Mẫu biên bản giao nhận hàng hoá

• Thread starter meo nho
  • Ngày gửi
M

meo nho

Trung cấp
27/2/08
98
0
0
tp.HCM
Chào cả nhà!
Các anh chị ai có biên bản giao nhận hàng hoá không cho em xin với, biên bản giao nhận giữa cty thuê và bên thuê vận chuyển hàng hoá là trà và thuốc, vận chuyển đi Lào,
em có làm 1 biên bản giao nhận mà xếp nói là chưa chặt chẽ, xếp kêu tìm mẫu cho xếp, không biết xếp đọc đc mẫu biên bản ở trang web nào mà bây giờ bắt em đi tìm,
thật khổ quá, các anh chị ai có cho em xin vơi

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

buikiem1980

Trung cấp
18/4/09
130
0
0
ho chi minh
cái mẫu đó thì tuỳ cty tạo ra thoi. bạn nên hỏi lại sếp bạn chổ nào chưa chặt chẽ thì sửa lại. sếp mà ko chịu nói thì " cho ổng một trận" hee. thân chào

M

meo nho

Trung cấp
27/2/08
98
0
0
tp.HCM
cái mẫu đó thì tuỳ cty tạo ra thoi. bạn nên hỏi lại sếp bạn chổ nào chưa chặt chẽ thì sửa lại. sếp mà ko chịu nói thì " cho ổng một trận" hee. thân chào

Trời nghe nói vậy thì miìh nghĩ bạn chắc anh hùng lắm ha,
xếp miìh là người rất khó tính mà hay bắt bẻ nữa,mình cũng có hỏi nhưng xếp bảo tìm các mẫu ở trên mạng đó, thật tình mình nghĩ ông cũng ko rành nhưng lại muốn thật hoàn hảo nên mới khổ mình nè, ai có mẫu chung chung cũng đc để mình lấy căn cứ thôi

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Chào cả nhà!
Các anh chị ai có biên bản giao nhận hàng hoá không cho em xin với, biên bản giao nhận giữa cty thuê và bên thuê vận chuyển hàng hoá là trà và thuốc, vận chuyển đi Lào,
em có làm 1 biên bản giao nhận mà xếp nói là chưa chặt chẽ, xếp kêu tìm mẫu cho xếp, không biết xếp đọc đc mẫu biên bản ở trang web nào mà bây giờ bắt em đi tìm,
thật khổ quá, các anh chị ai có cho em xin vơi

Chặt chẽ hay không là do mình em ạh. Đây là mẫu bên mình vẫn làm, em có thể tham khảo theo mẫu sau: :angel:

Đính kèm

• MAU BIEN BAN GIAO NHAN HANG HOA.doc
    34 KB · Lượt xem: 7,553
P

phuclieunumber1

Guest
29/4/10
3
0
0
quang nam
phiếu giao nhận hàng hoá

Chào các anh chị! Em không biết phiếu gia hàng hoá do ai lập? trình tự khi khách hàng đến mua hàng và lập phiếu giao nhận hàng hoá-phiếu xuất kho?Anh chị giúp em với. :037:

B

buihienluong

Guest
2/5/11
3
0
0
41
xã Quảng Thanh
nếu mua vật tư chưa thanh toán thì chứng từ hạch toán nhập kho là biên bản giao nhận hàng hoá có hợp lý không vì tháng sau mới có hoá đơn nhưng công trình lại thi công tháng này nên làm nhập vật tư trước cho phù hợp với công trình . Ai hiểu cho mình góp ý nha

B

bupbecotich

Trung cấp
Đúng rùi. bạn hạch toán nhập kho trước ( nếu xuất dùng luôn cho công trình thị hạch toán thẳng vào chi phí) ( ghi Nợ TK chi phí Ghi Có Tài khoản phải trả ) đến khi co hóa đơn về bạn hạch toán
Nợ TK 331
Nợ TK 133
Có TK 111, 112

D

danghphuong

Guest
24/8/11
1
0
0
43
lam thao