Cấp quản lý thuế

• Thread starter babihao
  • Ngày gửi
B

babihao

Sơ cấp
20/7/09
5
0
0
44
Bình Dương
Cả Nhà cho em hoi chut nha
cty em la cong ty cổ phần.vốn điều lệ ban dầu là 5 tỷ đồng.nay công ty em dang tiến hành làm thủ tục tăng vốn điều lệ là 22 tỷ.vậy sau khi tăng vốn lên với số vốn là 22 tỷ thi Cục thuế quàn lý hay là chi cục thuế quản lý ciệc khai thuế của cty em. và cty muon xin ve chi cục để khai tuế thì phải làm những thủ tục gì?Em xin cam ơn ca nha rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cả Nhà cho em hoi chut nha
cty em la cong ty cổ phần.vốn điều lệ ban dầu là 5 tỷ đồng.nay công ty em dang tiến hành làm thủ tục tăng vốn điều lệ là 22 tỷ.vậy sau khi tăng vốn lên với số vốn là 22 tỷ thi Cục thuế quàn lý hay là chi cục thuế quản lý ciệc khai thuế của cty em. và cty muon xin ve chi cục để khai tuế thì phải làm những thủ tục gì?Em xin cam ơn ca nha rất nhiều

Vấn đề phân cấp quản lý doanh nghiệp của ngành thuế dựa vào rất nhiều chỉ tiêu như : Loại hình DN, qui mô, ngành nghề....
DN bạn từ đầu đã thuộc cấp Cục quản lý, nay lại tăng vốn (cũng đồng nghĩa với mở rộng qui mô) thì làm sao mà chuyển về cho Chi cục quản lý được, với nguyện vọng xin được quản lý bởi cấp Chi cục tôi nghỉ Cty bạn nên làm công văn gởi Cục thuế trình bày rỏ lý do vì sao...
Những trường hợp xin chuyển cấp quản lý thì rất khó tuy nhiên vẫn có những trường hợp ngoại lệ (vd như vị trí địa lý.....)
Chúc bạn chuyển cấp thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA