Một cách khắc phục lỗi System error của TNCN khi chạy lần đầu

• Thread starter thanhaing
  • Ngày gửi
T

thanhaing

Guest
25/12/09
1
0
0
46
HCM
Trước khi trình bày, mình xin nói rõ một điểm, cách này chỉ áp dụng nếu bạn cài phần mềm TNCN và nhập bộ dữ liệu mới. Lý do là vì nếu mình cài TNCN 2.2, 2.3 khi trong máy đã có dữ liệu kê khai sẵn thì không hề bị lỗi.

Do đó mình không chịu trách nhiệm nếu máy có sẵn dữ liệu TNCN mà bị mất mát đâu nhé.

Tất cả những gì bạn cần làm là cài phần mềm TNCN, sau đó tải file bên dưới, extract vào C:\Program Files\TNCN\DataFiles\TNCN, chọn Yes để ghi đè.

Bây giờ chạy lại phần mềm TNCN sẽ không thấy thông báo lỗi nữa. Tất nhiên đây chỉ là một cách mà mình mày mò thử thành công, nếu máy các bạn vẫn không dược thì ... chịu vậy :D

01-TNCN.xml thực chất là file chứa dữ liệu trống, cho nên nếu bạn có sẵn dữ liệu rồi mà làm cách này nó sẽ ghi đè làm mất luôn cái cũ đó. Một lần nữa, DO IT AT YOUR OWN RISK

Đính kèm

• 01-TNCN.rar
    631 bytes · Lượt xem: 2,121
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lenhtroi

Guest
3/3/10
1
0
0
42
tphcm
Biết nói sao đây...thành công.
cám ơn bạn nhiều nha.Lời cám ơn cũng là chia sẽ cho những người sau biết bạn chỉ đúng cách.

D

dilinh

Guest
22/4/09
1
0
0
Lao Cai
Khắc phục lỗi của PM TNCN

Cảm ơn các bác nhiều lắm, em thử là dùng được luôn:004:

C

combizman

Guest
30/3/09
1
0
0
51
hcm
Cảm ơn nhiều nhé.
Mình cứ loay hoay mãi với cái lỗi này, giờ OK.

L

longtk2

Guest
30/3/10
13
0
0
42
tphcm
Trước khi trình bày, mình xin nói rõ một điểm, cách này chỉ áp dụng nếu bạn cài phần mềm TNCN và nhập bộ dữ liệu mới. Lý do là vì nếu mình cài TNCN 2.2, 2.3 khi trong máy đã có dữ liệu kê khai sẵn thì không hề bị lỗi.

Do đó mình không chịu trách nhiệm nếu máy có sẵn dữ liệu TNCN mà bị mất mát đâu nhé.

Tất cả những gì bạn cần làm là cài phần mềm TNCN, sau đó tải file bên dưới, extract vào C:\Program Files\TNCN\DataFiles\TNCN, chọn Yes để ghi đè.

Bây giờ chạy lại phần mềm TNCN sẽ không thấy thông báo lỗi nữa. Tất nhiên đây chỉ là một cách mà mình mày mò thử thành công, nếu máy các bạn vẫn không dược thì ... chịu vậy :D

01-TNCN.xml thực chất là file chứa dữ liệu trống, cho nên nếu bạn có sẵn dữ liệu rồi mà làm cách này nó sẽ ghi đè làm mất luôn cái cũ đó. Một lần nữa, DO IT AT YOUR OWN RISK

Cam on ban nhieu lam ! Toi tu hoi rang phai chang ban la chuyen gia IT !
longtk2

Q

Quocthach

Guest
5/4/10
1
0
0
36
Biên Hoà
Thật vô cùng cám ơn bạn. Đúng là sau khi extract thì OK hết. Bạn đúng là IT thứ thiệt rồi

Q

quoc79

Guest
28/11/07
2
0
1
40
TPHCM
thanks

thanks thanks thanks thanks thanks thanks
rat cam on ban:wall:

T

tuls

Guest
8/8/07
1
0
1
40
Lạng Sơn
mình lại copy vào thư mục C:\Program Files\TNCN\DataFiles nên mãi không được..hóa ra phải copy hẳn vào thư mục TNCN...mọi người nhớ để ý nhé "C:\Program Files\TNCN\DataFiles\TNCN"
thank bạn nhìu lém :005:

M

minhnguyet107

Sơ cấp
22/9/09
39
0
6
39
Quảng Ngãi
Các bạn ơi, sao mình vào Phần mềm ĐKSMT 2.3 nhập thông tin rồi mà kết xuất ra excel không có thông tin nào vậy ?

B

bookwormheart

Guest
15/10/09
2
0
0
Thuận An,Bình Dương
mình đã làm theo cách này :cài phần mềm TNCN, sau đó tải file bên dưới, extract vào C:\Program Files\TNCN\DataFiles\TNCN, nhưng máy không có thông báo gì cả rồi mình chạy lại phần mềm TNCN những vẫn hiện thông báo nhu củ, mình phải làm sao đây, có bạn nào giúp mình với.

I

ivity

Guest
18/5/08
3
0
1
39
TP.HCM

:) Vị cứu tinh ! Muốn bệnh với cái TNCN 2.3 này luôn, nó còn hông cho thêm mới , hix ! Nhưng khắc fục được rồi !
Ah ! Bạn cho mình hỏi trong Mục Phường , mình muốn chọn phường 20 thuộc Tân Bình , mà bản ĐK hông có thì làm sao ? Hiện tại cách làm ò mình là chọn phương 2 sau đó thêm số 0 ( viết tay , :D ) liệu có đc hông nhỉ ? Có cáh gì thì giúp mình nhé ! THX !

Q

QNGUYENXUANQUANG

Guest
31/5/10
1
0
0
hai phong
rất cảm ơn bạn!!!!!! nhưng mà của tôi vẫn báo lỗi system:-2146697210 và f5 thêm dòng vẫn ko có tác dụng! các bạn ơi ai có cách gì giúp tôi với!!!!!

T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Cảm ơn bạn nhiều nha. Mình loay hoay với cái này mãi. Máy mình cài mới mà chưa cả có file đó trong TNCN luôn. Giờ thì làm được rùi, mừng quá.

Sửa lần cuối:
T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Mình phát hiện ra, file 01-TNCN.xml trên máy mình không ở đường dẫn "C:\Program Files\TNCN\DataFiles\TNCN" như bạn chỉ mà ở đường dẫn "C:\Program Files\TNCN\DataFiles".
Có phải vì không đúng đường dẫn nên nó bị lỗi không nhỉ? Giờ mình copy file mới vào đúng đường dẫn trên thì 2 file cùng tồn tại nhưng mà thêm dòng được.
Hì, mình chẳng biết tại sao nhưng chạy được là được rồi, chẳng cần tìm hiểu kỹ làm gì.

Q

quanghoa1368

Sơ cấp
12/5/09
19
0
1
37
Hà Nội
thanks nha

N

nhoccodon

Guest
27/4/10
7
0
0
bmt
khac phuc loi

L

littletrang

Sơ cấp
12/1/09
26
0
1
TP.HCM
Cảm ơn Bác.em loay hoay cả hơn nửa tháng nay. hôm nay đang tính xoá IE8 mà đang tiếc.hỏi bên Thuế cũng chẳng biết.may có bác chỉ.

S

snow2008

Guest
18/8/10
6
0
0
Bình Dương
mình đã làm giống như bạn chỉ thì phần mền không còn lổi nữa rồi cảm ơn bạn rất nhiều, minh đã đâu đầu trong mấy tháng qua, một lần nữa cảm ơn bạn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA