Báo cáo tình hình sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN

• Thread starter dothanhluan
  • Ngày gửi
D

dothanhluan

Guest
30/7/09
54
0
0
QN
Các anh chị cho em hỏi Báo cáo tình hình sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN CTT56 em đã lập hàng quý rồi, nhưng cái này có phải quyết toán hay báo cáo theo năm như là hoá đơn GTGT không ạ?
Nếu có thì hạn nộp và thủ tục làm thế nào ạ? Vì bên em là HCSN không có đầu ra nên em ko phải làm báo cáo quyết toán hoá đơn bao giờ, mong các anh chị hướng dẫn em với :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
latdat142

latdat142

Trung cấp
21/5/09
96
0
6
Hà Nội
Các anh chị cho em hỏi Báo cáo tình hình sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN CTT56 em đã lập hàng quý rồi, nhưng cái này có phải quyết toán hay báo cáo theo năm như là hoá đơn GTGT không ạ?
Nếu có thì hạn nộp và thủ tục làm thế nào ạ? Vì bên em là HCSN không có đầu ra nên em ko phải làm báo cáo quyết toán hoá đơn bao giờ, mong các anh chị hướng dẫn em với :wall:

Bên mình ở Chi cục thuế Cầu Giấy thì ko phải làm báo cáo theo năm mà chỉ làm bảng kiểm kê ấn chỉ , 6 tháng làm báo cáo 1 lần và nộp trước mùng 5 của tháng sau.còn hàng tháng vẫn làm báo cáo bình thường. Sau đó nộp lại cho phòng ấn chỉ, ko phải nộp cho bộ phận 1 cửa. Mình hỏi và được hướng dẫn thế.

V

vitagu

Guest
23/4/08
3
0
0
39
China
Bạn ơi cho mình hỏi với: Báo cáo tình hình sử dụng chứng từ khấu trừ thuế tncn theo quý thì làm theo mẫu nào? Mình lên mạng tìm hoài mà không biết?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Trong năm 2010 có xuất 01 chứng từ khấu trừ thuế của NLD có số thuế TNCN = 0 (không bị khấu trừ thuế TNCN), và cơ quan thuế ycầu phải thu hồi lại chứng từ này.
NLD này đã nghỉ việc và ko thể nào liên lạc để lấy lại chứng từ nói trên.
Các bác cho em thêm ý kiến v/v này nhé.

cám ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA