Yêu cầu của kế toán trưởng

• Thread starter trantuhoa
  • Ngày gửi
T

trantuhoa

Guest
12/1/09
23
0
1
38
Hà Nội
Em xin lỗi khi đăng câu hỏi này vào mục này, em không tìm thấy mục nào phù hợp để hỏi cả :
Em học trung cấp, ra trường và đã có 3 năm kinh nghiệm, còn hơn 1 năm nữa em tốt nghiệp lớp tại chức..mới đây công ty muốn bổ nhiệm em làm kế toán trưởng nhưng em không biết em có đủ điều kiện không nữa, vì em nghe nói phải có chứng chỉ qua lớp đào tạo kế toán trưởng thì mới được, mà em thì chưa có học qua lớp đấy, anh chị nào biết có thể trả lời giùm em được không ??
Em xin cảm ơn .

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tran Phan

Guest
14/11/06
24
0
0
Vung Tau
Em xin lỗi khi đăng câu hỏi này vào mục này, em không tìm thấy mục nào phù hợp để hỏi cả :
Em học trung cấp, ra trường và đã có 3 năm kinh nghiệm, còn hơn 1 năm nữa em tốt nghiệp lớp tại chức..mới đây công ty muốn bổ nhiệm em làm kế toán trưởng nhưng em không biết em có đủ điều kiện không nữa, vì em nghe nói phải có chứng chỉ qua lớp đào tạo kế toán trưởng thì mới được, mà em thì chưa có học qua lớp đấy, anh chị nào biết có thể trả lời giùm em được không ??
Em xin cảm ơn .

Đối với DNNN thì điều bạn thắc mắc là hoàn toàn chính xác. Còn đối với DNTN, TNHH thậm chí CP thì KTT do Chủ DN hoặc HĐQT hay BGĐ bổ nhiệm thì trong thực tế có cũng tốt mà không có cũng không sao. Tôi thấy rất nhiều trường hợp chẳng có bằng cấp gì về kế toán mà vẫn làm KTT mà chẳng ai nói gì. Vì thực tế KTT của DNTN, TNHH gì đó chẳng quyết định được gì mà gần như là " bù nhìn " và phải làm theo lệnh của người " có tiền ". Nếu bạn cảm thấy không đúng bạn không làm thì đồng nghĩa với " thôi việc " và người khác sẽ làm, thế thôi.
Riêng bạn cảm thấy yêu thích nghề này thì cứ nhận nhiệm vụ, vừa làm vừa đi học lớp bồi dưỡng KTT vào ban đêm chẳng hạn, lớp này thời gian tối đa là 6 tháng ( học tuần vài buổi ). Tóm lại là hợp thức hóa cho có, lớp này có đăng ký và đóng học phí là có chứng chỉ. Chủ yếu là tự nghiên cứu tài liệu và học hỏi thực tế của những người đi trước.
Chúc bạn may mắn.

nothi

nothi

Sơ cấp
11/7/12
0
0
0
37
hanoi
Ðề: Yêu cầu của kế toán trưởng

điều kiện tham gia học ktt là phải có 2 năm kinh nghiệm, thời gian khóa học là 1,5 tháng

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA