Hướng dẫn quản lý kho trên excel

• Thread starter chudinhxinh
  • Ngày gửi
chudinhxinh

chudinhxinh

Cao cấp
25/10/09
1,751
970
113
TP.Hồ Chí Minh
Sau đây xin hướng dẫn các bạn thiết kế quản lý kho nhập xuất tồn bằng excel minh họa bằng hình vẽ vì trên diễn đàn ko có chức năng chèn hình ảnh nên phải làm trên word, rất mong có thể giúp ích cho những người muốn lập và thiết kế quản lý kho trên excel
THIET KE KHO.doc
NXT T01.rar

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoahong09

Guest
10/8/09
1
0
1
53
Vietnam
Ðề: Hướng dẫn quản lý kho trên Excel

Thanks a lot!! nice day

L

lily_xu_nghe

Trung cấp
30/7/04
72
2
8
42
Ha noi

Cám ơn chủ top, mình cần phần mềm này cho hành chính quản lý tài sản công ty

N

nguyennhanbus

Guest
24/9/11
1
2
0
đăklăk

File cũng khá hay.
Nhưng hiện tại mình đang cần 1 file quản lý nhiều nguyên vật liệu và nhiều thành phẩm tại 3 kho hàng.Và thêm quản lý 1 số nội dung như :
1, Nguyên vật liệu: - XNT Nguyên vật liệu – Phiếu xuất, nhập
2, Thành phẩm: - XNT thành phẩm – Phiếu xuất, nhập
3, Sổ chi tiết TSCĐ
4, Sổ chi phí sản xuất kinh doanh
5, Sổ nhật ký thu tiền – phiếu thu
6, Sổ nhật ký chi tiền – phiếu chi
7, Sổ quỹ tiền mặt
8, Sổ tiền gửi ngân hàng
9, Sổ chi tiết tiền vay
10, Chi phí bán hàng
11, Chi phí quản lý doanh nghiệp
12, Doanh thu bán hàng
13, Bảng tổng hợp công nợ - Thông báo chi tiết nợ của khách hàng.
14, Chi phí tiền lương
15, Chi phí khác
Mình đang tìm 1 file thích hợp,hoặc đang muốn thiết kế 1 file có nội dung đáp ứng được các phần trên.Anh chị nào có file phù hợp hoặc có kinh nghiệm xin chỉ giúp nhé.
Mình cảm ơn nhiều.

• Like
Reactions: linh_dan and tragic
levanton

levanton

Cao cấp

File cũng khá hay.
Nhưng hiện tại mình đang cần 1 file quản lý nhiều nguyên vật liệu và nhiều thành phẩm tại 3 kho hàng.Và thêm quản lý 1 số nội dung như :
3, Sổ chi tiết TSCĐ
4, Sổ chi phí sản xuất kinh doanh
5, Sổ nhật ký thu tiền – phiếu thu
6, Sổ nhật ký chi tiền – phiếu chi
7, Sổ quỹ tiền mặt
8, Sổ tiền gửi ngân hàng
9, Sổ chi tiết tiền vay
10, Chi phí bán hàng
11, Chi phí quản lý doanh nghiệp
12, Doanh thu bán hàng
13, Bảng tổng hợp công nợ - Thông báo chi tiết nợ của khách hàng.
14, Chi phí tiền lương
15, Chi phí khác
Mình đang tìm 1 file thích hợp,hoặc đang muốn thiết kế 1 file có nội dung đáp ứng được các phần trên.Anh chị nào có file phù hợp hoặc có kinh nghiệm xin chỉ giúp nhé.
Mình cảm ơn nhiều.

Bạn gửi e mail vào hộp thư iskata2001@yahoo.com. nêu đang áp dụng hệ thống tài khoản theo qd 15 hay qd 48 nhé.

N

nguyennhanbus

Guest
24/9/11
1
2
0
đăklăk

Bạn gửi e mail vào hộp thư iskata2001@yahoo.com. nêu đang áp dụng hệ thống tài khoản theo qd 15 hay qd 48 nhé.
Mình chỉ cần lập File để quản lý theo dõi nội bộ thôi anh,nếu có áp dụng Qđ nào thì dùng cho phiếu xuất nhập và phiếu thu chi,cái đó thì không quan trọng lắm,không liên quan tới thuế hay phải khai báo gì cả.
Mình mail a rồi nhé.

P

phuongbtc

Guest
7/11/13
1
0
1
43
Hanoi

Chào anh!
E là Nguyễn Minh Phương,
Em muốn nhờ anh viết hộ em 1 file tương tự để em quản lý xuất nhập tồn được không ạ.
Em chỉ có khoảng 25 loại sản phẩm.
Nhưng nhập liên tục, với số lượng từng loại khác nhau, mỗi tuần vài ba lần
Số lượng khách hàng thì rất nhiều, hiện tại khoảng 300, nhưng có thể lên đến vài ngàn người.
Ngày nào cũng xuất rất nhiều hàng cho nhiều người, 1 người có thể lấy rất nhiều loại hàng với số lượng lớn hoặc 1 đơn vị
Vấn đề là em muốn quản lý X-N-T và quản lý khách hàng, theo từng ngày
XNT thì đơn giản nhưng em muốn bất kỳ lúc nào em cũng có thể biết ai đó đã mua bao nhiêu sản phẩm và đã thanh toán hay chưa?
Em chỉ làm nội bộ nên ko cần thuế hay chính sách nhà nước
Anh cố gắng giúp em nhé
Cảm ơn anh!

chudinhxinh

chudinhxinh

Cao cấp
25/10/09
1,751
970
113
TP.Hồ Chí Minh

Đính kèm

• Thiet ke kho.rar
    766.9 KB · Lượt xem: 8,774
levanton

levanton

Cao cấp

Chào anh!
E là Nguyễn Minh Phương,
Em muốn nhờ anh viết hộ em 1 file tương tự để em quản lý xuất nhập tồn được không ạ.
Em chỉ có khoảng 25 loại sản phẩm.
Nhưng nhập liên tục, với số lượng từng loại khác nhau, mỗi tuần vài ba lần
Số lượng khách hàng thì rất nhiều, hiện tại khoảng 300, nhưng có thể lên đến vài ngàn người.
Ngày nào cũng xuất rất nhiều hàng cho nhiều người, 1 người có thể lấy rất nhiều loại hàng với số lượng lớn hoặc 1 đơn vị
Vấn đề là em muốn quản lý X-N-T và quản lý khách hàng, theo từng ngày
XNT thì đơn giản nhưng em muốn bất kỳ lúc nào em cũng có thể biết ai đó đã mua bao nhiêu sản phẩm và đã thanh toán hay chưa?
Em chỉ làm nội bộ nên ko cần thuế hay chính sách nhà nước
Anh cố gắng giúp em nhé
Cảm ơn anh!

Bạn tải file đính kèm tham khảo nhé.

Đính kèm

• NXT_DAYtoDAY.rar
    391.1 KB · Lượt xem: 11,906
L

leanduy

Guest
21/4/09
5
0
0
33
gò vấp

Hi. Gíup em với ạ. Em làm quản lý kho nhưng chỉ theo số lượng thôi. Có điều hàng rất nhiều và có lẻ nữa. Bạn em gửi em file này nhưng em sửa 1 hồi thì nó chạy lỗi. Anh xem giúp em với ạ.
Em nén lại vì file dung lượng lớn quá. Bỏ đuổi xls rồi giải nén ạ. Với lại mọi người giải thích giúp em để em hiểu luôn nha, em loay hoay 2 hôm rồi mà vẫn fail. Tương tự như vầy em muốn quản lý thêm 5 kho nữa luôn ạ. Xin cám ơn rất nhiều.
Cột SCT chạy chi tiết vật liệu ko đủ ạ, còn các bảng khác em chưa test hết nữa :(

Đính kèm

• XNT_DUY_TONGHOP.zip.xls
    286 KB · Lượt xem: 4,161
V

violet289

Guest
14/4/09
1
0
0
34
tp.sonla

Mình muốn nhờ bạn tạo cho mình phần mềm quản lý kho. mình làm nhà phân phối điện nên:
NXT hàng ngày
Nhân viên ứng
Phiếu XK NK
....
mình muốn hỏi là trong file muốn nhập vào phiếu xuất kho nhìu thì làm thế nào ạ? xoá đi làm phiếu khác ạ

Q

queluatb

Sơ cấp
26/10/10
23
0
1
Hai phong

Trong file quản lý kho không cho lọc theo thời gian, huynh có thể tạo file excel để trên báo cáo tổng hợp nhập - xuất - tồn có thể lọc theo thời gian từng tháng, hoặc chọn từ thời điểm .... đến thời điểm nào không, xin chỉ giáo

D

duc0108

Guest

Chào Bạn...!
Trước hết mình Xinh cảm ơn Bạn về File trên.
Mình làm Thủ kho cho Công trình xậy dựng, mình cần một file quản lý kho về vật tư cũng như thiết bị Thi công công trình.
Yêu cầu của mình là chỉ theo dõi số lương ko cần đơn giá,
Và sổ kho chính là:
- Chi tiét nhập
- Chi Tiết Xuất.
- Báo cáo Tồn.
-Phiéu Nhập
-Phiếu Xuất
-Thẻ kho.
Vừa qua mình có tham khảo File Bạn gửi, và nó giúp cho mình rất nhiều hiên tại mình chỉ còn Phần Thẻ kho nửa là xong.
Nhưng mẫu thẻ kho của mình khác File của bạn nên ko thể vận dung theo cách của ban được.
Cụ thể như sau...
Cộ A: Số TT
Cột B: Ngày tháng năm làm Thẻ.
Cộ C: Số Phiếu Nhập
Cột C: Số Phiếu xuất.
Cột D: Diễn Giải.
Cột E: ĐVT
Cột F: Số Lương Nhập
CộT G: Số lương Xuất.
Cột H: Chi chú...
Nói chung là vậy.
Và Yêu cầu của Mình là :
Nếu có nghiệp vụ Nhập Thì Hiển thị Kết quả.. Ở cột Số phiếu nhập và số Lượng nhập
T ương tự cho Nghiệp vụ Xuất...
Mình đã mất rất nhiều thời gian mà chưa làm được, Mong Các bạn trên Diễn đàng giúp đỡ và chia sẻ kiến thức mình xin học hỏi nghim túc và chân thành cảm ơn.....!

• Like
Reactions: Trungthuyanh
V

vnvila

Guest
19/6/14
1
0
0
TP.HCM

[Minh cung dang can file quan ly kho, Cty minh co khoang 5-6 kho hang vua chua nguyên liệu & thanh pham. Minh chi can xin file giup quan ly:
Mình đang tìm 1 file thích hợp.Anh chị nào có file phù hợp hoặc có kinh nghiệm xin chỉ giúp nhé.
Mình cảm ơn nhiều.[/QUOTE]

H

huynhngoctran

Guest
11/7/14
2
0
0
tp.hcm

Cho e hỏi một xíu nha mấy anh mấy chị, sếp của e giao cho e quản lí sổ sách kho , bên xưởng của e làm sườn của giầy cao gót , thì mỗi số sẽ xài 1 loại sắt khác nhau , và số khác nhau
vd như là : KH A mã 01 số 35-36-37-38-39-40 sẽ xài sắt 9AP ;số 35 -36 xài sắt 9AP 35, số 37-38 xài sắt 9AP số 37, 39-40 xài sắt 9AP 39
thì có khoảng 40-50 KH, 1 KH có khoảng 3-5 mã, mỗi mã vậy sẽ xài sắt khác nhau và tùy theo số, thì sếp của e kêu em tạo 1 cái file excel theo dõi sắt trong kho, để mà mỗi ngày ngta đặt , mình sẽ trừ số sắt ra để biết mỗi loại sắt , mỗii số của sắt còn lại bnhieu để kêu thêm hàng, cứ còn ít hơn 500 sẽ báo lên để kêu thêm
Lúc đầu sếp e có kêu em nhập cái danh mục mà mỗi mã mình làm sắt j rồi
E cg vừa mới ra trường , cg chưa có kinh nghiệm , còn dg bối rối, chưa biết bắt đầu từ đâu, mấy anh chị có thể chỉ cho e cái hướng để tạo file ntn không, ><! huhuhu

levanton

levanton

Cao cấp

Cho e hỏi một xíu nha mấy anh mấy chị, sếp của e giao cho e quản lí sổ sách kho , bên xưởng của e làm sườn của giầy cao gót , thì mỗi số sẽ xài 1 loại sắt khác nhau , và số khác nhau
vd như là : KH A mã 01 số 35-36-37-38-39-40 sẽ xài sắt 9AP ;số 35 -36 xài sắt 9AP 35, số 37-38 xài sắt 9AP số 37, 39-40 xài sắt 9AP 39
thì có khoảng 40-50 KH, 1 KH có khoảng 3-5 mã, mỗi mã vậy sẽ xài sắt khác nhau và tùy theo số, thì sếp của e kêu em tạo 1 cái file excel theo dõi sắt trong kho, để mà mỗi ngày ngta đặt , mình sẽ trừ số sắt ra để biết mỗi loại sắt , mỗii số của sắt còn lại bnhieu để kêu thêm hàng, cứ còn ít hơn 500 sẽ báo lên để kêu thêm
Lúc đầu sếp e có kêu em nhập cái danh mục mà mỗi mã mình làm sắt j rồi
E cg vừa mới ra trường , cg chưa có kinh nghiệm , còn dg bối rối, chưa biết bắt đầu từ đâu, mấy anh chị có thể chỉ cho e cái hướng để tạo file ntn không, ><! huhuhu

@huynhngoctran tải file ơ bài # 14 thử dùng xem có gì chưa phù hợp báo nhé.

• Like
Reactions: tragic
T

toquang

Sơ cấp

Chao mọi người mình mới vừa vào làm trong ngành kế toán và là trong 1 công ty cơ khí. cty giao cho mình quản lí về vật liệu Xuất nhập tồn kho. cty mua vật liệu về gia công và mua vật liệu để lắp ráp tại công trình. Ví dụ gia công 1 tấn thép phải cần có Dây hàn, que hàn, ga .oxy........ và những vật liệu khác mua về xuất cho cty lắp ráp. mình cần file excel có thể giúp mình quản lí hết vật liệu này và so sánh nó với dự toán để đề xuất lượng vật liệu cần mua thêm. các a chị nào có thì giúp mình với. mình xin cảm ơn.

T

thuanthien1

User đã bị cấm truy cập
25/2/13
0
3
1
35
ha noi

A có thể sửa file excel "thiet ke kho", sheet chi tiết công nợ mua vào, công nợ bán ra thành từng sheet công nợ tổng hợp được ko ạ?
E cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA