đăng ký cấp mã số thuế TNCN ko gửi file qua mạng

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Webketoan - Dịch vụ chữ ký số và khai thuế qua mạng

Trang 1/3 123 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 22
16,467 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của so troi da dinh
    Địa chỉ
    ha nam
    Post Thanks / Like
    so troi da dinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

đăng ký cấp mã số thuế TNCN ko gửi file qua mạng

Ngày 24/9/09 mình làm hồ sơ xin cấp mã số thuế TNCN cho mình và 2 người cùng cty.
    mình đã in ra, đóng dấu nộp cơ quan thuế ( chi cục thuế đống đa) mình cóp cả vào usb nhưng khi nộp họ ko nhận usb mà chỉ nhận bản giấy, mình ko gửi file qua trang web tncnonline.com ( vì mình nghe mọi người chồ mình nói lúc mình làm HS tức 24/9/09 đã hết hạn đăng ký qua mạng- 31/08/09). đến 24/10 ( 1 tháng sau) mình ra cục thuế hỏi về mã số thuế họ hỏi đã gửi qua mạng chưa, mình bảo chưa, họ bảo mình về gửi qua mạng vào trang tncnoline.com, và họ tả mã số thuế qua mạng, vậy mình ko làm lại bản giấy có được ko ?, mình nhận mã số thuế ở đâu, vào hòm thư mình cung cấp trên file hay vào đâu để nhận ? mong mọi người giúp đỡ, thanks.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên Hình đại diện của cat lucky87
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like
    cat lucky87 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi so troi da dinh Xem bài
    Ngày 24/9/09 mình làm hồ sơ xin cấp mã số thuế TNCN cho mình và 2 người cùng cty.
    mình đã in ra, đóng dấu nộp cơ quan thuế ( chi cục thuế đống đa) mình cóp cả vào usb nhưng khi nộp họ ko nhận usb mà chỉ nhận bản giấy, mình ko gửi file qua trang web tncnonline.com ( vì mình nghe mọi người chồ mình nói lúc mình làm HS tức 24/9/09 đã hết hạn đăng ký qua mạng- 31/08/09). đến 24/10 ( 1 tháng sau) mình ra cục thuế hỏi về mã số thuế họ hỏi đã gửi qua mạng chưa, mình bảo chưa, họ bảo mình về gửi qua mạng vào trang tncnoline.com, và họ tả mã số thuế qua mạng, vậy mình ko làm lại bản giấy có được ko ?, mình nhận mã số thuế ở đâu, vào hòm thư mình cung cấp trên file hay vào đâu để nhận ? mong mọi người giúp đỡ, thanks.
    Em cũng vừa mới gửi qua mạng ma. Cũng phải gửi cả trên giấy kết suất in từ phần mềm ra rùi cộp cái dấu của giám đốc gửi rùi tiếp tục chờ đợi 10 ngày sau là có mã người ta gửi vào mail mà mình đã đăng ký mà.hi

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của quytda
    Địa chỉ
    055
    Post Thanks / Like
    quytda vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trước đó bạn đã gởi bản in ra giấy rồi,bây giờ bạn không cần gởi nửa,bạn truy cập vào trang web tncnonline.com.vn và đăng nhập thông tin,vào mục tra cứu file.

5. www.tapchiketoan.vn Hình đại diện của phantuannam
    Địa chỉ
    Quận 12 - Hồ Chí Minh
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add phantuannam on Facebook Add phantuannam on Google+
    Add phantuannam on Linkedin
    phantuannam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trường hợp của bạn tốt nhất nên thực hiện lại việc đăng ký thông qua phần mềm TNCN 2.2, sau đó kết xuất file và vào trang http://tncnonline.com.vn/default.htm gửi file vừa trích xuất.

Sau một thời gian (lâu hay mau còn tùy), bạn vào hồ sơ đã tạo để xem kết quả...

Có nghĩa là gửi và nhận hồ sơ tại http://tncnonline.com.vn thông qua tài khoản của bạn!

Vậy nhé!

6. Thành viên Hình đại diện của Danxigon
    Địa chỉ
    tp hcm
    Post Thanks / Like
    Danxigon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi phantuannam Xem bài
    trường hợp của bạn tốt nhất nên thực hiện lại việc đăng ký thông qua phần mềm tncn 2.2, sau đó kết xuất file và vào trang http://tncnonline.com.vn/default.htm gửi file vừa trích xuất.

Sau một thời gian (lâu hay mau còn tùy), bạn vào hồ sơ đã tạo để xem kết quả...

Có nghĩa là gửi và nhận hồ sơ tại http://tncnonline.com.vn thông qua tài khoản của bạn!

Vậy nhé!
    cho minh hỏi, mình cài phầm mềm kê khái thuế 2.1.0, thì làm sao để lập trên phần mềm và kết xuất ra -> chỉ cho mình với

7. Thành viên Hình đại diện của BonMat
    Địa chỉ
    TP.Hồ Chí Minh
    Post Thanks / Like
    BonMat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    23-03-2010, 13:56 #6
    Moi nguoi dang noi ve thue thu nhap ca nhan
    Ban muon hoi ve phan mem khai thue HTKK phai ko..tien day minh bao cho ban biet ...phan mem HTKK da duoc up len 2.5.1 roi...2.1.0 da la qua khu cach su dung cung khong co gi thay doi...tat ca chi tiet deu co san trong do...ban co the down ve va tham khao them...

8. Thành viên Hình đại diện của Thanhha25092006
    Địa chỉ
    hanoi
    Post Thanks / Like
    Thanhha25092006 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    các anh chi ơi cho em hoi: em đã gửi bảng kê hồ sơ đăng ký thuế ra chi cục thuế 01 bản và gửi qua mạng 01 bản, trong bảng kê đó em đã kê khai cho 9 nhân viên nhưng kết quả thì chỉ có 1 mình xếp em có mã số thuế cá nhân thôi ạ, những người còn lại k có MST và thuế cũng k báo lỗi gì cả. Vậy bây giờ em phải làm thế nào, có anh chi nào biết thì chỉ giúp em với, em cám ơn.

9. Thành viên Hình đại diện của Thanhha25092006
    Địa chỉ
    hanoi
    Post Thanks / Like
    Thanhha25092006 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cty em là đơn vị hạch toán phụ thuộc vậy báo cáo tài chính cuối năm 2009 em có phải nộp ra thuế không a? và cả báo cáo quyết toán thuế TNDN nữa, có anh chị nào biết chỉ giúp em với, em là kế toán mới nên có nhiều cái chưa biết mong anh, chị chỉ bảo. em cám ơn

10. Thành viên cấp cao Hình đại diện của nhungmuadauyeu
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Post Thanks / Like
    nhungmuadauyeu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    10-05-2010, 16:48 #9
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Thanhha25092006 Xem bài
    các anh chi ơi cho em hoi: em đã gửi bảng kê hồ sơ đăng ký thuế ra chi cục thuế 01 bản và gửi qua mạng 01 bản, trong bảng kê đó em đã kê khai cho 9 nhân viên nhưng kết quả thì chỉ có 1 mình xếp em có mã số thuế cá nhân thôi ạ, những người còn lại k có MST và thuế cũng k báo lỗi gì cả. Vậy bây giờ em phải làm thế nào, có anh chi nào biết thì chỉ giúp em với, em cám ơn.
    Không ai trả lời câu hỏi của thanhha25092006 sao. Hien nay E cũng đang bị rắc rối giống vậy. Thấy sếp bảo trước khi E vào làm đã đăng ký cho sếp và mấy người khác. Nhưng bây giờ tra cứu MST thì chỉ sếp có. Bác nào trả lời giúp E với.
    Sau cơn mưa, trời lại sáng!

11. Thành viên cấp cao Hình đại diện của cogaitaydaivn
    Địa chỉ
    TP HCM
    Post Thanks / Like
    cogaitaydaivn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi nhungmuadauyeu Xem bài
    Không ai trả lời câu hỏi của thanhha25092006 sao. Hien nay E cũng đang bị rắc rối giống vậy. Thấy sếp bảo trước khi E vào làm đã đăng ký cho sếp và mấy người khác. Nhưng bây giờ tra cứu MST thì chỉ sếp có. Bác nào trả lời giúp E với.
    Bạn vào tncnonline.com.vn rồi tra số mã số thuế, bạn tra số chứng minh nhân dân của những người còn lại là được mà. Có thể họ đã có mã số thuế cá nhân rồi nên cơ quan thuế không cấp mã số mới thôi.
    Chúc bạn may mắn!