Biên bản đối chiếu công nợ bằng Excel

• Thread starter HyperVN
  • Ngày gửi
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Lâu quá không làm Excel, quên hết tính năng của nó rồi, thấy các bạn hoạt động dữ quá lên cũng muốn góp phần, vừa rồi có người hỏi về biên bản đối chiếu cộng nợ, mình có tạo một cái từ lâu và vừa tìm lại được, xin gửi lên đây cho bà con tham khảo, các cao thủ chỉnh sửa giúp để nó trở thành hữu ích hơn nữa cho bà con nhé.

Đính kèm

• Bien ban doi chieu cong no.zip
    13.3 KB · Lượt xem: 14,654
Khóa học Quản trị dòng tiền
U

Unes_consultant

Guest
28/7/05
2
0
0
50
vietnam
HyperVN nói:
Lâu quá không làm Excel, quên hết tính năng của nó rồi, thấy các bạn hoạt động dữ quá lên cũng muốn góp phần, vừa rồi có người hỏi về biên bản đối chiếu cộng nợ, mình có tạo một cái từ lâu và vừa tìm lại được, xin gửi lên đây cho bà con tham khảo, các cao thủ chỉnh sửa giúp để nó trở thành hữu ích hơn nữa cho bà con nhé.
Mình nhận file này của bạn rồi, nhưng chưa hiểu là để áp dụng cho mình thì mình nên làm thế nào để có một bản trắng để nhập số liệu thật? :wall:

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
bảng trên đây mình chỉ làm thí dụ để các bạn tự định hướng theo công việc và theo nhu cầu của mình, do vậy mà công thức để mở, thực ra các công thức áp dụng trong bảng tính cũng khá đơn giản do vậy có thể chỉnh sửa theo nhu cầu.

O

omron

Guest
28/6/05
34
0
0
47
TPHCM
HyperVN nói:
bảng trên đây mình chỉ làm thí dụ để các bạn tự định hướng theo công việc và theo nhu cầu của mình, do vậy mà công thức để mở, thực ra các công thức áp dụng trong bảng tính cũng khá đơn giản do vậy có thể chỉnh sửa theo nhu cầu.

Mình tưởng vấn đề đã được giải quyết một cách toàn diện, đối chiếu công nợ ở nơi mình làm phải kê chi tiết bán hàng và thanh toán. Làm như vậy mà nhiều khi hai bên còn cãi nhau đến sáng. :wall:

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Mình tưởng vấn đề đã được giải quyết một cách toàn diện, đối chiếu công nợ ở nơi mình làm phải kê chi tiết bán hàng và thanh toán. Làm như vậy mà nhiều khi hai bên còn cãi nhau đến sáng
Tôi đâu có bàn chuyện nghiệp vụ ở đây, như đã nói trên là tùy vào tình huống cụ thể, mà sửa chữa, trên đây chỉ là định hướng thôi mà.
Còn vấn đề giải quyết toàn diện
thì không biết OMROM định nói là vấn đề gì? Câu thắc mắc này rộng quá.

O

omron

Guest
28/6/05
34
0
0
47
TPHCM
HyperVN nói:
Tôi đâu có bàn chuyện nghiệp vụ ở đây, như đã nói trên là tùy vào tình huống cụ thể, mà sửa chữa, trên đây chỉ là định hướng thôi mà. thì không biết OMROM định nói là vấn đề gì? Câu thắc mắc này rộng quá.

Mình rất cám ơn bạn đã giúp đỡ, có lẽ bạn hiểu lầm rồi. Sếp mình bắt làm chi tiết từ năm 2003 đến giờ cho gần 100 khách hàng để kiểm toán nội bộ. Nếu làm thủ công sẽ mất thời gian lắm. Một lần nữa chân thành cám ơn vì đã giúp đỡ.

H

hong ngoc

Guest
16/9/05
23
0
0
40
Kien Giang
Bạn có thể gởi cho mính được không mình cũng đang theo dõi công nợ đây, cám ơn ban trước nha

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Chào các bạn,
Mình trước đây có viết một chương trình đối chiếu công nợ trên Excel cho người bạn. Nhưng các bạn cho mình hỏi (xin lỗi nếu câu hỏi ngu ngơ!), mình làm cho bạn mình dựa trên một sheet theo dõi hoá đơn, sheet theo dõi việc thanh toán (phiếu nhận tiền). Và từ đó mình tạo ra một sheet để lấy các dữ liệu từ các sheet kia, tổng hợp lại và in bảng đối chiếu công nợ gởi cho Khách hàng.
Vậy thì ngoài việc dựa trên hoá đơn + Phiếu nhận tiền, còn gì nữa không để tạo ra bảng đối chiếu công nợ. Bởi vì nếu mình biết các yếu tố khác nữa, có thể mình sẽ tạo một file tổng hợp tất cả các bạn đều có thể dùng được.
Lê Văn Duyệt

F

frank9

Guest
16/5/10
3
0
0
Sóc Sơn - Hà Nội

thank!

X

xuanninh177

Guest
16/8/10
2
0
0
37
da nang
troi!ai lam ke toan gioi thi bay cho tui voi na.keo kiet rua.???

B

baptung

Guest
13/8/07
1
0
1
46
TP.HCM
File bạn gửi bị lỗi rồi. Mình không xem được. Bạn vui lòng kiểm tra lại và mail cho mình theo địa chỉ: ngotungtgg@gmail.com. Thanks.

N

nnthao86

Guest
1/11/11
1
0
1
38
Tp.HCM
Ðề: Biên bản đối chiếu công nợ bằng Excel

Ghi nhận sự nhiệt tình nhưng mà đơn giản quá bạn ơi
Làm đối chiếu công nợ mà đơn giản vậy thì ai làm mà chẳng được.
Tối thiều bảng đối chiếu công nợ phải có:
- Biên bản đối chiếu công nợ
- Chi tiết phát sinh nợ/có công nợ
- Ngoài ra có thể sử dụng 1 file để tổng hợp số liệu phát sinh nữa.
Nhân tiện qua đây ai cho em xin file đối chiếu công nợ của hàng ký gửi có nhiều mặt hàng nha.
- Vừa biết được công nợ hiện tại
- Vửa biết được số lượng các mặt hàng đang ký gửi

Thân!

Q

quachalong

Guest
4/1/13
1
0
0
37
Hà nội

Thank you ! ...........................................

T

tankd09

Sơ cấp
11/12/11
5
0
1
36
Hà Nội

đơn giản nhưng vẫn cảm ơn vì sự nhiệt tình...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA