thời gian trích khấu hao theo thông tư 203.

• Thread starter buikiem1980
  • Ngày gửi
B

buikiem1980

Trung cấp
18/4/09
130
0
0
ho chi minh
chào các anh chị cùng các bạn
cho em hỏi là trường hợp TSCD đã trích theo QD 206 co thoi gian la 10 nam nhưng theo QD 203 thì TSCD đo có thoi gian tang len 15 năm (vd) thì mình có phải tính lại thòi gian trích khấu hao ko? rất mong các anh chị và các bạn giúp đỡ. thân chào

Khóa học Quản trị dòng tiền
anhtrungacc

anhtrungacc

Trung cấp
20/10/08
190
1
18
Ha noi
cho em hỏi là trường hợp TSCD đã trích theo QD 206 co thoi gian la 10 nam nhưng theo QD 203 thì TSCD đo có thoi gian tang len 15 năm (vd) thì mình có phải tính lại thòi gian trích khấu hao ko? rất mong các anh chị và các bạn giúp đỡ. thân chào

Bạn xem lại TT 203/2010 nhé, TT hướng dẫn cách xác định lại thời gian và cách tính khấu hao đấy, (Ví dụ phần phụ lục)

Sửa lần cuối:
T

thanhlongenet

Trung cấp
3/5/10
85
0
6
38
Hà Giang
Mình nghĩ là bạn không phải tính lại thời gian sử dụng đâu, khấu hao nhanh thì càng tốt chứ sao, tội gì phải điều chỉnh lại làm gì cho mệt

D

DANT

Trung cấp
19/8/09
97
1
0
Hà Nội
Mình nghĩ là bạn không phải tính lại thời gian sử dụng đâu, khấu hao nhanh thì càng tốt chứ sao, tội gì phải điều chỉnh lại làm gì cho mệt

Mình thì không nghĩ khấu hao nhanh như thế là tốt, theo quy định nếu khấu hao nhanh cần phải đăng ký với cơ quan thuế nếu không khi quyết toán họ sẽ gạt phần chênh lệch ra khỏi chi phí hợp lý.

H

HOANGNAM

Cao cấp
17/10/04
1,257
17
38
58
Binh duong
Bạn có thể nêu trường hợp cụ thể là tài sản loại nào không ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA