Không đánh dấu âm (-) trong quyết toán thuế TNDN

• Thread starter danghuyen23
  • Ngày gửi
D

danghuyen23

Guest
1/10/09
12
0
0
Hải Phòng
Mình sử dụng 2 máy tính. Mình làm lại báo cáo tài chính và quyết toán TNDN 2008. Một máy thì mình gõ được dấu âm ở các chỉ tiêu như giá trị hao mòn luỹ kế, các khoản dự phòng...ở bảng cân đối kế toán còn ở quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp khi mình gõ chỉ tiêu các khoản lỗ từ năm trước thì luôn báo sai. Máy không cho nhận chỉ tiêu đó. Nếu không nhập chỉ tiêu đó thì in được bình thường.
Các bạn chỉ giúp mình với, mình đang cần ngay để nộp lại. Thanks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mình sử dụng 2 máy tính. Mình làm lại báo cáo tài chính và quyết toán TNDN 2008. Một máy thì mình gõ được dấu âm ở các chỉ tiêu như giá trị hao mòn luỹ kế, các khoản dự phòng...ở bảng cân đối kế toán còn ở quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp khi mình gõ chỉ tiêu các khoản lỗ từ năm trước thì luôn báo sai. Máy không cho nhận chỉ tiêu đó. Nếu không nhập chỉ tiêu đó thì in được bình thường.
Các bạn chỉ giúp mình với, mình đang cần ngay để nộp lại. Thanks.

"còn ở quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp khi mình gõ chỉ tiêu các khoản lỗ từ năm trước thì luôn báo sai "
Bạn cỏ số "âm" à ?

D

danghuyen23

Guest
1/10/09
12
0
0
Hải Phòng
Mình không gõ dấu âm. Lỗ các năm trước của mình lớn hơn lợi nhuận năm nay. Bạn có OL ở yahoo không? Mình có thể nói chuyện trên yahoo cho nhanh đc không? nick của mình là con_gaivn. Cám ơn bạn nhiều.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
"còn ở quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp khi mình gõ chỉ tiêu các khoản lỗ từ năm trước thì luôn báo sai "
Bạn cỏ số "âm" à ?

Bạn phải làm phụ lục (03-2A) chuyển lổ trước thì chương trình mới chấp nhận "lổ từ các năm trước" ở TK tự QT.
Thử đị bạn !

D

danghuyen23

Guest
1/10/09
12
0
0
Hải Phòng
Bạn phải làm phụ lục (03-2A) chuyển lổ trước thì chương trình mới chấp nhận "lổ từ các năm trước" ở TK tự QT.
Thử đị bạn !
Mình không thấy phụ lục đó trong phần mềm. Bạn chỉ cho mình với. Cám ơn bạn nhìu.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mình không thấy phụ lục đó trong phần mềm. Bạn chỉ cho mình với. Cám ơn bạn nhìu.

Vào TK QT thuế TNDN năm (mẫu 03) sau đó bấm chọn vào ô "chọn phụ lục kê khai" rồi kiếm cái nào mình cần mà làm......

T

truongmusic

Guest
20/4/09
1
0
0
49
ngo 165 thai ha
minh xin hoi cac ban quyet toan thue cuoi nam co o trong phan men HTKKT khong va cach lam nhu bao cao qui phai khong. ai biet xin tra loi giup cam on cac ban nhieu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA