đăng ký cấp mã số thuế TNCN ko gửi file qua mạng

• Thread starter so troi da dinh
  • Ngày gửi
S

so troi da dinh

Sơ cấp
18/9/09
20
0
1
ha nam
Ngày 24/9/09 mình làm hồ sơ xin cấp mã số thuế TNCN cho mình và 2 người cùng cty.
mình đã in ra, đóng dấu nộp cơ quan thuế ( chi cục thuế đống đa) mình cóp cả vào usb nhưng khi nộp họ ko nhận usb mà chỉ nhận bản giấy, mình ko gửi file qua trang web tncnonline.com ( vì mình nghe mọi người chồ mình nói lúc mình làm HS tức 24/9/09 đã hết hạn đăng ký qua mạng- 31/08/09). đến 24/10 ( 1 tháng sau) mình ra cục thuế hỏi về mã số thuế họ hỏi đã gửi qua mạng chưa, mình bảo chưa, họ bảo mình về gửi qua mạng vào trang tncnoline.com, và họ tả mã số thuế qua mạng, vậy mình ko làm lại bản giấy có được ko ?, mình nhận mã số thuế ở đâu, vào hòm thư mình cung cấp trên file hay vào đâu để nhận ? mong mọi người giúp đỡ, thanks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cat lucky87

Guest
11/11/09
3
0
0
ha noi
Ngày 24/9/09 mình làm hồ sơ xin cấp mã số thuế TNCN cho mình và 2 người cùng cty.
mình đã in ra, đóng dấu nộp cơ quan thuế ( chi cục thuế đống đa) mình cóp cả vào usb nhưng khi nộp họ ko nhận usb mà chỉ nhận bản giấy, mình ko gửi file qua trang web tncnonline.com ( vì mình nghe mọi người chồ mình nói lúc mình làm HS tức 24/9/09 đã hết hạn đăng ký qua mạng- 31/08/09). đến 24/10 ( 1 tháng sau) mình ra cục thuế hỏi về mã số thuế họ hỏi đã gửi qua mạng chưa, mình bảo chưa, họ bảo mình về gửi qua mạng vào trang tncnoline.com, và họ tả mã số thuế qua mạng, vậy mình ko làm lại bản giấy có được ko ?, mình nhận mã số thuế ở đâu, vào hòm thư mình cung cấp trên file hay vào đâu để nhận ? mong mọi người giúp đỡ, thanks.
Em cũng vừa mới gửi qua mạng ma. Cũng phải gửi cả trên giấy kết suất in từ phần mềm ra rùi cộp cái dấu của giám đốc gửi rùi tiếp tục chờ đợi 10 ngày sau là có mã người ta gửi vào mail mà mình đã đăng ký mà.hi:015:

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Trước đó bạn đã gởi bản in ra giấy rồi,bây giờ bạn không cần gởi nửa,bạn truy cập vào trang web tncnonline.com.vn và đăng nhập thông tin,vào mục tra cứu file.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Trường hợp của bạn tốt nhất nên thực hiện lại việc đăng ký thông qua phần mềm TNCN 2.2, sau đó kết xuất file và vào trang http://tncnonline.com.vn/default.htm gửi file vừa trích xuất.

Sau một thời gian (lâu hay mau còn tùy), bạn vào hồ sơ đã tạo để xem kết quả...

Có nghĩa là gửi và nhận hồ sơ tại http://tncnonline.com.vn thông qua tài khoản của bạn!

Vậy nhé!

D

Danxigon

Guest
23/11/09
2
0
0
tp hcm
trường hợp của bạn tốt nhất nên thực hiện lại việc đăng ký thông qua phần mềm tncn 2.2, sau đó kết xuất file và vào trang http://tncnonline.com.vn/default.htm gửi file vừa trích xuất.

Sau một thời gian (lâu hay mau còn tùy), bạn vào hồ sơ đã tạo để xem kết quả...

Có nghĩa là gửi và nhận hồ sơ tại http://tncnonline.com.vn thông qua tài khoản của bạn!

Vậy nhé!

cho minh hỏi, mình cài phầm mềm kê khái thuế 2.1.0, thì làm sao để lập trên phần mềm và kết xuất ra -> chỉ cho mình với

B

BonMat

Guest
25/8/07
3
0
0
TP.Hồ Chí Minh
Hi ban Dan xi gon

Moi nguoi dang noi ve thue thu nhap ca nhan
Ban muon hoi ve phan mem khai thue HTKK phai ko..tien day minh bao cho ban biet ...phan mem HTKK da duoc up len 2.5.1 roi...2.1.0 da la qua khu :015:cach su dung cung khong co gi thay doi...tat ca chi tiet deu co san trong do...ban co the down ve va tham khao them...:angel:

T

Thanhha25092006

Guest
20/3/10
16
0
0
hanoi
các anh chi ơi cho em hoi: em đã gửi bảng kê hồ sơ đăng ký thuế ra chi cục thuế 01 bản và gửi qua mạng 01 bản, trong bảng kê đó em đã kê khai cho 9 nhân viên nhưng kết quả thì chỉ có 1 mình xếp em có mã số thuế cá nhân thôi ạ, những người còn lại k có MST và thuế cũng k báo lỗi gì cả. Vậy bây giờ em phải làm thế nào, có anh chi nào biết thì chỉ giúp em với, em cám ơn.

T

Thanhha25092006

Guest
20/3/10
16
0
0
hanoi
Cty em là đơn vị hạch toán phụ thuộc vậy báo cáo tài chính cuối năm 2009 em có phải nộp ra thuế không a? và cả báo cáo quyết toán thuế TNDN nữa, có anh chị nào biết chỉ giúp em với, em là kế toán mới nên có nhiều cái chưa biết mong anh, chị chỉ bảo. em cám ơn

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
các anh chi ơi cho em hoi: em đã gửi bảng kê hồ sơ đăng ký thuế ra chi cục thuế 01 bản và gửi qua mạng 01 bản, trong bảng kê đó em đã kê khai cho 9 nhân viên nhưng kết quả thì chỉ có 1 mình xếp em có mã số thuế cá nhân thôi ạ, những người còn lại k có MST và thuế cũng k báo lỗi gì cả. Vậy bây giờ em phải làm thế nào, có anh chi nào biết thì chỉ giúp em với, em cám ơn.

Không ai trả lời câu hỏi của thanhha25092006 sao. Hien nay E cũng đang bị rắc rối giống vậy. Thấy sếp bảo trước khi E vào làm đã đăng ký cho sếp và mấy người khác. Nhưng bây giờ tra cứu MST thì chỉ sếp có. Bác nào trả lời giúp E với.

C

cogaitaydaivn

Trung cấp
16/9/08
137
0
18
TP HCM
Không ai trả lời câu hỏi của thanhha25092006 sao. Hien nay E cũng đang bị rắc rối giống vậy. Thấy sếp bảo trước khi E vào làm đã đăng ký cho sếp và mấy người khác. Nhưng bây giờ tra cứu MST thì chỉ sếp có. Bác nào trả lời giúp E với.
Bạn vào tncnonline.com.vn rồi tra số mã số thuế, bạn tra số chứng minh nhân dân của những người còn lại là được mà. Có thể họ đã có mã số thuế cá nhân rồi nên cơ quan thuế không cấp mã số mới thôi.
Chúc bạn may mắn!

M

meoluoi82

Guest
9/1/09
2
0
0
ha noi
cho em hỏi với ạ hiện nay tức là ngày 18/5/2010 thì có thể đăng ký thêm MST cá nhân cho công ty qua mạng nữa được không ạ. Em đã vào trang tncnonline.com.vn loay hoay mãi mà không được. Có bác nào bít lý do không giải thích hộ em với. Thanks các bác.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
cho em hỏi với ạ hiện nay tức là ngày 18/5/2010 thì có thể đăng ký thêm MST cá nhân cho công ty qua mạng nữa được không ạ. Em đã vào trang tncnonline.com.vn loay hoay mãi mà không được. Có bác nào bít lý do không giải thích hộ em với. Thanks các bác.

Vẫn đăng ký MST bình thường mà bạn, bạn "loay hoay" ra sao mà không được, nói rõ hơn xem, bị lổi gì ?

C

cogaitaydaivn

Trung cấp
16/9/08
137
0
18
TP HCM

Được chứ sao không? Bạn vào trang Web tncnonline.com.vn sau đó bấm chuột vào chữ "Đăng ký thuế", nhập đầy đủ thông tin trên màn hình:
- MST: MST của cơ quan bạn
- Ngày cấp MST: Được in trong Giấy CN ĐKT của cơ quan bạn
- Chọn cơ quan thuế và CQ thuế quản lý
- xác nhận thông tin
Sau khi nhập đầy đủ thông tin bấm chữ "Đăng nhập" để vào gửi file (nếu thông tin không chính xác thì bạn không đăng nhập được).
Đăng nhập thành công bạn tiếp tục nhập thông tin trên màn hình rồi chọn "gửi file" .
Bạn có thể tra cứu lại file đã gửi từ chứ năng "tra cứu file", bạn nhớ lưu ý là tên file không được trùng với những lần gửi trước nha. Nếu còn vấn đề gì thắc mắc bạn cứ post bài lên.

H

huongthuK9

Sơ cấp
30/3/09
11
0
0
Hà Nội
Cả nhà ơi cho mình hỏi, trước đây mình đăng ký mstcn cho 1 số người trong Cty & giờ đăng ký thêm, vìe bên mình làm xây dựng nên cứ lắt nhắt thỉnh thoảng lại bổ sung người cho Ctrình. mình nộp bản giấy rồi nhưng vào mạng để gửi file thì hệ thống đăng ký thuế cứ báo "file upload đã được xác nhận, bạn không thể gửi upload được nữa". Trong khi mình vào tra cứu mst thì chưa có mst của ai trong bản đăng ký mới này cả. Mình đang phân vân liệu bên thuế đã nhận file này chưa, tại sao khi upload file không ghi là "đã gửi file thành công"?hix

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
Cả nhà ơi cho mình hỏi, trước đây mình đăng ký mstcn cho 1 số người trong Cty & giờ đăng ký thêm, vìe bên mình làm xây dựng nên cứ lắt nhắt thỉnh thoảng lại bổ sung người cho Ctrình. mình nộp bản giấy rồi nhưng vào mạng để gửi file thì hệ thống đăng ký thuế cứ báo "file upload đã được xác nhận, bạn không thể gửi upload được nữa". Trong khi mình vào tra cứu mst thì chưa có mst của ai trong bản đăng ký mới này cả. Mình đang phân vân liệu bên thuế đã nhận file này chưa, tại sao khi upload file không ghi là "đã gửi file thành công"?hix
Mạn lưu ý, có thể bị trùng tên file với lần gởi trước.

M

manhtoan265

Guest
11/10/10
1
0
0
35
Thái bình
không thể gửi tệp tin đăng ký thuế tncn qua mạng

mình tải phần mềm 2.3 về máy để đăng ký thuế tncn qua mạng mà ko biết chọn phông chữ ntn nữa..mình không đánh được chữ "ư "hay "ơ" .mình dùng thử cả vietkey va unikey thì được nhưng khi gửỉ thì tệp tin không hợp lệ.bạn nao biết giúp mình phải làm ntn với.mình cảm ơn !

S

saobang1902

Guest
14/4/09
12
0
0
42
Đông Anh- Hà Nội
Mình cũng đang gặp rắc rối, các bạn giúp mình nhé! Mình đã tải phần mềm 2.3 về máy để đăng ký mã số thuế TNCN qua mạng nhưng lúc kết xuất ra flie gửi cơ quan thuế mở ra thì bị lỗi phông chữ ở phần giới tính và quốc tịch.:004:Mình đã thử lại nhiều lần nhưng vẫn bị thế. Không hiểu phần mềm có bị lỗi gì k. Các bạn xem giúp mình nhé, mình đã post file kết xuất từ phần mềm trong file đính kèm. nhờ các bạn xem giúp nhé

Đính kèm

• HAN-0104519375000-001.xls
    48 KB · Lượt xem: 103
D

dieu

Guest
19/11/04
56
0
6
govap
mình tải phần mềm 2.3 về máy để đăng ký thuế tncn qua mạng mà ko biết chọn phông chữ ntn nữa..mình không đánh được chữ "ư "hay "ơ" .mình dùng thử cả vietkey va unikey thì được nhưng khi gửỉ thì tệp tin không hợp lệ.bạn nao biết giúp mình phải làm ntn với.mình cảm ơn !

Bạn phải chọn chức năng "luôn sử dụng clipboard cho unicode" nếu dùng unikey. Bãng mã của bạn là unicode là ok.

Chúc bạn thành công

H

hangccic

Guest
2/6/10
1
0
0
Ha Noi
Em cũng gặp rắc rối trong việc đăng ký mã số thuế cá nhân cho mọi người trong cơ quan, nhà các Bác có kinh nghiệm giúp với? Em vào trang web TNCNonline.com.vn và vào phần đăng ký thuế điền đầy đủ các thông tin. Nhưng khi gửi đi thì báo "Ngày cấp MST không đúng, yêu cầu kiểm tra và nhập lại". Em không biết phải làm sao (em nhập đúng theo đăng ký kinh doanh).

170987

170987

最後まで希望を捨ててはいけない
19/7/10
285
3
18
36
cạnh nhà hàng xóm
Em cũng gặp rắc rối trong việc đăng ký mã số thuế cá nhân cho mọi người trong cơ quan, nhà các Bác có kinh nghiệm giúp với? Em vào trang web TNCNonline.com.vn và vào phần đăng ký thuế điền đầy đủ các thông tin. Nhưng khi gửi đi thì báo "Ngày cấp MST không đúng, yêu cầu kiểm tra và nhập lại". Em không biết phải làm sao (em nhập đúng theo đăng ký kinh doanh).
Mình đã gặp phải trường hợp như bạn. Bạn vào trang web này

Vào mục tra cứu thông tin người nộp thuế để tra ngày cấp MST đúng theo cơ quan thuế.
Chúc bạn thành công !!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA