Tìm mẫu 04-2/TNCN

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1/4 1234 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 34
25,464 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của snowm5t5
    Địa chỉ
    Da Nang
    Post Thanks / Like
    snowm5t5 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Tìm mẫu 04-2/TNCN

Trong Cv số 451/TCT-TNCN ở mục 4 có đề cập đến vấn đề để giảm lượng cá nhân phải quyết toán thuế trực tiếp với cơ quan thuế thì đối với các cá nhân chỉ nhận thu nhập ở 1 đơn vị duy nhất thì có thể quyết toán qua đơn vị chi trả với thủ tục là có giấy uỷ quyền quyết toán thuế TNCN theo mẫu số 04-2/TNCN ban hành kèm theo TT số 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007. Vậy ai có mẫu này cho e xin với, e tìm mãi mà không thấy.E xin cảm ơn!
    Và mọi người cho e hỏi nếu như có giấy uỷ quyền này của các cá nhân thì mình chỉ cần nộp các mẫu 05/KK kèm theo các bảng kê 05A/BK & 05B/BK thì không phải làm cán mẫu 09/KK cho từng cá nhân nữa phải không ạ,e rối rắm quá.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của BE CHI
    Địa chỉ
    tp ho chi minh
    Post Thanks / Like
    BE CHI vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi snowm5t5 Xem bài
    Trong Cv số 451/TCT-TNCN ở mục 4 có đề cập đến vấn đề để giảm lượng cá nhân phải quyết toán thuế trực tiếp với cơ quan thuế thì đối với các cá nhân chỉ nhận thu nhập ở 1 đơn vị duy nhất thì có thể quyết toán qua đơn vị chi trả với thủ tục là có giấy uỷ quyền quyết toán thuế TNCN theo mẫu số 04-2/TNCN ban hành kèm theo TT số 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007. Vậy ai có mẫu này cho e xin với, e tìm mãi mà không thấy.E xin cảm ơn!
    Và mọi người cho e hỏi nếu như có giấy uỷ quyền này của các cá nhân thì mình chỉ cần nộp các mẫu 05/KK kèm theo các bảng kê 05A/BK & 05B/BK thì không phải làm cán mẫu 09/KK cho từng cá nhân nữa phải không ạ,e rối rắm quá.
    Mẫu 04-2/TNCN ban hành kèm theo TT số 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 đây bạn ạ:
    File Kèm Theo File Kèm Theo

4. Thành viên Hình đại diện của leduytien
    Địa chỉ
    Thanh Hoa
    Post Thanks / Like
    leduytien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    mình có cả thông tư 60/2007/TT-BTC các bạn có rãnh rỗi thì xem nhé!
    TT 60/2007/TT-BTC
    thay đổi nội dung bởi: leduytien, ngày 16-03-2010 lúc 13:45

5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Hồ Lan
    Địa chỉ
    Q8, tpHCM
    Post Thanks / Like
    Hồ Lan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mẫu 09/KK là dùng cho trường hợp cá nhân đó tự QT tại cơ quan thuế. Do vậy, khi họ đã ủy quyền cho cơ quan chi trả thu nhập QT thì dùng 05/KK kèm 05A, 05B rồi thì làm 09 chi nữa.
    Các con là cuộc đời của mẹ.

6. Thành viên Hình đại diện của thhuyen
    Địa chỉ
    nha trang
    Post Thanks / Like
    thhuyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn ơi, cho mình hỏi trường hợp người lao động có kí hợp đồng dài hạn tại 2 công ty: Công ty A và Công ty B thì quyết toán thế nào?làm thế nào để có lợi nhất cho người lao động?Có thể đăng ký giảm trừ người phụ thuộc tại Công ty A, giảm trừ bản thân tại Công ty B được không? Mình thấy còn nhiều vướng mắc quá, bạn nào biết trả lời giúp mình với.huhu

7. Thành viên Hình đại diện của thhuyen
    Địa chỉ
    nha trang
    Post Thanks / Like
    thhuyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Còn trường hợp này nữa:
    - Theo công văn 451/TCT-TNCN :" Đối với cá nhân có thu nhập từ tiền lương tiền công từ 2 nơi trở lên thì nộp hồ sơ quyết toán tại 1 cơ quan thuế nơi cá nhân đăng ký giảm trừ gia cảnh hoặc tại cơ quan thuế nơi cá nhân đăng ký quản lý".Theo mẫu số 09/KK-TNCN, phụ lục 09A/PL-TNCN thì cá nhân có thể cộng gộp tiền lương cả 2 công ty để tính thu nhập chịu thuế rồi lấy thu nhập chịu thuế - các khoản giảm trừ gia cảnh để tính thu nhập tính thuế được không?Như thế cả 2 cơ quan chi trả không phải quyết toán cho cá nhân này theo mẫu 05/KK-TNCN? có bác nào biết chỉ giúp em với. Em cảm ơn rất nhiều!!!

8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của lamtientung
    Địa chỉ
    thành phố Bắc Giang
    Post Thanks / Like
    lamtientung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi thhuyen Xem bài
    Còn trường hợp này nữa:
    - Theo công văn 451/TCT-TNCN :" Đối với cá nhân có thu nhập từ tiền lương tiền công từ 2 nơi trở lên thì nộp hồ sơ quyết toán tại 1 cơ quan thuế nơi cá nhân đăng ký giảm trừ gia cảnh hoặc tại cơ quan thuế nơi cá nhân đăng ký quản lý".Theo mẫu số 09/KK-TNCN, phụ lục 09A/PL-TNCN thì cá nhân có thể cộng gộp tiền lương cả 2 công ty để tính thu nhập chịu thuế rồi lấy thu nhập chịu thuế - các khoản giảm trừ gia cảnh để tính thu nhập tính thuế được không?Như thế cả 2 cơ quan chi trả không phải quyết toán cho cá nhân này theo mẫu 05/KK-TNCN? có bác nào biết chỉ giúp em với. Em cảm ơn rất nhiều!!!
    - CQ chi trả phải QT ( mẫu 05/KK-TNCN + phụ lục ) phần trả cho cá nhân; cá nhân QT mẫu 09 đây là 2 việc hoàn toàn riêng
    - Cá nhân này không thuộc đối tượng được uỷ quyền QT tại CQCT

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của lehoa_tcd
    Địa chỉ
    Ha noi
    Post Thanks / Like
    lehoa_tcd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lamtientung Xem bài
    - CQ chi trả phải QT ( mẫu 05/KK-TNCN + phụ lục ) phần trả cho cá nhân; cá nhân QT mẫu 09 đây là 2 việc hoàn toàn riêng
    - Cá nhân này không thuộc đối tượng được uỷ quyền QT tại CQCT
    Hiềm một nỗi, cá nhân đó đi công tác xa không thể làm quyết toán thuế TNCN cho mình được. Trong khi họ có thu nhập nhiều nơi, có chứng từ khấu trừ thuế tại các cơ quan trả tiền cho họ. Như thế thì cơ quan đăng ký MST cá nhân cho họ phải làm quyết toán cho họ chứ nhỉ. Tất nhiên là phải căn cứ và chứng từ khấu trừ thuế TNCN rùi. Có công văn nào hướng dẫn về việc này ko ạ. Và nếu cơ quan này phải làm QT TNCN cho họ thì làm bảng kê 05 và kèm giấy uỷ quyền đc ko? ACE cho ý kiến với ạ????????

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Va Anh Toi
    Địa chỉ
    Vĩnh Phúc - Hà Nội - Hà Tây
    Post Thanks / Like
    Va Anh Toi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lehoa_tcd Xem bài
    Hiềm một nỗi, cá nhân đó đi công tác xa không thể làm quyết toán thuế TNCN cho mình được. Trong khi họ có thu nhập nhiều nơi, có chứng từ khấu trừ thuế tại các cơ quan trả tiền cho họ. Như thế thì cơ quan đăng ký MST cá nhân cho họ phải làm quyết toán cho họ chứ nhỉ. Tất nhiên là phải căn cứ và chứng từ khấu trừ thuế TNCN rùi. Có công văn nào hướng dẫn về việc này ko ạ. Và nếu cơ quan này phải làm QT TNCN cho họ thì làm bảng kê 05 và kèm giấy uỷ quyền đc ko? ACE cho ý kiến với ạ????????
    Đọc lại Công văn 451/TCT ngày 08/02/2010 nhé: về điều kiện được uỷ quyền QTT TNCN
    Bình tĩnh đến KINH HOÀNG

11. Thành viên cấp cao Hình đại diện của lehoa_tcd
    Địa chỉ
    Ha noi
    Post Thanks / Like
    lehoa_tcd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Va Anh Toi Xem bài
    Đọc lại Công văn 451/TCT ngày 08/02/2010 nhé: về điều kiện được uỷ quyền QTT TNCN
    Em có đọc nhưng ko biết áp dụng thế nào. Vì cơ quan em rất nhiều người ký HĐLĐ và ăn lương chính nhưng khi đc cử đi làm dự án thì họ lại có thu nhập và bị khấu trừ thuế tại nơi đó. (Điều này đc thể hiện rõ trong hợp đồng à). Vậy cty có được làm QT cho họ ko?