Hợp đồng thời vụ

• Thread starter duyen234
  • Ngày gửi
D

duyen234

Sơ cấp
24/2/10
9
0
0
ha noi
Cơ quan em ký hợp đồng thời vụ với người lao động thì hợp đồng lao động có phải ký xác nhận của địa phương nơi người lao động cư trú không và phải có giấy tờ gì đi kèm với hợp đồng, các anh chị biết mách giùm em nhé. thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
vinhlong

vinhlong

Cao cấp
31/5/08
240
92
28
Vĩnh Long-Sài Gòn
Hợp đồng lao động là hợp đồng giữa người sử dụng lao động và người lao động, chính vì thế hợp đồng lao động đâu nhất thiết phải cần cơ quan địa phương người lao động ký xác nhận, giả định người lao động này ở Hà Nội vào TPhcm làm việc thì Doanh nghiệp ra ngoài Hà Nội xác nhận sao !?
Để lương lao động thời vụ được cơ quan Thuế chấp nhận đưa vào chi phí được trừ, trước hết bạn phải làm hợp đồng rõ ràng, đăng ký với cơ quan nơi cty đặt trụ sở ( phòng lao động), thứ hai: khấu trừ thuế TNCN 10% của người lao động ( để cho chắc chắn được tính vào chi phí được trừ, nếu cơ quan Thuế ko chấp nhận thì trả lại tiền thuế mà Cty trích tạm nộp của người lao động...), nếu thủ tục về lao động ko rõ ràng thì khi quyết toán tối đa lắm cơ quan Thuế chỉ chấp nhận trừ mỗi ngưòi lao động 1tr đưa vào chi phí hợp lý( mấy Cty mà mình đi quyết toán, quen lắm thì họ vu qui cho mình như vậy chứ ko thì họ bát chi phí lưong này ra)
Thân chào bạn !

T

thuhahb

Trung cấp
2/3/10
56
2
6
37
Hoà Bình
Bạn vinhlong nói rõ hơn được không
mình vẫn chưa hiểu lắm

D

duyen234

Sơ cấp
24/2/10
9
0
0
ha noi
Nếu người lao động có làm cam kết không có nguồn thu nhập nào khác, và thu nhập năm của họ không vượt quá 48 triệu thì có khấu trừ của họ 10% không ạ, phần lớn người lao động thời vụ bên em là nông nhàn, họ không chịu trừ 10%, bên em lại phải bỏ tiền ra nộp thuế cho họ ạ?

ducpho

ducpho

Trung cấp
12/9/08
117
1
0
quảng ngãi
Bạn phải làm hợp đồng lao động và đăng ký với phòng lao động
Do lao động thời vụ nên một lần trả trên 500 ngàn là khấu trừ 10% thuế TNCN rồi
Trường hợp lao động thời vụ tính theo biểu lũy tuyến 4 tr thì bạn nên hỏi chi cục thuê, họ hướng dẫn cụ thể hơn

M

myalyf

Sơ cấp
6/8/09
8
0
1
38
bmt
bên công ty em ký hợp đồng thời vụ với một người vậy có cần phải đăng ký với phòng lao động ko? Anh chị nào biết thông tin quy định nằm ở đâu chỉ giúp em với. thanks nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA