Đau đầu khi làm hồ sơ TSCĐ

• Thread starter Toat
  • Ngày gửi
T

Toat

Sơ cấp
16/10/09
46
0
0
38
Hà Nội
Cty em có tất cả 10 TSCĐ nhưng tất cả 10 TS đó đều chưa có hồ sơ đầy đủ, chỉ có mỗi hóa đơn tài chính.Mà teo em biết 1 bộ hồ so của TSCĐ thì cần rất nhiều giấy tờ như :Hợp đồng,hóa đơn tài chính,biên bản bàn giao,Quyết định đưa TS vào sử dụng,thẻ TSCĐ.Nhưng khổ nỗi giờ em làm biên bản bàn giao thì chạy đi xin dấu và chữ ký của bên giao là rất khó vì có những TS mua tận năm 2006.Vậy hồ sơ thiếu biên bàn bàn giao và hợp đồng thì co quan thuế có chấp nhận ko nhỉ(vì có 1 số TS chỉ có giá trị 10tr thôi).Anh chị có cachs gì gỡ rối cho em với.Và anh chị nào có mẫu Quyết định đưa TS vào sử dụng thì cho em xin.em tìm mãi mà vẫn ko thấy.:wall:Địa chỉ mail của em là :h_huyen-888@yahoo.com.vn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
Chào bạn
- Chỉ có mỗi Hóa đơn thì ngành Thuế OK.
- Trường hợp này, bạn nên làm thêm tại nội bộ CTy "Biên bản giao nhận TSCĐ" theo Mẫu số 01-TSCĐ (QĐ 15/2006/QĐ/BTC ngày 20/3/2006 hoặc QĐ 48/2006/QĐ/BTC ngày 14/9/2006).
Còn Quyết định bạn hỏi thì mình không thấy làm bạn à.

nalethanh88

nalethanh88

Cao cấp
9/3/10
244
7
18
Lâm Đồng
Mình nghĩ n:015:ếu không có đầy đủ giấy tờ, hoá đơn thì cơ quan thuế không chấp nhận đâu. Nếu không thể làm lại giấy tờ vì thời gian mua đã lâu chỉ còn cách bạn thuê công ty thẩm định giá đến thẩm định lại giá trị tài sản và ghi nhận lại ts của doanh nghiệp ( như mua mới vậy đó)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA