Định mức tiêu hao nhiên liệu

• Thread starter buikiem1980
  • Ngày gửi
B

buikiem1980

Trung cấp
18/4/09
130
0
0
ho chi minh
Chào tất cả các anh chị và các ban . anh chị và các bạn nào có mẫu xây dựng định mức tiêu hao nhiên liệu cho tàu kéo không vui lòng gỏi cho em với . em doc rất nhiều nhưng chỉ thấy cho xe thôi . nếu không có anh chị có thể hướng dẫn giúp em .dia chi mail cua em la truongminhkhiémale@gmail.com (nhó là cho tàu kéo hay tàu biển cũng đưoc nhé). thân chào.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Lĩnh vực bạn đang làm nó giống như là đặc thù rồi nên ít người làm trong lĩnh vực đó.
Mà bạn đã tham khảo và có mẫu xây dựng định mức tiêu hao nhiên cho xe rồi thì sao không xây dựng được định mức cho tàu kéo hay tàu biển nhỉ? Nó có khác gì lắm đâu. Muốn xây dựng được định mức thì phải căn cứ vào tình hình thực tế tại đơn vị bạn cũng như căn cứ vào mức tiêu thụ nhiên liệu thực tế của tàu kéo hay tàu biển mà bạn đang muốn xây dựng. Ví dụ như tàu biển thì bạn xây dựng là một hải lý tiêu thụ bao nhiêu lít dầu, lúc neo tại cảng bốc dỡ hàng là bao nhiêu giờ một lý dầu, ...

Sửa lần cuối:
D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
Tôi sẽ gửi cho bạn văn bản này để tham khảo nhé.

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
Chào tất cả các anh chị và các ban . anh chị và các bạn nào có mẫu xây dựng định mức tiêu hao nhiên liệu cho tàu kéo không vui lòng gỏi cho em với . em doc rất nhiều nhưng chỉ thấy cho xe thôi . nếu không có anh chị có thể hướng dẫn giúp em .dia chi mail cua em la truongminhkhiémale@gmail.com (nhó là cho tàu kéo hay tàu biển cũng đưoc nhé). thân chào.

Bạn viết rõ lại địa chỉ email nhé.

B

buikiem1980

Trung cấp
18/4/09
130
0
0
ho chi minh
cám ơn dungnt1959. địa chỉ mail của mình là :truongminhkhiem@gmail.com
cám ơn rất nhiều nhé

H

hoathienly289

Guest
19/3/10
1
0
0
Ninh Binh
Lam on giup minh voi!
Minh dang can mot bieu mau tieu hao nhien lieu cho cac loai xe oto
ai co thi gui cho minh voi nhe!

N

nga teo

Guest
11/1/10
3
0
0
37
daklak
cac anh chi jup em voi, em dang can mot mau dang ky dinh muc tieu hao nhien lieu cho xe tai , anh chi nao co cho em voi nhe. mail cua em la: hungcuong.bmt@gmail.com . EM CAM ON NHIU NHIU LAM

C

caheoxanh

Guest
7/5/09
9
0
0
hatay
chào các bạn, mình cũng đang cần bảng định mức tiêu hao nguyên vật liệu chế tạo máy biến áp, bạn nào có xin hãy gửi cho mình với nha. Cảm ơn nhiều, mình xin hậu tạ
Nice to meet all you:015: mail của mình là thanhhoaneu868@gmail.com

Sửa lần cuối:
T

ThucUyen

Guest
8/10/09
2
0
1
tp hcm
Chào các anh chị, em cũng dang cần bảng đăng ký định mức tiêu hao nhiên liệu cho xe ôtô. Ai có cho em xin mẫu với nhé!
Cảm ơn rất nhiều!
Mail của em là: thucuyen72@gmail.com

D

dongphuc2009

Guest
30/9/09
23
0
0
39
to 18 p. hong ha, yen bai
em cũng đang làm cái định mức tiêu hao nhiên liệu của xe ôtô 7 tấn + mấy cái máy xúc để nộp cơ quan thuế anh chị nào có mẫu biểu tính sẵn làm ơn email cho em theo địa chỉ: muahatim56788@yahoo.com. Để em tham khảo. Xin chân thành cảm ơn!

M

minhhangkt0805

Guest
14/11/09
1
0
0
bac ninh
Lam on giup minh voi!
Minh dang can mot bieu mau tieu hao nhien lieu cho cac loai xe oto
ai co thi gui cho minh voi nhe!
Thường thì định mức tiêu hao nhiên liệu khoảng 40-50%.còn tùy thuộc vào từng trường hợp cụ thể.chúc bạn thanh công:wall::1nono:

L

lityofthewalley

Sơ cấp
12/8/09
15
0
0
38
Ho chi minh
Chào các bạn.
Doanh nghiệp mình chuyên về mua bán vật liệu xây dựng
Có xe tải loại 4T5,
Vì là Doanh nghiệp mới thành lập, và mình cũng lần đâu tiên nghiên cứu về lĩnh vực này.
Nên khi CQ Thuế kêu nộp bảng xây dựng định mức tiêu hao nhiên liệu, mình không biết cách làm.
Lên đây tìm cũng không thấy mẫu.
Nếu bạn nào có thì send cho mình với (kèm hướng dẫn càng tốt)
Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ
Email của mình là thuyluthanh@gmail.com

H

hothimyloc

Guest
18/12/08
1
0
1
Tp.Ho Chi Minh
Chào các bạn !
Cty mình mới thành lập và hoạt động trong lĩnh vực vận tải biển.
Cty mới đóng mới 1 con tàu sông tải trọng 54 cont 20", vì là ngành đậc thù và mình cũng chưa làm về lĩnh vực này, nên mình nhờ các bạn nào đã làm về ngành này chỉ giúp mình cách hạch toán từ khi đưa TSCĐ là con tàu đóng mới này vào hoạt động, đăng ký định mức tiêu hao năng lượng, đăng ký & trích KH TSCĐ với cơ quan thuế, các khoản về tiền lương & tiền ăn của thuyền viên..các nghiệp vụ phát sinh liên quan khác...Mình chân thành cám ơn các bạn nhiều nhiều...địa chỉ mail của mình là: hothimyloc@yahoo.com

S

songbinh

Guest
19/2/10
3
0
0
tay ninh
Minh lam ben DN van tai container. Ban dungnt1959 co the gui 1 bang mau dinh muc tieu hao nguyen lieu cho minh nhe. Cam on ban rat nhieu.
Email cua minh :darl_tran@yahoo.com

K

khanhngan0811

Guest
7/4/10
1
0
0
Phú yên
Chào các anh chị, em đang cần bảng đăng ký định mức tiêu hao nhiên liệu cho xe ôtô. Anh chị nào có cho em xin mẫu nhé. Thanks
Email của em: khanhtuong72@yahoo.com.vn

N

nhinho1

Guest
14/6/08
1
0
0
TPHCM
bên mình sản xuất thạch rau câu giờ ko biết sao tính đc giá thành , và định mức nguyên vật liệu cho từng sản phẩm ? các bạn giúp mình với.

T

thuhoai6987

Guest
17/11/08
11
0
0
Hà nội
Vận tải

Chào cả nhà!
Mọi người có bảng định mức tiêu hao nhiêu liêu của xe ôt thì cho em xin. tks you! Địa chỉ email của em là: thuhoai6987@yahoo.com.vn

T

takakata

Guest
3/5/10
2
0
0
37
Hai Phong
Alo, có bác nào biết về định mức tiêu hao năng lượng cho tàu đổ đất trong công trình nạo vét luồng k nhỉ???? Chỉ cho mình cái đó với....help me!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA