hợp như trên. Nhưng mình làm hợp đồng giữa giám đốc cty và tất cả những người công nhân đó. Nếu trên 500.000/1công nhân thì phải thu 10% nộp thuế TNCN

10. Thành viên Hình đại diện của hoang thi hong
    Địa chỉ
    Cam Pha _ Quang Ninh
    Post Thanks / Like
    hoang thi hong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    mình cũng nghĩ như bạn minhnt9 đấy vì thuê công nhân ngoài nên ra vào liên tục làm sao mà lam MST cho họ bây giờ có cách nào hay hơn ko? hôm nọ mình sang bên chi cục thuế hỏi người ta bảo chỉ cần làm hợp đồng và bản thanh lý hợp đồng là bên thuế sẽ cấp hoá đơn cho mình đó,

11. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nguyenvan249
    Địa chỉ
    HA NOI
    Post Thanks / Like
    nguyenvan249 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cho mình hỏi.nếu công ty mình thuê nhân công thời vụ thuê ngoài, nhưng chỉ trong 1 hay tuần là làm xong thui, công nhân thuê ngoài ấy có mã số thuế rùi bên mình cũng làm hợp đồng giao khoán. Vậy phần thuế thu nhập cá nhân ấy mình có phải khấu trừ 10% để hạch toán vào chi phí k? Mình hỏi nữa là nếu đã làm hợp đồng khoán rùi thì mình có phải làm hợp đồng lao động nữa k