Mẫu đơn xin tái hoạt động kinh doanh trở lại!

• Thread starter ptsung
  • Ngày gửi
P

ptsung

Guest
23/9/09
5
0
0
Ba Vì, Hà Nội
Công ty mình đã ngừng hoạt động kinh doanh cách đây mấy tháng và đã báo cho cơ quan thuế biết. Nay công ty mình muốn hoạt động trở lại vậy ai có mẫu văn bản này cho mình xin với nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
vochau83

vochau83

Trung cấp
20/8/08
174
5
18
Đà Lạt
Công ty mình đã ngừng hoạt động kinh doanh cách đây mấy tháng và đã báo cho cơ quan thuế biết. Nay công ty mình muốn hoạt động trở lại vậy ai có mẫu văn bản này cho mình xin với nhé!

Công văn này tự làm thôi nha bạn, mình có mẫu tự làm, các bạn tham khảo thêm nhé!

Đính kèm

• TB hoat dong lai.doc
    26.5 KB · Lượt xem: 8,241
  • Like
Reactions: mickeymouse1292
N

netstyledotvn

Guest
26/10/10
1
0
0
36
huế
cảm ơn bạn nhé. mình đang cần
bạn cho mình hỏi thêm chút nữa

ở trong mẫu đơn. mình thấy bạn ghi địa chỉ mới, vậy khi chuyển địa chỉ, chỉ cần viết trong đơn này là ổn, hay là bạn phải lên sở kế hoạch đầu tư tỉnh để xin chuyển địa chỉ lần nữa ?

S

son237

Guest
cam on ban nhiều, nhưng tại sao phải chờ chi cục thuế trả lời lại. Mình tưởng gởi lên là có thể hoạt động lại luôn được.

P

phung viet vinh

Sơ cấp
11/7/09
10
0
1
thanh hoa
Gửi lên là hoạt động được luôn mà, không cần có sự đồng ý của cơ quan thuế chủ quản đâu.

N

nguyenhoanganh1503

SSHA
18/1/13
2
0
1
HCM
Ðề: Mẫu đơn xin tái hoạt động kinh doanh trở lại!

em cũng đang cần gấp mẫu công văn này, a/c nào có làm ơn gửi giúp em với : anh_nguyen1503@yahoo.com.vn
thanhks!

D

dathvnh

Guest

Các bạn vào đây xem mẫu rồi tự gõ lại cũng được
http://adf.ly/M1S15

S

simbanguyen

Sơ cấp
10/4/13
7
0
0
HCM city

Bạn vui lòng tham khảo web này: http://www.dpi.hochiminhcity.gov.vn/vie/DKKD_bieumau/Cac noi dung khac/ND_TamNgung_dn_tt.htm
Thứ nhất bạn phải cho biết là loại hình công ty là: TNHH 2TV hay 1TV hay CP hay DNTN
Thứ hai bạn sửa nội dung trong đó là tạm ngưng thành xin hoạt động trở lại.
Thứ 3 thời gian hoạt động trở lại phải sau 15 ngày. VD như hôm nay là ngày 10/04/2013 nộp đơn xin hoạt động trở lại thì trong hồ sơ phải ghi ngày hoạt động trở lại là ngày 25/04/2013. Đầu tiên phải nộp 1 bộ hồ sơ bên sở KHDT. Sau đó có Công văn của sở KHDT mới cầm qua cho CCT thì mới được hoạt động lại nha.

N

nguyenhong.vu.33

Guest

Công ty mình đã ngừng hoạt động kinh doanh cách đây mấy tháng và đã báo cho cơ quan thuế biết. Nay công ty mình muốn hoạt động trở lại vậy ai có mẫu văn bản này cho mình xin với nhé![/QUOTE]

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA