Quy định viết hóa đơn GTGT

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 15
6,690 lượt xem
  1. huongtkt
    Guest Hình đại diện của huongtkt

Quy định viết hóa đơn GTGT

Em mới làm kế toán nên còn nhiều điều chưa biết mong được các anh chị giúp đỡ.
    Em muốn hỏi chút em có viết 1 hóa đơn GTGT vào ngày chủ nhật thì hóa đơn đó có được hợp lệ không? Và ai có công văn hay thông tư gì quy định về ngày viết hóa đơn cho em xin với !!!!!!!
    ThansK!

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo

3. Giọt nắng bên thềm Hình đại diện của TLX
    Địa chỉ
    Góc phố dịu dàng
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add TLX on Facebook
    TLX vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Ui, hóa đơn đâu cần quan tâm đến thứ bảy hay chủ nhật, một số đơn vị vẫn làm việc cả vào chủ nhật mà. Chẳng hạn hóa đơn viết vào mùng 1 tết mới... hơi lạ thôi.
    Thân!
    Sống đẹp hơn - Bạn đã thử chưa?

4. huongtkt
    Guest Hình đại diện của huongtkt
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi TLX Xem bài
    Ui, hóa đơn đâu cần quan tâm đến thứ bảy hay chủ nhật, một số đơn vị vẫn làm việc cả vào chủ nhật mà. Chẳng hạn hóa đơn viết vào mùng 1 tết mới... hơi lạ thôi.
    Thân!
    thay đổi nội dung bởi: huongtkt, ngày 01-02-2010 lúc 09:53

5. cowgirl BaVi Hình đại diện của giang3v
    Địa chỉ
    Ba Vì - Hà Tây - HN2
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add giang3v on Facebook
    giang3v vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi huongtkt Xem bài
    Em muốn hỏi chút em có viết 1 hóa đơn GTGT vào ngày chủ nhật thì hóa đơn đó có được hợp lệ không? Và ai có công văn hay thông tư gì quy định về ngày viết hóa đơn cho em xin với !!!!!!!
    ThansK!
    KO sao đâu bạn àh. Chỉ có những ngày nghỉ quy định của nhà nước thì mình nên tránh đi cho khỏi bị hạch thui. CÒn lại những ngày khác thì ko vđ.
    Đừng thở dài hãy vươn vai mà sống
    Bùn dưới chân nhưng ánh sáng trên đầu

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của nguyen lam ngoc
    Địa chỉ
    phía tây vườn địa đàng
    Post Thanks / Like
    nguyen lam ngoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    cho mình hỏi 1 chút, bên cty mình trước ở địa chỉ A nhưng sau chuyển sang địa chỉ B và có đăng ký văn phòng giao dịch ở địa chỉ B. vậy mình đi mua hàng có được lấy địa chỉ B để viết hóa đơn GTGT ko? bạn nào có tài liệu gì về những quy định viết và cách khắc phục khi viết hóa đơn thì share cho mình với.
    thanks alot ^^
    khi giấc mơ về

7. Điều hành cao cấp Hình đại diện của VTM
    Địa chỉ
    TÂY NAM BỘ
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add VTM on Facebook
    VTM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi nguyen lam ngoc Xem bài
    cho mình hỏi 1 chút, bên cty mình trước ở địa chỉ A nhưng sau chuyển sang địa chỉ B và có đăng ký văn phòng giao dịch ở địa chỉ B. vậy mình đi mua hàng có được lấy địa chỉ B để viết hóa đơn GTGT ko? bạn nào có tài liệu gì về những quy định viết và cách khắc phục khi viết hóa đơn thì share cho mình với.
    thanks alot ^^
    Bạn tham khảo:
    CV của CQ thuế địa phương trả lời DN về vấn đề trên:

Theo hướng dẫn tại Công văn số 1001/TCT-THTK ngày 20/3/2006 của Tổng Cục thuế V/v Giải đáp vướng mắc trong cấp mã số thuế thì cả kho hàng trực thuộc và văn phòng đại diện không có hoạt động kinh doanh thì không thuộc diện được cấp mã số thuế.

Căn cứ hướng dẫn trên, nếu Văn phòng đại diện (VPĐD) của Công ty tại TP. Hồ Chí Minh không trực tiếp bán hàng, không phát sinh doanh thu, không hạch toán đầy đủ, không mã số thuế thì các hoá đơn đầu vào phát sinh tại VPĐD (điện, nước, điện thoại, văn phòng phẩm, công cụ - dụng cụ, xe, ...) ghi tên, địa chỉ, của VPĐD, ghi mã số thuế của Công ty (vì VPĐD không thuộc diện được cấp mã số thuế) được kê khai khấu trừ hàng tháng tại trụ sở chính ở ...
    Về quê cắm câu ...

8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của quytda
    Địa chỉ
    055
    Post Thanks / Like
    quytda vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    thanks alot ^^
    Cty chuyển sang địa chỉ mới đã làm thủ tục đổi GPKD thì hóa đơn GTGT phải ghi theo địa chỉ mới chứ.

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của lienduy2
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    lienduy2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    thanks alot ^^
    Theo khoản 2, điều 9, chương II, TT 153/2010/TT-BTC: Phát hành hoá đơn của tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh:
    Trường hợp có sự thay đổi địa chỉ kinh doanh, tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh phải gửi thông báo phát hành hoá đơn cho cơ quan thuế nơi chuyển đến, trong đó nêu rõ số hoá đơn đã phát hành chưa sử dụng, sẽ tiếp tục sử dụng.
    Theo điều 25, chương IV, TT 153/2010/TT=BTC: Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn:
    Trường hợp tổ chức, hộ, cá nhân chuyển địa điểm kinh doanh đến địa bàn khác địa bàn cơ quan thuế đang quản lý trực tiếp thì phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn với cơ quan thuế nơi chuyển đi trước ngày gửi thông báo phát hành hoá đơn tới cơ quan thuế nơi chuyển đến (mẫu số 3.10 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).

Nếu Công ty bạn đã thông báo với cơ quan thuế thì lấy theo địa chỉ mới nhé.
    Bán buôn hàng thời giang nữ, giá cực rẻ:
    http://www.facebook.com/pages/Th%E1%...0307397?ref=hl

10. Điều hành cao cấp Hình đại diện của VTM
    Địa chỉ
    TÂY NAM BỘ
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add VTM on Facebook
    VTM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    thanks alot ^^
    Bạn nói rõ lại chổ màu đỏ chút nhe: địa chỉ B là VPGD, vậy địa chỉ trụ sở chính ở đâu (A, B) ?
    Về quê cắm câu ...

11. Dịu dàng nhất Web Hình đại diện của Crystal Rose
    Địa chỉ
    Hải Dương
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add Crystal Rose on Facebook
    Crystal Rose vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi huongtkt Xem bài
    ThansK!
    HĐ thì bạn viết ngày nào cũng được nhưng phải đúng. Như thế nào là đúng bạn đọc thêm thông tư 153 để hiểu rõ nhé. Thân.