Làm thế nào để tham gia CLB Kế Toán Trưởng webketoan

• Thread starter Khuatquangthin
  • Ngày gửi
Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
BCN CLB KTT WKT xin gửi đến tất cả các thành viên, những người quan tâm đến CLB KTT lời cám ơn trân trọng nhất và sau đây là tiêu chuẩn để tham gia CLB KTT:

1. Đã có kinh nghiệm làm kế toán từ 3 năm trở lên.

2. Đã có chứng chỉ KTT do Bộ Tài chính hoặc các cơ quan được BTC ủy quyền cấp (trước khi có quyết định 143).

3. Đang làm Kế toán trưởng hoặc phụ trách kế toán của một doanh nghiệp hoặc cơ quan hành chánh sự nghiệp.

4. Là thành viên của Webketoan.

Những thành viên hội đủ 4 tiêu chuẩn trên muốn tham gia CLB xin mới gửi Đơn tham gia CLB theo mẫu đính kèm về các địa chỉ email dưới đây
1. khuatqthin@gmail.com
2. tranvanhungdj@pmail.vnn.vn
3. dongoc78@yahoo.com

Sau khi xem xét tiêu chuẩn BCN sẽ cung cấp cho thành viên password để truy cập vào BOX "CLB Kế toán trưởng".

Đính kèm là nội quy CLB KTT, Đơn gia nhập CLB

Xin chân thành cám ơn sự quan tâm của các thành viên.

và Xin chào đón các bạn trở thành Thành viên của CLB KTT WEBKETOAN
File Kèm Theo
Cau lac bo KTT.rar (6.2 KB, 20 views)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huerua80

Guest
12/6/05
13
0
0
44
Hanoi
khuatqthin nói:
BCN CLB KTT WKT xin gửi đến tất cả các thành viên, những người quan tâm đến CLB KTT lời cám ơn trân trọng nhất và sau đây là tiêu chuẩn để tham gia CLB KTT:

3. Đang làm Kế toán trưởng hoặc phụ trách kế toán của một doanh nghiệp hoặc cơ quan hành chánh sự nghiệp.

Bác cho em hỏi nếu đang làm kế toán trưởng của một doanh nghiệp tư nhân có được ko ạ? Các điều kiện khác của bác thì OK rùi.Bác hồi âm giúp em nhá vì em cũng đang mong có cơ hội được tham gia CLB KTT của bác mà ko biết có được ko.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Trời ơi, chính bạn viết chữ doanh nghiệp đó nha, nhìn kỹ chữ doanh nghiệp của bác Thìn cái!
Trong doanh nghiệp thì đã có doanh nghiệp tư nhân rồi còn gì nữa. Bác cẩn thận quá mức bình thường của một kế toán rồi.
huerua80 nói:
Bác cho em hỏi nếu đang làm kế toán trưởng của một doanh nghiệp tư nhân có được ko ạ?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hu hu
Anh Thìn yêu quý của em ơi!
Không biết nói làm sao bây giờ (huhu)!!!
Anh ơi (huhu)
Em vừa đọc xong cái tiêu chuẩn tham gia câu lạc bộ Kế toán Tê của anh (huhu) thấy muốn tham gia để thảo luận nhằm nâng cao nghiệp vụ Kế toán.
Nhưng em (huhu) thiếu mất điều kiện thứ 2 (huhu) tuy vậy, em vừa đăng ký học KTT tại Hội kế toán khóa 55 nên không biết anh có du di cho em tham gia trước không? (huhu - em hứa sẽ nộp chứng chỉ cho anh khi em lãnh chứng chỉ này <Không biết có đạt không nữa!?>) Mong anh cho ý kiến để em làm trước cái đơn nộp cho kịp. (huhu)

To Anh chị em thành viên WKT : Có bạn nào đi học chung với mình cho có băng có đảng không? Học chung vừa vui, vừa có thể thảo luận, vừa có thể kiểm tra hộ nhau khi có việc đột xuất hehe!

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
khuatqthin nói:

2. Đã có chứng chỉ KTT do Bộ Tài chính hoặc các cơ quan được BTC ủy quyền cấp (trước khi có quyết định 143).

Những thành viên hội đủ 4 tiêu chuẩn trên muốn tham gia CLB xin mới gửi Đơn tham gia CLB theo mẫu đính kèm về các địa chỉ email dưới đây
...Đính kèm là nội quy CLB KTT, Đơn gia nhập CLB

Xin chân thành cám ơn sự quan tâm của các thành viên.

và Xin chào đón các bạn trở thành Thành viên của CLB KTT WEBKETOAN
File Kèm Theo
Cau lac bo KTT.rar (6.2 KB, 20 views)
4 điều kiện thì chắc chắn mình có 3. Cái thứ 3 mình chưa có nhưng mình nhờ KTT các công ty thành viên của mình bảo lãnh có được không nhỉ?
Còn cái nội quy đính kèm mình lại không có quyền tải về. Các bác xem để những ai hội đủ điều kiện có thể đọc được nội quy trước khi đăng ký tham gia không?

M

minh91

Guest
14/4/05
135
0
0
47
Hanoi
khuatqthin nói:

Điều kiện 1 và 4 thì mình OK rồi
Điều kiện 3 thì mình ko rõ lắm vì chỉ có một mình thôi à ko biết có đạt ko
Điều kiện 2 thì mình ko có vì nhiều lý do....
Chắc đành ngậm ngùi nhìn mọi người thôi vậy

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Mình chưa rõ lắm cái điều kiện thứ 3 đấy.

"3. Đang làm Kế toán trưởng hoặc phụ trách kế toán của một doanh nghiệp hoặc cơ quan hành chánh sự nghiệp."

Như vậy 1 nhân viên đang phụ trách kế toán của 1 cty nào đó mà không phải là KTT vẫn được chứ?

Nếu được thì cái ĐK3 này mình chỉ cần nói là: Hiện đang làm nhân viên kế toán cho các DN là đủ rồi phải không?

Sửa lần cuối:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu đơn vị kế toán chưa bố trí được người làm kế toán trưởng thì phải cử người phụ trách kế toán để làm tạm thay công việc của một kế toán trưởng. Người này có thể là một nhân viên kế toán được đưa lên.

Người ta gọi chung kế toán trưởng và người phụ trách kế toán là kế toán trưởng.

Do đó, điều kiện thứ 3 vẫn phải được giữ nguyên.

Nhật Diệu nói:
Mình chưa rõ lắm cái điều kiện thứ 3 đấy.

"3. Đang làm Kế toán trưởng hoặc phụ trách kế toán của một doanh nghiệp hoặc cơ quan hành chánh sự nghiệp."

Như vậy 1 nhân viên đang phụ trách kế toán của 1 cty nào đó mà không phải là KTT vẫn được chứ?

Nếu được thì cái ĐK3 này mình chỉ cần nói là: Hiện đang làm nhân viên kế toán cho các DN là đủ rồi phải không?

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Tôi chưa rõ lắm về mục đích hoạt động của CLB KTT mà WKT đặt ra nhưng tôi thấy cái quy định hơi gắt đấy.

Vì thực sự nếu như làm cho 1 DNTN,TNHH thì nó nhỏ và đôi khi chỉ cần 1 KT và dĩ nhiên họ là KTT rồi. Còn nếu một ai đó mà làm cho 1 cty lớn, cho dù có làm lâu năm, nhiều kinh nghiệm đi nữa thì họ có thể sẽ chẳng bao giờ lên được cái chức KTT cả.

Cho nên tôi thấy cái ĐK thứ 3 hơi quá khắc khe đấy.

Bây giờ nếu muốn tìm hiểu, học hỏi kinh nghiệm làm KTT của những người đã từng làm thì phải tìm hiểu từ đâu đây? Chắc là lâu lâu CLB KTT cũng nên tổ chức cho các thành viên không được làm kTT tham khảo học hỏi với chứ!

Trên đây chỉ là ý kiến riêng của tôi, có gì không phải, xin các pác bỏ qua nhé, thành viên mới nhưng hơi nhiều chuyện 1 chút!

Sửa lần cuối:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Ban đầu khi chuẩn bị đưa ra điều kiện để tham gia CLB Kế toán trưởng thì cũng có nhiều thành viên có suy nghĩ như của bạn nhưng Ban chủ nhiệm, những người sáng lập ra CLB, đã cân nhắc và quyết định như vậy rồi thì chúng ta tuân thủ thôi.

Mọi quy định không thể đúng trong mọi trường hợp, chỉ đúng một cách tương đối thôi.

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
To Nguyen Tu Anh!
Thì mình chỉ đưa ra ý kiến vậy thôi bạn ạ. Dĩ nhiên là đâu có điều gì là tuyệt đối đâu mà!

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Nhật Diệu nói:
Tôi chưa rõ lắm về mục đích hoạt động của CLB KTT mà WKT đặt ra nhưng tôi thấy cái quy định hơi gắt đấy.

Vì thực sự nếu như làm cho 1 DNTN,TNHH thì nó nhỏ và đôi khi chỉ cần 1 KT và dĩ nhiên họ là KTT rồi. Còn nếu một ai đó mà làm cho 1 cty lớn, cho dù có làm lâu năm, nhiều kinh nghiệm đi nữa thì họ có thể sẽ chẳng bao giờ lên được cái chức KTT cả.

Cho nên tôi thấy cái ĐK thứ 3 hơi quá khắc khe đấy.

Bây giờ nếu muốn tìm hiểu, học hỏi kinh nghiệm làm KTT của những người đã từng làm thì phải tìm hiểu từ đâu đây? Chắc là lâu lâu CLB KTT cũng nên tổ chức cho các thành viên không được làm kTT tham khảo học hỏi với chứ!

Trên đây chỉ là ý kiến riêng của tôi, có gì không phải, xin các pác bỏ qua nhé, thành viên mới nhưng hơi nhiều chuyện 1 chút!

Như tôi đã trình bày trước toàn thể các thành viên của WKT, CLB KTT được thành lập để dành cho các thành viên của WKT hội đủ những điều kiện trên. Để thống nhất được những tiêu chuân trên BCN đã thảo luận và đề ra như vậy. Cho nên bạn phải cố gắng nhiều hơn. Và biết đâu được chúng ta sẽ sinh hoạt chung trong CLB KTT trong tương lai

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
To khuatqthin!

Cảm ơn lời động viên của pác nhé! " Cho nên bạn phải cố gắng nhiều hơn", và chúc cho cái CLB KTT này sẽ hoạt động có hiệu qủa nhé!

"Và biết đâu được chúng ta sẽ sinh hoạt chung trong CLB KTT trong tương lai" Hi hi, có lẻ sẽ chẳng bao giờ mình được sinh hoạt chung đâu bạn ạ. Vì cố gắng mãi cũng không được bác khuatqthin ạ!

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
Mai em về, làm thêm (ngoài giờ thôi) gọi là phụ trách kế toán cho 1 DNTN
Như vậy có đủ điều kiện tham gia CLB này không hả các bác

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
khuatqthin nói:
Như tôi đã trình bày trước toàn thể các thành viên của WKT, CLB KTT được thành lập để dành cho các thành viên của WKT hội đủ những điều kiện trên. Để thống nhất được những tiêu chuân trên BCN đã thảo luận và đề ra như vậy. Cho nên bạn phải cố gắng nhiều hơn. Và biết đâu được chúng ta sẽ sinh hoạt chung trong CLB KTT trong tương lai

Với tiêu chuẩn này chắc mình phấn đấu đến chết xuống lỗ cũng không đủ tiêu chuẩn mất KQThin ạ.

Đúng là con đường công danh của mình nó mới lận đận làm sao :banana:

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nhớ bảo DN đóng dấu cho cái quyết định bổ nhiệm KTT nhé, rồi gửi lên Cục thuế hoặc Chi cục thuế là được.

NgânGiang nói:
Mai em về, làm thêm (ngoài giờ thôi) gọi là phụ trách kế toán cho 1 DNTN

Như vậy có đủ điều kiện tham gia CLB này không hả các bác

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bác à, phấn đấu vừa thôi, em đổi chức kế toán trưởng của em với cái chức bác đang làm đấy! Em cam đoan là bác không dám đâu mà.

phianhtuan nói:
Với tiêu chuẩn này chắc mình phấn đấu đến chết xuống lỗ cũng không đủ tiêu chuẩn mất KQThin ạ.

Đúng là con đường công danh của mình nó mới lận đận làm sao :banana:

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
nedved nói:
Ở đây có đặc cách không các bác, nếu có thì cho em tham gia với, mặc dù thú thật với các bác em chưa làm kế toán ngày nào
À đặc cách hả chắc là không đâu, nhưng mà tham gia với tư cách cộng tác viên chắc được đấy nhỉ.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Ở đây có đặc cách không các bác, nếu có thì cho em tham gia với, mặc dù thú thật với các bác em chưa làm kế toán ngày nào

Có thể sẽ có sự linh động trong vấn đề này tuy vậy tiêu chí ban đầu đặt ra sẽ được triệt để thực hiện. BCN sẽ cân nhắc thông qua các bài viết trên diễn đàn đối với các bạn không đủ các tiêu chuẩn đã nêu ở trên. Các bạn cố gắng thể hiện mình nhé. Hy vọng tất cả các bạn đều có thể sinh hoạt được trong câu lạc bộ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA