Biên bản đối chiếu công nợ bằng Excel

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 15
30,281 lượt xem
  1. Phu hót rác Hình đại diện của HyperVN
    Địa chỉ
    Hải Phòng
    Post Thanks / Like
    HyperVN vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Biên bản đối chiếu công nợ bằng Excel

Lâu quá không làm Excel, quên hết tính năng của nó rồi, thấy các bạn hoạt động dữ quá lên cũng muốn góp phần, vừa rồi có người hỏi về biên bản đối chiếu cộng nợ, mình có tạo một cái từ lâu và vừa tìm lại được, xin gửi lên đây cho bà con tham khảo, các cao thủ chỉnh sửa giúp để nó trở thành hữu ích hơn nữa cho bà con nhé.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

File Kèm Theo File Kèm Theo
    Người phu quét lá
    .............................. bên đường
    Quét cả
    .............................. nắng vàng
    Quét hạ
    ............................... buồn tênh

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên Hình đại diện của Unes_consultant
    Địa chỉ
    vietnam
    Post Thanks / Like
    Unes_consultant vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    08-08-2005, 11:46 #2
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi HyperVN
    Lâu quá không làm Excel, quên hết tính năng của nó rồi, thấy các bạn hoạt động dữ quá lên cũng muốn góp phần, vừa rồi có người hỏi về biên bản đối chiếu cộng nợ, mình có tạo một cái từ lâu và vừa tìm lại được, xin gửi lên đây cho bà con tham khảo, các cao thủ chỉnh sửa giúp để nó trở thành hữu ích hơn nữa cho bà con nhé.
    Mình nhận file này của bạn rồi, nhưng chưa hiểu là để áp dụng cho mình thì mình nên làm thế nào để có một bản trắng để nhập số liệu thật?

4. Phu hót rác Hình đại diện của HyperVN
    Địa chỉ
    Hải Phòng
    Post Thanks / Like
    bảng trên đây mình chỉ làm thí dụ để các bạn tự định hướng theo công việc và theo nhu cầu của mình, do vậy mà công thức để mở, thực ra các công thức áp dụng trong bảng tính cũng khá đơn giản do vậy có thể chỉnh sửa theo nhu cầu.
    Người phu quét lá
    Quét cả
    Quét hạ

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của omron
    Địa chỉ
    TPHCM
    Post Thanks / Like
    omron vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    bảng trên đây mình chỉ làm thí dụ để các bạn tự định hướng theo công việc và theo nhu cầu của mình, do vậy mà công thức để mở, thực ra các công thức áp dụng trong bảng tính cũng khá đơn giản do vậy có thể chỉnh sửa theo nhu cầu.
    Mình tưởng vấn đề đã được giải quyết một cách toàn diện, đối chiếu công nợ ở nơi mình làm phải kê chi tiết bán hàng và thanh toán. Làm như vậy mà nhiều khi hai bên còn cãi nhau đến sáng.

6. Phu hót rác Hình đại diện của HyperVN
    Địa chỉ
    Hải Phòng
    Post Thanks / Like
    Mình tưởng vấn đề đã được giải quyết một cách toàn diện, đối chiếu công nợ ở nơi mình làm phải kê chi tiết bán hàng và thanh toán. Làm như vậy mà nhiều khi hai bên còn cãi nhau đến sáng
    Tôi đâu có bàn chuyện nghiệp vụ ở đây, như đã nói trên là tùy vào tình huống cụ thể, mà sửa chữa, trên đây chỉ là định hướng thôi mà.
    Còn vấn đề giải quyết toàn diện
    thì không biết OMROM định nói là vấn đề gì? Câu thắc mắc này rộng quá.
    Người phu quét lá
    Quét cả
    Quét hạ

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của omron
    Địa chỉ
    TPHCM
    Post Thanks / Like
    omron vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Tôi đâu có bàn chuyện nghiệp vụ ở đây, như đã nói trên là tùy vào tình huống cụ thể, mà sửa chữa, trên đây chỉ là định hướng thôi mà. thì không biết OMROM định nói là vấn đề gì? Câu thắc mắc này rộng quá.
    Mình rất cám ơn bạn đã giúp đỡ, có lẽ bạn hiểu lầm rồi. Sếp mình bắt làm chi tiết từ năm 2003 đến giờ cho gần 100 khách hàng để kiểm toán nội bộ. Nếu làm thủ công sẽ mất thời gian lắm. Một lần nữa chân thành cám ơn vì đã giúp đỡ.

8. Thành viên Hình đại diện của hong ngoc
    Địa chỉ
    Kien Giang
    Post Thanks / Like
    hong ngoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn có thể gởi cho mính được không mình cũng đang theo dõi công nợ đây, cám ơn ban trước nha

9. Welcome Hình đại diện của levanduyet
    Địa chỉ
    HCM
    Post Thanks / Like
    levanduyet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chào các bạn,
    Mình trước đây có viết một chương trình đối chiếu công nợ trên Excel cho người bạn. Nhưng các bạn cho mình hỏi (xin lỗi nếu câu hỏi ngu ngơ!), mình làm cho bạn mình dựa trên một sheet theo dõi hoá đơn, sheet theo dõi việc thanh toán (phiếu nhận tiền). Và từ đó mình tạo ra một sheet để lấy các dữ liệu từ các sheet kia, tổng hợp lại và in bảng đối chiếu công nợ gởi cho Khách hàng.
    Vậy thì ngoài việc dựa trên hoá đơn + Phiếu nhận tiền, còn gì nữa không để tạo ra bảng đối chiếu công nợ. Bởi vì nếu mình biết các yếu tố khác nữa, có thể mình sẽ tạo một file tổng hợp tất cả các bạn đều có thể dùng được.
    Lê Văn Duyệt

10. Thành viên Hình đại diện của frank9
    Địa chỉ
    Sóc Sơn - Hà Nội
    Post Thanks / Like
    frank9 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    18-07-2010, 06:31 #9
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi HyperVN Xem bài
    thank!
    LVD

11. Thành viên Hình đại diện của xuanninh177
    Địa chỉ
    da nang
    Post Thanks / Like
    xuanninh177 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    tttttttttttttttttttttttttttttt