Về xử phạt nộp chậm khai thuế TNCN quý 3/09

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long




kết quả từ 1 tới 8 trên 8
6,704 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nth85
    Tham gia ngày
    Nov 2009
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Tuổi
    26
    Bài gửi
    62
    Post Thanks / Like
    nth85 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Về xử phạt nộp chậm khai thuế TNCN quý 3/09

    Em chào các anh chị, giúp em vấn đề này với "
    Em vào công ty làm từ T11/09, trước đó cũng có thuê 1 người làm kế toán tuy nhiên thời gian ngắn nên sổ sách chưa làm gì, từ ngày em vào mới bắt đầu hoàn thiện lại.
    Quý 3/09 vừa rồi lương nhân viên của công ty có 12 người phải nộp thuế TNCN tuy nhiên chưa có nộp tờ khai của quý đó.
    Đến quý 4 này em sẽ nộp luôn tờ khai quý 3+ quý 4, em nghe nói nộp chậm tờ khai thuế TNCN cũng sẽ phải bị phạt.
    Các anh chị cho em hỏi mức phạt là bao nhiêu ?
    Em xin cảm ơn rất nhiều .

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Tuổi
    2010
    Bài gửi
    Many

     

  3. Thành viên Hình đại diện của nglien20
    Tham gia ngày
    Jan 2010
    Địa chỉ
    Hue
    Bài gửi
    5
    Post Thanks / Like
    nglien20 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi nth85 Xem bài
    Em chào các anh chị, giúp em vấn đề này với "
    Em vào công ty làm từ T11/09, trước đó cũng có thuê 1 người làm kế toán tuy nhiên thời gian ngắn nên sổ sách chưa làm gì, từ ngày em vào mới bắt đầu hoàn thiện lại.
    Quý 3/09 vừa rồi lương nhân viên của công ty có 12 người phải nộp thuế TNCN tuy nhiên chưa có nộp tờ khai của quý đó.
    Đến quý 4 này em sẽ nộp luôn tờ khai quý 3+ quý 4, em nghe nói nộp chậm tờ khai thuế TNCN cũng sẽ phải bị phạt.
    Các anh chị cho em hỏi mức phạt là bao nhiêu ?
    Em xin cảm ơn rất nhiều .
    Việc xử phạt tờ khai chậm nộp thực hiện theo Nghị định 98/2007/TT-BTC ngày 7/6/2007 Hướng dẫn Luật Quản lý thuế, Thông tư 61/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007. Bạn tham khảo nhé!
    Thời hạn nộp tờ khai và nộp thuế theo tháng là ngày 20 của tháng sau, tờ khai quý là ngày 30 của tháng đầu quý sau. Việc này không khó gì. Không nen nộp chậm như thế.

  4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của lamtientung
    Tham gia ngày
    Aug 2009
    Địa chỉ
    thành phố Bắc Giang
    Bài gửi
    1,137
    Post Thanks / Like
    lamtientung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi nth85 Xem bài
    Em chào các anh chị, giúp em vấn đề này với "
    Em vào công ty làm từ T11/09, trước đó cũng có thuê 1 người làm kế toán tuy nhiên thời gian ngắn nên sổ sách chưa làm gì, từ ngày em vào mới bắt đầu hoàn thiện lại.
    Quý 3/09 vừa rồi lương nhân viên của công ty có 12 người phải nộp thuế TNCN tuy nhiên chưa có nộp tờ khai của quý đó.
    Đến quý 4 này em sẽ nộp luôn tờ khai quý 3+ quý 4, em nghe nói nộp chậm tờ khai thuế TNCN cũng sẽ phải bị phạt.
    Các anh chị cho em hỏi mức phạt là bao nhiêu ?
    Em xin cảm ơn rất nhiều .
    NĐ98/2007/NĐ-CP ngày 07/6;Điều 9. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ khai thuế so với thời hạn quy định
    1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ 05 đến 10 ngày.
    2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 10 đến 20 ngày.
    3. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 20 đến 30 ngày.
    4. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 30 đến 40 ngày.
    " 5. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với các hành vi:
    a) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 40 đến 90 ngày;
    b) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định trên 90 ngày nhưng không phát sinh số thuế phải nộp”.
    (NĐ 13/2009/NĐ-CP ngày 13/2 ).
    6. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều này bao gồm cả thời gian gia hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 33 của Luật Quản lý thuế.
    7. Không áp dụng các mức xử phạt quy định tại Điều này đối với trường hợp được gia hạn nộp thuế theo quy định của pháp luật quản lý thuế.
    Đó là nếu bị phạt thì theo khung đó, nhưng theo mình năm 2009 về thuế TNCN chắc CQT xem xét nhiều tới các tình tiết giảm nhẹ,

  5. Thành viên Hình đại diện của nthd
    Tham gia ngày
    Nov 2009
    Địa chỉ
    tphcm
    Bài gửi
    1
    Post Thanks / Like
    nthd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chào các bạn,

    Cty mình tháng 1 có tổng sổ tiền KK nộp thuế TNCN dưới 5 triệu, nhưng đến tháng 2 thì trên 5 triệu. Nhưng đến ngày 19 tháng 3 mình nộp thuế TNCN cho tháng 1 và 2 thì cơ quan thuế không nhận của tháng 1 của cty mình và nói sẽ xử phạt do nộp chậm. Nhưng theo mình biết thì dưới 5T sẽ nộp KK theo quí. Vậy các bạn cho mình hỏi Cty mình có đang bị vi phạm luật hay không? Xin cảm ơn!

  6. Thành viên Hình đại diện của tomsun
    Tham gia ngày
    Feb 2010
    Địa chỉ
    hà nội
    Tuổi
    35
    Bài gửi
    14
    Post Thanks / Like
    tomsun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    bạn à nộp tờ khai quý bị phạt 1.650.000 ngàn đồng đấy .tuy nhiên về nguyên tắc thì phạt nhưng có quen biết thì chắc là được nhưng phải có gì gì đó chắc bạn hiểu

  7. Thành viên Hình đại diện của tomsun
    Tham gia ngày
    Feb 2010
    Địa chỉ
    hà nội
    Tuổi
    35
    Bài gửi
    14
    Post Thanks / Like
    tomsun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    mình cũng bị như bạn vậy thì những lao động ko có thu nhập ổn định của tháng 2 bạn đừng kê khai thuế nữa để cuối năm khai quyết toán luôn coi như khấu trừ thiếu có chết ai đâu

  8. Thành viên Hình đại diện của TM2007
    Tham gia ngày
    May 2007
    Địa chỉ
    Huế tình yêu của tôi!!!
    Tuổi
    30
    Bài gửi
    16
    Post Thanks / Like
    TM2007 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cty mình năm 2009 từ tháng 01 đến tháng 11 không phát sinh TN chịu thuế TNCN, Riêng tháng 12 do tăng ca nhiều nên TN có phát sinh TN chịu thuế TNCN, Nguyên năm 2009 mình không làm tờ khai Thuế TNCN theo thang hay theo quý gì hết, chỉ làm quyết toán cuối năm thôi, bây giờ sang năm 2010 từ tháng 1 đến tháng 3 cũng không phát sinh, mình muốn hỏi giờ cty mình làm tờ khai theo quý có được không, nếu bây giờ nộp tờ khai quý I /2010 thì có bị cơ quan thếu truy phạt vì tội không nộp tờ khai quý của năm 2009 không?Giúp mình với !Gấp Gấp, sắp hết hạn rồi.

  9. Ai mà hay cười Hình đại diện của tamnt07
    Tham gia ngày
    Mar 2007
    Địa chỉ
    The Capital
    Tuổi
    35
    Bài gửi
    3,059
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add tamnt07 on Facebook
    tamnt07 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Nếu không phát sinh thì không phải nộp tờ khai tạm tính quý, nhưng có phát sinh thì phải nộp rồi, chắc chắn là bị phạt rồi, chấp nhận thương đau thôi hichic!


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

nộp tờ khai thuế TNCN muộn

xử phạt nộp chậm tờ khai thuế TNCN quí

mức phạt nộp chậm tờ khai thuế tncn quý

muc phat nop cham to khai thue tmcn quy